• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Python Libs Full cho V2

TruBic

Well-Known Member
chào các bác em là gà mới tập dùng máy, các bác cho em hỏi muốn vào được các ổ như ổ E,C,D thì làm cách nào để vào được, em không biết tìm nó ở đâu để chép đè file vào, mong các bác chỉ giáo thêm, em xin cảm ơn
Chào bạn. Bạn hãy tìm và cài các phần mềm quản lý file như xplore, fileman...Rồi tải bộ libs này về và chép vào E\system\libs. Trong Pdaviet có hết đó. Chúc bạn thành công.

thuglife18

Well-Known Member
Nếu bạn muốn đóng gói lại thì bạn hãy chép ra thẻ nhớ cái thư mục chứa bộ libs rồi dùng sisboom đóng gói nó lại là có 1 file sis thội nè.
chúc bạn thành công.

thế còn cái data thì sao vậy bác trucbic...chỉ hộ mỉnh lun với

jimmyvn88

các bác cho em hỏi chút là em vào ổ C và ổ E nhưng k tìm thấy mục system thì em phải làm sao mong các bác chỉ giáo thêm cho em
Posted via Mobile Device
Dùng xplore thì vào và bấm fím 0 và đánh dấu dòg 1 và 4 là sẽ thấy

qnthanyeu

em cảm ơn nhiều, các bác cho em hỏi muốn restart thì làm cách nào, tắt máy đi rồi bật lại máy có được gọi resrart không ah, mong các bác chỉ giáo thêm

langtu13493

Posted via Mobile Devicethì khởj động lạj là restart rồj đó bạn. Làm như bạn kũng đc nhưng mình dùng smartsettjng vừa tjện vừa có restart máy. Bạn kug có thể dùng wjnfjle...

thanhang12

ông bác nhầm rồi chác ông bác ít download trên PPC rôi. tưởng như đơn giản thôi nhưng kô đâu có những link down trên PPC thì rất dễ như ng có những link vào rất nhiêu đường dẫn ma đợi thì rất là lâu. Đợi lâu ma down đc thì đợi lâu cũng đáng đằng này còn kô down được y'
:(

thuglife18

Well-Known Member
có ai đóng gói bộ python của anhtam chưa cho mình sin đi...sao đóng gói hoài ko đc hix

qnthanyeu

em cảm ơn bác cho em hỏi em kết nối với PC nhưng mà k tìm được file system trên PC là sao, em chỉ thấy file đó ở xplore,

saodoingoi142

Moderator
Bạn hãy vào đây nè....!!!

em cảm ơn bác cho em hỏi em kết nối với PC nhưng mà k tìm được file system trên PC là sao, em chỉ thấy file đó ở xplore,

Trước hết bạn hãy vào thư mục chứa các File của bạn trên PC.Sau đó nhìn phía trên thanh công cụ của cửa sổ chính này có chữ " TOOLS ",bạn hãy click chuột vào đó nó sẽ sổ xuống cho bạn những dòng chữ.Và bạn tìm đến dòng chữ cuối cùng mang tên "Folder Options..." rồi click chuột vào đó.Tiếp đến nó sẽ xuất hiện 1 cửa sổ khác,bạn hãy nhìn trên thanh công cụ của sổ này,rồi bấm vào chữ "View".Lúc này bạn sẽ dễ dàng nhìn thấy 1 forder mang tên "Hidden files and forders" dc sổ xuống với 2 dòng chữ phía dưới.Và bây giờ bạn chỉ việc đánh dấu vào dòng thứ 2 là "Show hidden files and forders".Rồi cuối cùng bấm nút "OK" để thực hiện.
Và lúc bấy giờ ở thư mục chứa file của bạn sẽ xuất hiện thư mục ẩn "System" mà bạn cần tìm.;;)
Chúc bạn làm thành công....!!!!:)=))

qnthanyeu

hix, cảm ơn bác nhưng em cũng đã làm như thế từ trước nhưng không được lên mới quay vào hỏi các bác , em đã làm thế mà vẫn không dc

hunterviet

Well-Known Member
Tại ổ C của em ko có folder Data, vậy e phải tạo thêm phải ko ạ, vì bài anhtam viết như sau nè Down thêm Data.rar giải nén copy tệp powlite_fm.mbm vào thư mục Data trên máy theo đường dẫn C:\Data\powlite_fm.mbm

Thangnd31082

Tại ổ C của em ko có folder Data, vậy e phải tạo thêm phải ko ạ, vì bài anhtam viết như sau nè Down thêm Data.rar giải nén copy tệp powlite_fm.mbm vào thư mục Data trên máy theo đường dẫn C:\Data\powlite_fm.mbm

Đúng đấy ! tải về rồi copy luôn vào C:\ nhưng theo mình biết thì 6beos của bạn không chạy được cháu này đâu, dòng OS8 chạy cái này của bác 8 là ngon nhất !
6 béo chỉ dùng bộ Python Full của nguoiqualoicu hoặc của mình tổng hợp là good thôi ( ngay dưới chữ kí có đó )

nguyenpt99

anhtam và các bro cho mình hỏi chút.Mình đã cài file sis Python Libs Full cho manhtu post trên 4rum.Chạy tốt tất cả các ứng dụng Python.Nhưng mình cài Winfile 1.4.2 Việt Hóa của anhtam thì bị lỗi font tiếng việt và nét chữ rất nhỏ.Mong các bro giúp mình cách khắc phục.Mình dùng N70.Thanks các bác nhiều.../

JuRay-Duan

anhtam và các bro cho mình hỏi chút.Mình đã cài file sis Python Libs Full cho manhtu post trên 4rum.Chạy tốt tất cả các ứng dụng Python.Nhưng mình cài Winfile 1.4.2 Việt Hóa của anhtam thì bị lỗi font tiếng việt và nét chữ rất nhỏ.Mong các bro giúp mình cách khắc phục.Mình dùng N70.Thanks các bác nhiều.../
Máy bạn cài font TV chưa? Tìm và thử các loại font cho N70 trên 4rum xem sao.

TruBic

Well-Known Member
Mình vẫn cài font TV mà.Font 2in1 ấy.Thích cái Winfile TV của anhtam quá mà cài vào toàn lỗi font.hix.../:((
Bạn thử sài font mà daoquangsu up bên S60 việt hoá xem sao nhé. So với font 2in1 thì font cuả daoquangsu chạy tốt và chữ to hơn font 2in1 đấy.

ngocthanhdhgtvt

Mình vẫn cài font TV mà.Font 2in1 ấy.Thích cái Winfile TV của anhtam quá mà cài vào toàn lỗi font.hix.../:((
bạn thích cái font vn 2 in 1 cũng tốt thôi,chắc máy không chạy font tự do đâu, bạn xem thử trong Z/system/fonts có cái fonts nào khác với những fonts của máy n70 khác không nhé.nếu có fonts nào khác thì bạn sửa tên fontvn2in1 giống y hệt font đó là xong,tóm lại trong ổ z/systems/fonts có fonts nào lạ thì sử y hệt là được
bây giờ mình gửi cho bạn hai bộ fonts này nhé

bạn dùng phần mềm xóa fonts sau đó thử test lần lượt 2 bộ fonts này nhé
lúc trước mình đã test thành công trên n72 của thằng bạn nhưng n70 thì chưa rõ.

link nè
http://www.mediafire.com/download.php?qngymtddnmn