• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Python Libs Full cho V2

anhtamhcm

cái này để dùng cho sisbum 5.8 và freersc

Phải để cho bác Tám lên đời chứ cứ bắt bác ý chơi đồ cổ ah, mà hình như anhtam có con pda windown mobile phải không

Lâu nay anh vẫn dùng windows mobile mà:D

anhtamhcm

Anh8 ơi, cái file py mà chứa các ngôn ngữ được anh dịch này là các file py có tên gì vậy, em muốn tổng hợp lại bộ python cho dòng OS7 để chạy trơn tru các CT python nên muốn bổ sung thêm cái này của anh để hiển thị TV cho đẹp ấy mà :D.

3 tệp chính
WIF.PYC
powlite_fm.py
WFM_LITE.PY

Còn nhiều tệp khác nữa

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Báo cáo vói moi ngüöi tuyên trên.Vói bô Libs và Data cüa anhtamhcm.Máy 7610 vãn chüa cài dc WinFile.Nhüng nêu dùng bô Libs cüa ban thangnd31082 thì lai chay dc,nhug SisTAil lai ko chay dc!

manhtu

Posted via Mobile Device Báo cáo vói moi ngüöi tuyên trên.Vói bô Libs và Data cüa anhtamhcm.Máy 7610 vãn chüa cài dc WinFile.Nhüng nêu dùng bô Libs cüa ban thangnd31082 thì lai chay dc,nhug SisTAil lai ko chay dc!
Posted via Mobile Device
Tìm cách kết hợp 2 bộ libs này lại thì sẽ dùng được thôi.

Kojiro

Super V.I.P
... :))thôi. Xem ra PDAviet.net e ngại vấn đề bản quyền quá rồi !
.......

Ko phải diễn đàn e ngại mà 1 host con chuyên chứa các PM cr của PV đã bị khóa, mất sạch dữ liệu 1 lần rồi, PV cũng bị cảnh cáo 1 lần rồi luôn. Vì vậy để duy trì lâu dài sân chơi cho các bạn nên ta phải đi đường vòng như thế. Mong các bạn thông cảm.

Chia buồn nhé... Tương lai các bạn sẽ không có cơ hộp dùng nhiều phần mềm anhtam conveter từ 3rd và v5... Thực sự chia buồn>:)

A hướng dẫn e tí về cách convert ko anh? Vấn đề này e mù luôn :D Để tối về e test cái libs xem sao :)

vokhanhyen

Đùa chứ ! cái bạn sao đổi ngôi buồn cười thật=))Cứ đọc bài viết của bạn ở đâu là mình buồn cười tới đó ! QD của anh8 chạy đc hết các ứng dụng trong v2 này nè ! Sao bạn không hỏi mấy người dùng 7610 xem sao ???:-/sistail,smartsis,pyccreate,,,,,,v.v.:-??

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Thì chï tai 7610 nó e then vöi 1sô üng dung chay trên Python.Däc biêt là 2pm WinFile và SisTail chúng ko sü dung dc ðông bô vöi Bô Libs mà anh8 möi up lên.Cu thê là WinFile ko chay dc

anhtamhcm

Posted via Mobile Device Thì chï tai 7610 nó e then vöi 1sô üng dung chay trên Python.Däc biêt là 2pm WinFile và SisTail chúng ko sü dung dc ðông bô vöi Bô Libs mà anh8 möi up lên.Cu thê là WinFile ko chay dc

Bây giờ bạn làm như anhtam hướng dẫn nhé:
Lấy tất các tệp chạy mà bạn cho là OK ở bộ Libs mà thangnd31082 đã hướng dẫn đó copy vào Libs của tôi là xong
Các tệp đó có tên như sau:

WIF.pyc
powlite_fm.py
ZLIB.PYD
clipboard.py
uikludges.pyd
MD5.PY
WFM_LITE.PY
RW.PY
crc16.pyd
py_compile.py
BASE64.PY
WIF_KEYS.PY
py_decompile.py

langtu13493

hix anh tám ơi em dùng n70 mà anh lại cứ thay đổi xành xạch như thế em đọc riết muốn tẩu hỏa nhâp ma luôn.anh xem bộ nào chuân nhất cho n70 thì cho em xin đi (nhiều quá hoa cả mắt) chứ ko cài được vài ngày nữa anh tám cho ra vài pm hay nữa ko xài được thì tiếc lắm như thế rthi2 tức ko chịu nổi:-??

anhtamhcm

hix anh tám ơi em dùng n70 mà anh lại cứ thay đổi xành xạch như thế em đọc riết muốn tẩu hỏa nhâp ma luôn.anh xem bộ nào chuân nhất cho n70 thì cho em xin đi (nhiều quá hoa cả mắt) chứ ko cài được vài ngày nữa anh tám cho ra vài pm hay nữa ko xài được thì tiếc lắm như thế rthi2 tức ko chịu nổi:-??
Đây là cho 7610, làm theo saodoingoi là bị điên thật đấy>:)

Thangnd31082

ủa vậy n70 có ko anh ?

N70 thì làm theo hướng dẫn ở trang đầu của anhtam rồi chờ đợi thôi ! Lỗi thì báo lại cho anh em giải quyết!

Bây giờ bạn làm như anhtam hướng dẫn nhé:
Lấy tất các tệp chạy mà bạn cho là OK ở bộ Libs mà thangnd31082 đã hướng dẫn đó copy vào Libs của tôi là xong
Các tệp đó có tên như sau:

WIF.pyc
powlite_fm.py
ZLIB.PYD
clipboard.py
uikludges.pyd
MD5.PY
WFM_LITE.PY
RW.PY
crc16.pyd
py_compile.py
BASE64.PY
WIF_KEYS.PY
py_decompile.py

Up giùm anh em test thử này. tải tại đây và làm theo hướng dẫn của Pro tám nhé. Chúc thành công ! Nhớ share cho anh em nếu có hoặc không có kết quả !:))

Thangnd31082

hix sao em ko mở được thằng python nào nữa khi cài xong vậy anh?

Tốt nhất là bạn cài đè lại Python + module lúc trước khi cài bộ này , chắc là sẽ hiệu quả với một số PM . Mình đi ăn cơm cái đã !

nguoiqualoicu

3 tệp chính
WIF.PYC
powlite_fm.py
WFM_LITE.PY

Còn nhiều tệp khác nữa

Ngoài những tập tin này, thì anh còn chỉnh sửa ở các tập tin nào nữa để hiển thị tiếng Việt vậy, nếu chỉ làm 3 thằng này thì vẫn chưa hiển thị TV ở các dòng như Yes-No hoặc là "Xin vui lòng chờ". Hiện em đã fix lại đc bộ Python chạy hoàn hảo tất cả các ứng dụng Python cho dòng OS7(test OK trên 7610) nên muốn chỉnh lại phần hiển thị TV này cho đẹp trước khi up lên cho anh em xài thử ấy mà :D.