• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các loại câu đố

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Câu hỏi hôm nay:

Làm sao để cây bút có mực màu xanh ghi được chữ có mực màu đỏ và cây bút có mực màu đỏ ghi được chữ có mực màu xanh?

200$ cho người trả lời đúng đầu tiên, 50$ cho 4 người trả lời đúng tiếp theo.

Bete chạy làng rồi hay sao mà không đưa ra đáp án câu đố này nhỉ??? Hay thấy tất cả AE đoán đúng rùi phải chi $ đâm ra choáng lặn luôn!:))=))=))=))

Bete

Sorry mọi người. Mí hum nay bận xíu. Mai sẽ phát thưởng câu bút đỏ bút xanh

AutumnWind

Hehe! noclose thông minh nhỉ!
Câu nữa đây!

Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng: phòng thứ nhất lửa cháy dữ dội, phòng thứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, và phòng thứ ba đầy sư tử nhịn đói trong ba năm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn?

CHắc là phòng thứ 3 rồi. Sư tử nhịn đói trong 3 năm thì có mà còn bộ xương khô :))

doananh

Mình đố một câu nhé: Thường thì mọi thứ của Vua dùng thường gắn với chữ Long ví dụ như: Long Bào........mình đố các bạn khi Vua mà lấy vợ nước khác rồi đẻ ra con thì gọi là Long gì.????
Mình còn nghèo lắm nhưng bạn đoán đúng đầu tiên mình sẽ gửi cho 50 Pdv và 3 bạn kế tiếp mỗi bạn 20 Pdv nhé.

XuanLam

Tôi được nghe chuyện về một vụ việc sau
Đêm mùa đông giá lạnh Loan đang mơ màng trong chăn ấm. Bỗng có tiếng kẹt cửa nhè nhẹ, một bóng đen khẽ lách vào trong phòng Loan chỉ nhìn …Rồi sự việc xảy ra,.. khi cảnh sát đến có phát hiện ra trong phòng mất một số đồ quý giá…Nhưng Loan không nói gì với ai và chỉ khóc. Tại sao vậy à

Vì Loan là trẻ con hễ nhìn thấy người lạ là khóc. Ngoại trừ mẹ nó.

XuanLam

Con kiki nhấc chân sau lên khi tè! hehe kiếm ít tiền xài chơi.=D>=D>=D>=D>=D>:-??:)):))=))=))=))=))=))>:)>:)

XuanLam

Đã chuyển 330PVD cho mọi người.

Câu hỏi tiếp nè:

Trời sinh ra con gái và ban cho sắc đẹp nhưng cũng đem mụn dính vào mặt cô gái làm các cô gái xấu đi 1 ít thậm chí không dám ra đường. Bây giờ nếu ông trời cho cô gái chọn mụn mọc ở vị trí nào tuỳ thích (nhưng vẫn ở trên mặt cô gái) thì cô ta sẽ chọn vị trí nào?

Giải thưởng: 50PVD cho 3 người đoán đúng đầu tiên (mỗi người 50PVD).
Lệ phí: 20PVD, sẽ hoàn lại cho người đầu tiên đoán đúng. Nếu không có PVD vẫn có giải thưởng nhưng chỉ 1/5 số tiền thưởng thôi.

Cô gái đó sẽ chọn ở trên mép.

Chỉnh sửa cuối:

XuanLam

Một con thuyền nhỏ lênh đênh trên biển, trên thuyền có 2 con mèo đực và mèo cái, bỗng nhiên thuyển bị nổ, sắp chìm, trên thuyền chỉ còn 1 cái xuồng cứu hộ nhỏ xíu dành cho 1 người, mèo đực suy nghĩ nhanh rồi đạp mèo cái xuống nước, còn mình thì nhởn nhơ lấy xuồng mà bơi. Qua ba hôm sau, mèo đực bỗng gặp lại mèo cái, mèo cái tức giận chỉ tay điểm mặt vào mèo đực và nói :"#$&%$#@". Hỏi, mèo cái nói gì :p
Trả lời đúng sẽ có giải thưởng là 500PVD (điều kiện: nộp 50PVD làm lệ phí thi)

Con mè cái sẽ nói<<Đạp người ta đau điếng>>

XuanLam

Mình đố một câu nhé: Thường thì mọi thứ của Vua dùng thường gắn với chữ Long ví dụ như: Long Bào........mình đố các bạn khi Vua mà lấy vợ nước khác rồi đẻ ra con thì gọi là Long gì.????
Mình còn nghèo lắm nhưng bạn đoán đúng đầu tiên mình sẽ gửi cho 50 Pdv và 3 bạn kế tiếp mỗi bạn 20 Pdv nhé.

Theo Mình thì Vua mà lấy vợ nước khác rồi đẻ ra con thì gọi là Long nhi.=)):(:p=D>b-)8-|:|

doananh

HI hi Long nhi là chưa đúng (nếu thế thì dễ qué). Các bác đoán tiếp đi:p:p:p:p

Tmap

Super V.I.P
HI hi Long nhi là chưa đúng (nếu thế thì dễ qué). Các bác đoán tiếp đi:p:p:p:p

Long nhi không đúng thì là Long đong vậy, thằng nhỏ đẻ ra cứ chạy qua chạy lại bên nội rồi bên ngoại, nên đặt tên nó là Long đong luôn. =))

Hổng biết có phải lai gióng (giống) không :)) :)).
Còn lái lại thì là ..... =))
Câu này hóc quá nghe Doananh >.<

Status
Không mở trả lời sau này.