• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME

loveblue

Super V.I.P
Cho em hỏi có phần mềm nào tạo được theme cho WM6(có thể chỉnh màu của 2 thanh 3D ở phía trên và phía dưới) chưa ạ? EM thấy các phần mềm làm theme cho WM5 không hỗ trợ cho WM6!

Phần mềm ThemMaker_McDep hỗ trợ WM06 đó bạn,nó cho phép chỉnh màu ở thanh taskbar như bạn muốn. khi tạo them bạn load hình xong sau đó bạn kich đúp vào thanh taskbar rồi chọn màu theo chủ đề và ok là xong. Chúc thành công

ThaiKien

Super V.I.P
Pocket Theme Manager 2 và Theme Maker MCDef Đều đã hỏng link..Nhờ Mod up hộ lên 1 host khác ổn hơn cái

Bạn có thể tải Pocket Theme Manager 2 và Theme Maker ở:
Mã:
http://rapidshare.com/files/7821760/BVRP_Pocket_Theme_Manager_v2.0.040220.rar
Mã:
http://rapidshare.com/files/23451797/ThemeGenCEEnglish.zip.html

ancola66

Super V.I.P
Mình đã tải mấy file .tsk về và copy vào bộ nhớ chính của ppc. vào mục setting>today. không thấy gì
nếu kích trực tiếp lên file .tsk thì nó lại hiện lên cái today, cũng chẳn thấy gì ...
Ai biết xin chỉ dùm.......
thanksssssssssssssssssss8-|
Bộ nhớ chính bạn nói là ở đâu ? Có hai cách để set theme.tsk :

1. Phải copy thẳng vào My device / Windows

2.Bạn để ở thẻ nhớ nhưng không được để vào folder nào cả

Sau đó bạn vào Settings/Today là thấy nó ngay.:D

Tmap

Super V.I.P
Pocket Theme Organizer v2.03 (freeware)

Pocket Theme Organizer v2.03

Phần mềm hỗ trợ quản lý, tạo, chỉnh sửa Theme cho PPC.
Yêu cầu PC phải cài .Net Framework
Hỗ trợ tạo Theme cho mọi HDH WM.

Tmap

Super V.I.P
ThemeGenCE v2.0

ThemeGenCE v2.0

Phần mềm miễn phí hỗ trợ tạo Theme cho PPC phiên bản cập nhật tiếp theo v2.0 hỗ trợ thêm cho Vista.

DOWNLOAD

Tmap

Super V.I.P
ThemeMaker X v3.4.6

ThemeMaker X v3.4.6

Phần mềm hỗ trợ tạo Theme cho PPC đã quen thuộc, phiên bản tiếp theo v3.4.6, ở phiên bản này cập nhật thêm một số tính năng về màu sắc và hỗ trợ tốt hơn cho WM6

Tải bản Demo về tại đây:
Mã:
http://www.thememaker.biz/demos/setuptmxdemo.exe

Cài đặt xong chép đè file CR vào thư mục cài đặt.

Tải file CR về tại đây:
Mã:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=1005

Tmap

Super V.I.P
ThemeTool

ThemeTool

ThemeTool là một công cụ giúp bạn xem Theme (*.tsk) trực tiếp trên PC mà không cần cài thêm một chương trình hỗ trợ nào cả.

Cài đặt: giải nén, ta có được một thư mục, bạn muốn để thư mục đó ở đâu trên PC cũng được.
Vào Start -> run -> "cmd" -> đường dẫn đến thư mục ThemeTool
Gõ lệnh : regsvr32 themestool.dll
Sẽ có một popup báo thành công
Bây giờ bạn có thể xem ảnh của Theme được rồi, lưu ý thư mục chứa Theme bạn phải đặt xem ở chế độ Thumbnail

ancola66

Super V.I.P
Sorry ý mình là file ảnh nằm trong theme ấy

Bạn làm thế này nhé :

Bạn dùng phần mềm Theme Marker SE v1.4.1
*Theme/ Load theme : Bạn tìm theme mà bạn muốn lấy ảnh để phần mềm Load lên
*Image/Save Main Image.
*Bạn tìm nơi muốn lưu file ảnh đó ,đặt tên rồi save lại thôi. Khi này phần mềm chỉ cho bạn save với định dạng *.png. Nếu bạn muốn thì dùng một phần mềm chỉnh sửa ảnh nào đó để chuyển sang *.JPG hay định dạng nào mà bạn muốn

Tmap

Super V.I.P
ThemeGenCE v2.5

ThemeGenCE v2.5

Phần mềm hỗ trợ tạo và chỉnh sửa Theme cho PPC đã quen thuộc, phiên bản tiếp theo v2.5 hỗ trợ tốt hơn cho WM6 và Windows Vista

Download

roma

Có phần mềm nào tạo được Theme mà khi để LAnscape set một Picture riêng, khi quay sang Portail lại được set một Picture khác không ạ???

bạn dùng ThemeGenCE nhé ! tin mấy trang trước co đấy !
Xém cái này nhé !

Chỉnh sửa cuối:

phuongduy2908

Cho em hỏi: làm sao để thay đổi hình dạng thanh taskbar trong WM3 (em ko bít PPC gọi sao đành gọi như PC vậy). Em thấy có mấy theme vista có taskbar 3D khá đẹp nhưng ko bít cách nào đổi đc. Em có dùng soft pocket Theme Manager 2 để tạo theme nhưng soft này cũng pó tay với vụ này. Các anh cho em 1 soft nào giải quyết đc vụ này cái. Em dùng o2 mini

ancola66

Super V.I.P
Cho em hỏi: làm sao để thay đổi hình dạng thanh taskbar trong WM3 (em ko bít PPC gọi sao đành gọi như PC vậy). Em thấy có mấy theme vista có taskbar 3D khá đẹp nhưng ko bít cách nào đổi đc. Em có dùng soft pocket Theme Manager 2 để tạo theme nhưng soft này cũng pó tay với vụ này. Các anh cho em 1 soft nào giải quyết đc vụ này cái. Em dùng o2 mini

Với WM3 và WM5 thì không thể làm theme *.tsk để có được thanh 3D đó mà phải dùng WA3 thì mới được, Bạn có thể tham khảo tại ĐÂY

tuann

các bạn ơi có cái chương trình nào để căn lại anh cho vừa với kích cỡ màn hình không nhỉ

ancola66

Super V.I.P
các bạn ơi có cái chương trình nào để căn lại anh cho vừa với kích cỡ màn hình không nhỉ

Bạn dùng một phần mềm chỉnh sửa ảnh nào đó là được thôi mà , Ví dụ PhotoShop chẳng hạn

nhoc1412

có cách nào làm mất thanh task 3D đi ko các bác ,tức là chỉ còn màu ko ý các bác , tớ làm cái theme đen có thêm tý sáng vào xấu quá

Chỉnh sửa cuối: