• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME

Pupop

có phần mềm nào có thể thay đổi icon của máy nhưng bên nokia không ? như tin nhắn có thể thay bằng hình cuốn sách hoặc bất cứ hình nào mình thích ?

PhongQuang

Super V.I.P
có phần mềm nào có thể thay đổi icon của máy nhưng bên nokia không ? như tin nhắn có thể thay bằng hình cuốn sách hoặc bất cứ hình nào mình thích ?
Bạn muốn thay icon ở đâu?
Nếu ở today thì bạn dùng Pocket Plus sẽ thay đổi icon theo hình bạn muốn.

Pupop

Bạn muốn thay icon ở đâu?
Nếu ở today thì bạn dùng Pocket Plus sẽ thay đổi icon theo hình bạn muốn.

dạ em muốn thay đổi tất cả icon trong máy như : message , phone , task,note....

handballvn

Trong topic này, các soft sử dụng để làm theme cho PPC sử dụng cho các hệ điều hành sẽ được giới thiệu tại đây.

Mở đầu:

ThemeMaker McDeb ver 4.1.1

Cập nhật: 18-10-2006

Phần mềm làm theme quen thuộc. Cập nhật tại phiên bản này:
- Hỗ trợ làm theme cho WM5, hỗ trợ cả màn hình VGA, QVGA.
- Hỗ trợ cả chế độ Landscape và Portrait
- Cải tiến về menu, lệnh...

Phần mềm demo được tải tại đây:

Cài đặt sau đó copy đè file CR này vào trong thư mục cài đặt và enjoy! :D

Chúc vui! :D :D :D

link dưới bị die rùi pro ơi...:((

vuive79

Cám ơn các bác nhiều. Mình đang tìm chương trình này "ThemeMaker McDeb ver 4.1.1"

kencolor

cái link này die rồi.không có tải được bạn ơi.
mình chỉ tải được bản demo thôi à. không tải được bản crack, không có link bạn ơi.cho mình xin cái link đi.

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

cái link này die rồi.không có tải được bạn ơi.
mình chỉ tải được bản demo thôi à. không tải được bản crack, không có link bạn ơi.cho mình xin cái link đi.

Cám ơn các bác nhiều. Mình đang tìm chương trình này "ThemeMaker McDeb ver 4.1.1"

ThemeMaker McDeb ver 4.1 _> crack ko đc anh ui . Fix link

Link mới cho bạn nào chưa Down được ThemeMaker McDeb ver 4.1.1:

http://www.mediafire.com/?ybzdy3w2tzn

ASAP

Có PM nào có chức năng tự động thay đổi THEME theo thời gian định trước (đổi THEME mỗi ngày) không vậy mấy Bro?

duy8889

pm thememaker mcdeb thay đổi được tất cả icon trong máy phải k mấy pro?? (vd: nút star, pin...., icon trong setting.....)
có trang web nào chuyên cung cấp toàn bộ icon này k? cho e xin với

AngelLe

pm thememaker mcdeb thay đổi được tất cả icon trong máy phải k mấy pro?? (vd: nút star, pin...., icon trong setting.....)
có trang web nào chuyên cung cấp toàn bộ icon này k? cho e xin với
Cái bạn muốn ở đây

Chỉnh sửa cuối:

AngelLe

Phần mềm này có sử dụng được trên Windows Vista không sao mình không lưu lại đc.
Check lại giùm mình nhé!

Chỉnh sửa cuối:

duynhat

Có soft nào tạo theme cho chuẩn màn hình WQVGA ko các bạn? cụ thể là Ominia i900.
Vui lòng giúp dùm, cám ơn các bạn!

anhtuhntl

Giới thiệu về HDWallS thay đổi themes cho MANILA 2.1 và 2.5 WVGA!

HDWallS chắc là nhiều người củng biết rồi nên mình không nói nhiều!
Sử dụng HDWallS các bạn có thể thay đổi các background all tab và các slider icon cho MANILA 2.0 2.1 2.5(của màn hình WVGA)

*Đầu tiên các bạn dow HDWallS về giải nén và để vào 1 thư mục
*Chạy file HDWallS.exe ở tab config các bạn chọn làm themes cho MANILA 2.0,2.1 hoặc 2.5
*Loads image các bạn chọn ảnh mình muốn thay vào MANILA,trong phần tùy chình các bạn có thể chọn phần hiển thị của ảnh hoặc Auto crop&resize
*Ở tab Landscape các bạn làm như bước trên nếu muốn ảnh hiển thị ở chế độ Landscape.
*Xong các bạn click vào Create cab-->đánh dấu vào include Landscape và Portrait-->click Convert--> click Create cab quá trình tạo file cab bắt đầu
*Cuối cùng chép file cab vào PPC cài đặt và xem thành quả của mình:)
Mình đả thử với MANILA 2.1 thấy rất tốt,nếu ai không hiểu hoặc chưa làm được có thể đưa ảnh lên đây nếu rảnh mình và mọi người sẻ làm giúp(Với MANILA 2.1 thôi nha vì mình làm cho MANILA 2.5 thấy có 1 số lổi=))có thể do mình chưa rành sử dụng lắm)
Các bạn có thể dow HDWallS V0.28b mới nhất ở đây:
http://www.mediafire.com/?bz2mfjyjjh1
Các bạn có thể tham khảo thêm ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=503511&highlight=hdwall

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Chỉ dùng đc cho WVGA thôi hả VIP?
Auto crop&resize đc mà chẳng lẽ ko cho QVGA đc sao ta? :(