• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SOFT HỖ TRỢ TẠO, CHỈNH SỬA THEME

tuanty

Web làm theme trực tuyến
hỗ trợ giao diện bằng tiếng Việt

- Web giao diện bằng tiếng Việt rất dể sử dụng
- Có thể dùng bất cứ tấm hình nào bạn thích để làm theme
- Thêm 1 số tinh chỉnh nhỏ (Nếu không thích để mặc định củng được)
- Đặc biệt hổ trợ tất cả các đời ĐT từ S60 đến PPC

http://www41.ownskin.com/theme

Mình dùng O2 Exec thì lựa chọn dòng ĐT nào thì tạo được theme cho Exec hả bạn :-?

connguab

Mình dùng O2 Exec thì lựa chọn dòng ĐT nào thì tạo được theme cho Exec hả bạn :-?

mình chua có thời gian để test, nhưng bạn hãy dùng chương trình ở fia trên nhé, hỗ trợ làm theme cho Exec, mình đã test rùi, dễ làm lắm
chúc bạn tạo đc nhìu theme thật đẹp nha

huynhba

Upload lại một số tools có trong chủ đề này. Nhiều link die quá. :D Tổng hợp tất cả các soft trong 1 file.
FULL VERSION hết nhé. :D
List đây:

Link Download:
Mã:
http://rapidshare.com/files/126855396/Tools.rar

bạn up hộ mình lên web khác được ko, ví dụ mediafire.com chẳng hạn, cái thằng rapidshare này đang down giữa chừng tự nhiên đứng im,ko nhúch nhích gì luôn.đã tải đi tải lại nhiều lần vẫn vậy.thank nhiều

hlp

cho e hỏi 1 chút..e đang dùng 6.1 nếu như e dùng chương trình funny snake để đổi theme lưu trong thẻ nhớ thì 2 thanh bar ở trên và dưới ko theo của theme mà toàn theo theme của máy...e phải cóp vào win và dùng ct mặc định thay theme của win mới đổi đc theo ý mình...vậy có ct nào dùng để thay theme cho ppc mà lưu trên thẻ nhớ ngon lành ko ?

goben0204

Sao ben thiết kế xong thì nó ko xuất ra file đc mà thông báo như trong hình ko biết bị gì , ben thiết kế bằng Theme Maker MCDEb 4.1.1 và Pocket PC Themes Toolkit đều bị như vậy ko biết đã làm thiếu bước nào hay do lỗi phần mềm ai biết chỉ ben giùm cám ơn

ancola66

Super V.I.P
TodayThemeChanger

(With TSK preview)

Phần mềm cực nhỏ nhưng cực hữu ích cho ai thích thay đổi Theme *tsk. Với phần mềm này thì bạn có thể xem truớc được tất cả theme *.tsk trên máy của mình và thay đổi theo ý thích :D. Đã Chạy tốt trên 2K6.

Tham khảo thêm tại đây :

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2508504&postcount=1

hlp

TodayThemeChanger

(With TSK preview)

Phần mềm cực nhỏ nhưng cực hữu ích cho ai thích thay đổi Theme *tsk. Với phần mềm này thì bạn có thể xem truớc được tất cả theme *.tsk trên máy của mình và thay đổi theo ý thích :D. Đã Chạy tốt trên 2K6.

Tham khảo thêm tại đây :

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2508504&postcount=1

cái này ko hỗ trợ VGA...khi để theme ko ở thư mục gốc của máy hoặc thẻ thì khi thay màu của 2 thanh bar(1 trên 1 dưới ) sẽ ko đúng :(

Pupop

có phần mềm nào có thể thay đổi icon của máy nhưng bên nokia không ? như tin nhắn có thể thay bằng hình cuốn sách hoặc bất cứ hình nào mình thích ?

ancola66

Super V.I.P
có phần mềm nào có thể thay đổi icon của máy nhưng bên nokia không ? như tin nhắn có thể thay bằng hình cuốn sách hoặc bất cứ hình nào mình thích ?
Có không dưới 10 phần mềm có thể làm được việc đó. Đối với PPC thì chuyện đó chỉ là muỗi thôi :)). Vấn đề là bạn phải chịu khó đọc và chọn lựa cho mình một phần mềm ưa thích mà thôi :D (Nhất là bạn vừa mới vọc PPC)

nguyenquanghung

Các bác cao thủ ppc ơi!
Em muốn đưa mấy dòng chữ (text) ra ngoài màn hình Today thì làm thế nào ạ?
Đưa text ra chứ không phải là chụp ảnh text rồi chọn làm background. Tức là tất cả , theme, skin vẫn bình thường, chỉ khác là có thêm mấy dòng text trên nền background thôi.
Ví dụ em muốn đưa mấy từ mới ra để cho dễ nhớ chẳng hạn.
Mong các bác chỉ giáo!
Thanks!

habubi

Các bác cao thủ ppc ơi!
Em muốn đưa mấy dòng chữ (text) ra ngoài màn hình Today thì làm thế nào ạ?
Đưa text ra chứ không phải là chụp ảnh text rồi chọn làm background. Tức là tất cả , theme, skin vẫn bình thường, chỉ khác là có thêm mấy dòng text trên nền background thôi.
Ví dụ em muốn đưa mấy từ mới ra để cho dễ nhớ chẳng hạn.
Mong các bác chỉ giáo!
Thanks!

Cái này thì bạn tìm hiểu bên topic về chỉnh sửa regedit ấy.
Đặt Text tùy ý trên góc phải phía dưới màn hình Today

Ví dụ : PDAViet:

HKLM\Software\Microsoft\Shell\DeviceBeta\Today = "PDAViet" (REG_SZ string, no quotes)

haiyen2410

Member
Mình không biết làm theme, chỉ muốn tìm một pm có thể duyệt trước các theme trên PC, khỏi mất công cóp vào PPC rồi lại phải xoá, và có thể chỉnh màu chữ, màu nền nữa. Nhờ các bạn chỉ cho mình pm có chức năng như thế mà đơn giản, dễ sữ dụng. Cảm ơn các bạn nhiều.:)

haiyen2410

Member
Mình đã tự làm được theme rồi. Nhưng mình muốn thay đổi màu ghi trong hình này thì làm thế nào? Mình dùng pm Theme maker thì không đổi được.

Rygar

Bác nào có chương trình chỉ dùng để thay màu 2 cái thanh taskbar ko ạh. Nếu có thì cho em xin với,em cám ơn

taituphongluu

có ai có phần mềm làm theme cho con HTC Touch HD thì pm cho mình với nhé...mình tìm mãi mà ko thấy...thanks nhé...

binhhdda

có ai có phần mềm làm theme cho con HTC Touch HD thì pm cho mình với nhé...mình tìm mãi mà ko thấy...thanks nhé...
Đọc cả 8 trang và thử chưa thấy ở đâu dạy cách làm Theme cho Touch HD buồn quá! Spam!!!