• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Patch: Reset On Power Long Press

Patch dùng cho RomPatcher giúp khởi động máy bằng cách nhấn giữ lâu nút nguồn (mặc định việc này là tắt máy)

File này dùng cho 5800, N78, N80, N81, N82, N90, N95 và N96.

Báo cáo: đã down về giải nén ra nhưng ko thấy file dành cho N95 :-?. Có bác nào có cho em xin với :-??

duysu

Chào các bạn .
Ai có pm nào hoặc biết cách nào thay đổi giao diện cũng như các icons trên máy N95 2g, chỉ giúp mình với. nếu các bạn có sẵn skin + icons đẹp thì up và chỉ dùm cách cài đặt luôn nha. cám ơn các bạn nhiều.

Kieu_Phong

Chào các bạn .
Ai có pm nào hoặc biết cách nào thay đổi giao diện cũng như các icons trên máy N95 2g, chỉ giúp mình với. nếu các bạn có sẵn skin + icons đẹp thì up và chỉ dùm cách cài đặt luôn nha. cám ơn các bạn nhiều.
Thích thay giao diện và icon thì cài Theme vào có gì đâu.

q630666

Mod giao diện Menu S60V3​

Yêu cầu phone đã hack , mời các bạn xem Screenshot chú ý góc trên bên trái màn hình và kích thước icon

Cái này phải gọi là xóa Icon menu cho s60v3.Đã có hướng dẫn ở Đây

demo_13

có cách nào xóa các đường dẫn ngoài StandBy cho máy n78 ko các bác , ở trên có 2 cách nhưng chả cách nào làm được

nguyen207

mình cài file open4ll ở chế độ như bạn nói ko được.mình dùng xplore1.22 ko thấy hiên thư mục ẩn.cài rompatches mơi này để chế độ tự động ko được.lam sao đây hả bạn?

Kojiro

Super V.I.P
mình cài file open4ll ở chế độ như bạn nói ko được.mình dùng xplore1.22 ko thấy hiên thư mục ẩn.cài rompatches mơi này để chế độ tự động ko được.lam sao đây hả bạn?

Bạn phải chỉnh trong cài đặt của Xplore để nó hiện lên các file ẩn thì mới thấy chứ, trong Tools/Configuration nhé!

nguyen207

di nhiên là mình cài đặt hiên file trong xplore rồi nhưng ko dc.khi cài file open4ll ơ chế độ add to auto.khi thóat rompatches nó báo appclose.thế mới tức chứ.ko biết tại sao.vào xplore thì ko xem được file ẩn.

hungarchi

Các pro giúp mình cái này với.
Hiện là mình mới mua cái E63, mình đã tham khảo cách hack trên diễn đàn và mình đã làm theo. Cách làm của mình như sau:
- Cài X-plore v1.22 Valid until 31-12-2039: đã xong.
- Cài tiếp MapDrives v1.0 DiskAdmin unsigned và tiến hành sign: chưa xong và máy thông báo là chứng chỉ không đúng và bị treo máy. Mình phải reset máy lại bằng *#7370#.
- Sau khi reset thì mình cài lại X-plore v1.22 Valid until 31-12-2039 nhưng không được nữa. Máy thông báo chứng chỉ không đúng ngay từ bước này luôn.
Kojiro ơi, mình làm sao bây giờ? Bạn giúp mình với.
Imei của mình là: 359319023407977
Chân thành cám ơn nhiều.

Nynk_102

Các pro giúp mình cái này với.
Hiện là mình mới mua cái E63, mình đã tham khảo cách hack trên diễn đàn và mình đã làm theo. Cách làm của mình như sau:
- Cài X-plore v1.22 Valid until 31-12-2039: đã xong.
- Cài tiếp MapDrives v1.0 DiskAdmin unsigned và tiến hành sign: chưa xong và máy thông báo là chứng chỉ không đúng và bị treo máy. Mình phải reset máy lại bằng *#7370#.
- Sau khi reset thì mình cài lại X-plore v1.22 Valid until 31-12-2039 nhưng không được nữa. Máy thông báo chứng chỉ không đúng ngay từ bước này luôn.
Kojiro ơi, mình làm sao bây giờ? Bạn giúp mình với.
Imei của mình là: 359319023407977
Chân thành cám ơn nhiều.
Posted via Mobile Device
Bác phải sign những pm unsigned trước khi cài mớidc chứ, làm jì có chuyện cài xong rùi mới sign bao giờ. Nữa là bác vào AppManager chọn Menu rùi Setting , chọn All ở mục đầu tiên, và off ở mục tiếp theo là cài dc ngay thuj.

duysu

Chào các bạn.
Cho mình hỏi cái này chút ai biết chỉ dùm mình nha. Lúc trước mình thấy có bài viết chỉ cách tắt tự động cài đặt ứng dụng, khi off/on phone. (khi tắt máy xong mở lên lại nó hiện ra cái bảng Đang Cài Đặt Chương Trình, chờ 1 lúc thì nó báo không thể hoàn tất cài đặt.... do mình cài pm trên thẻ nhớ) 2 hôm nay mình tìm hoài mà không thấy. ai biết cách chỉ dm2 mình nha.
Phone N95 - 2g.
thanks

thanhvh

Chào các bạn.
Cho mình hỏi cái này chút ai biết chỉ dùm mình nha. Lúc trước mình thấy có bài viết chỉ cách tắt tự động cài đặt ứng dụng, khi off/on phone. (khi tắt máy xong mở lên lại nó hiện ra cái bảng Đang Cài Đặt Chương Trình, chờ 1 lúc thì nó báo không thể hoàn tất cài đặt.... do mình cài pm trên thẻ nhớ) 2 hôm nay mình tìm hoài mà không thấy. ai biết cách chỉ dm2 mình nha.
Phone N95 - 2g.
thanks
Nếu bạn hack phone rồi thì vào X-plore E:\private\10202dce xóa hết các file trong đó đi. Còn nếu chưa hack phone thì bạn kết nối phone với máy tính bằng thẻ nhớ rồi vào private\10202dce xóa hết file trong đó đi là Ok

thong20

hixhix, giúp mình với, 6120 của mình sao bây giờ kết nối với PC qua cáp USB, không hiện lên bản chọn chế độ kết nối PC Suite hoặc là Mass Store và Transfer Data nữa òy hixhix, mình ko có cài font j hết thế mà nó lại... hixhix:(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
hixhix, giúp mình với, 6120 của mình sao bây giờ kết nối với PC qua cáp USB, không hiện lên bản chọn chế độ kết nối PC Suite hoặc là Mass Store và Transfer Data nữa òy hixhix, mình ko có cài font j hết thế mà nó lại... hixhix:(:)(:)((

Sao lại hỏi vấn đề này trong đây :-?

Trả lời lần này, lần sau phải đúng nơi nhé: bạn vào Tools/Connectivity/USB để chỉnh nhé (đường dẫn đó là trên N95, hy vọng máy bạn cũng tương tự thế)

thong20

mình có vào rồi nhưng mà kô có mục USB mode để lựa chọn mà chỉ có Ask on connection thôi, tự nhiên nó mất òy hixhix

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
mình có vào rồi nhưng mà kô có mục USB mode để lựa chọn mà chỉ có Ask on connection thôi, tự nhiên nó mất òy hixhix

Cái đó thuộc về fw sao mất được ta :-? Chỉnh ask sang yes thử xem hiện lên ko? Thế lúc trước có ko? Mới mất đây à?

thong20

mới mất, chẳng hỉu nửa, mình đã thử hết mọi cách: yes hay no cũng zậy, remove các pm vừa cài, chỉ chưa format thôi hihi, chế độ tin nhắn lưu trong Phone Memory luôn rùi mà vẫn chưa được nên mình mới chui vào đây nhờ Kojiro giúp, thông cảm nhé!!! hixhix

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.