• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

cantho

mình có con NEO chip G4 ,khi mình chạy bản Prophet_PV_Temp thì đến 85% thì tự nhiên đứt kết nối và hiện lên thông báo u ERROR [302]:UPDATE ERROR và mình cũng đã thử lại 2 lần rồi nhưng vẫn không lên được xin các bác chỉ giùm

bạn thử up lại rom góc xem sao ,rồi mới tính tiếp :-?

SiquanSS

Mình cũng bị một cây G3 giống bạn đấy, không thể up dc cả ROM Ship lẫn Temp. Cứ đến 80-85% là văng ra ngoài. Có ai biết cách nào up lại được không?

Nghiafam

Giúp em một tý nhé: Em up ROM PROPHET IPHONE V1. Quá trình up mọi thứ đều ổn. Nhưng dùng thấy không ổn lắm em định up sang PROPHET CE OS 5.2.19199 nhưng không up được. Em đã HardSPL cho máy và chạy ROMUpdateUtility_NV_G4.exe( chip em là G4) nhưng cứ vào đến màn hình Bootloader là nó im luôn, 0% cả tiếng.

shinichi01

mình đã up Rom gốc nhưng vẫn không được,cứ tới 85% là đứng yên và báo lỗi.Cho hổi con O2 của mình đang sài ngon lành, nhưng mấy bữa nay tự nhiên kéo màn hình trắng toát reset lại thì lên nhưng sài chút nữa thì lại bị ai biết xin giúp dùm.Thank

thangxd

cứu con dopod 818 pro của em với
em up room nhưng quên chưa hs
bây giờ máy hiện 3 vạch màu
huu
em thử hs lại/sau đó up lại cũng kô dc
giup em với

Lamson

Well-Known Member
Mình nghĩ bạn chưa HardSPL , mấy bản ROM sau này cần thực hiện bước đó trước ( xem hướng dẫn đi http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894 )
mình nghĩ bạn còn vào bootloader được là chưa sao đâu, up lai bản PVtemp đi, rồi HardSPL...

chúc may mắn

thangxd

Mình nghĩ bạn chưa HardSPL , mấy bản ROM sau này cần thực hiện bước đó trước ( xem hướng dẫn đi http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894 )
mình nghĩ bạn còn vào bootloader được là chưa sao đâu, up lai bản PVtemp đi, rồi HardSPL...

chúc may mắn
huhu
cho em hỏi cái ah
lúc hard reset xong thì máy hiện thế nào
em thư giữ 2 nút comn $ camera
sau đó chọt reset
cũng ấn call
màn hình tắt
sau đó lại hiện 3 vạch màu
chả hiểu gì cả
cứu em

thangxd

Down rom PV temp: http://www.4shared.com/file/26504456/3cbd4f7a/Prophet_PV_Temp.html?s=1
PPC đang ở tình trạng BootLoader (3 sọc màu) cắm cáp, trên ppc bên dưới màn hình hiên chữ USB (ppc và pc kết nối USB), bung bản ROM vừa down chọn G3, G4 đúng máy của mình up.
cho em hỏi
đây có đúng là room PV temp kô
nếu đúng thi chết em rồi
em đã thử up
đang chạy được 6% thì nó báo lỗi
sau đó em thử up lại nhưng kô dc
vẫn tiếp tục báo lỗi

thangxd

CUỐI cùng em cũng làm dc
hú vía
hoá ra là do pin yếu
em sạc pin rồi up lại
ket quả là máy em đã chạy rôi
nhưng ma la wm5
hic,cái cũ la wm 6
cám ơn các pro đã giúp đỡ em :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

xuanhoavn

đưa về botloader thì được ,nhưng up rom nào cũng báo là error up date ,hoặc vào màng hình cmd.exe: Sau khi chạy
Initializing ..............*
và cleaning the existing E xtension ROM....
và chỉ có như thế thôi
,chạy hơn 1 giờ đồng hồ .
Mình đã làm rất nhiều lần và nhiều loại ROM luôn rồi
Bây giờ phải làm sao nhĩ,Ở TPHCM có nơi nào sửa đc không và giá cả bao nhiêu vậy các bác.Mong đc giúp đỡ
mình cũng bị giống như bạn nè,mình cũng o tp hcm minh đem máy sửa thì nhười ta nói phải thay chip thay doc thay flash, giá là 700,000 ,mình tiếc tiển wa1 mới nhờ các bác ở đây giúp nhưng cũng ko dc ! máy mình bị lỗi như vầy nè
"may em up G4 nhung sao no bi la wa,sau khi up xong o2neo cua e no bi treo dung o man hinh bootload,va o dong SPL xuat hiện chữ G3,em dung rom gốc up lại thì đc 80% thì máy báo lỗi cannot read file NBF,pls check File NBF.mọi khi máy bị treo hay úp lộn rom em dùng rom này úp lại đc nhưng sau khi up HardSPL cho HTC Prophet thì bị tình trạng này,hu hu máy em giờ thành cục sắt rùi,các bác giúp em với.em đem ra tiệm họ nói là máy em up lộn g4 qua g3,phải thay Doc, thay Flash ,các bác giúp em với,thay doc phải tốn 700,000.Tiếc tiền wa1 em mới nhờ các bác chỉ giúp với.rõ ràng là em up bản HardSPL_Prophet_G4,mà sao lại hiện G3???",máy mình cũng đưa vào màn hình BootLoad dc nhung up rat nhiều bản rom gốc nhu novender nhưng cũng ko cứu sống đc máy,hu hu hu chắc kỳ này phải đem thay doc thay Flash thay chip thoi,tốn 700,000 tiền ngu,lần sau mình ko giám dụng tới phần mền HardSPL_Prophet_G4 này nữa,ngu mới giám đụng vào/

TaQuangDuc

Vẫn phải ghi ra để anh em nhớ,
ROM có đuôi .nbf thì là ROM dùng cho việc up ROM 1 bước

cybervn

Một bước và 2 bước là sao hả bác, bác giải thích hộ em cái.:-??

Up 2 bước thì vào đây xem nè.
Hồi xưa mún lên WM6 thì phải theo 2 bước. Còn bây giờ, sau khi Hard SPL thì chỉ cần 1 bước là lên thẳng WM6.1 lun :p

dungcrazy

toi cung muon up rom len ban prophet shadew 2.0 TE nhung download ve thi co cac file ROMUpdateUtility_NV_G3.exe ,ROMUpdateUtility_NV_G4.exe khong thay file updateRom.bat hoac file RomUpdateUtility.exe dau ca . vay xin hoi may bro up bang cach nao vay ? hay toi da down chua duoc ban rom prophet shadew 2.0 TE (khong co file updateRom.bat ) neu bro nao co link post len gium nhe
thanks

Lamson

Well-Known Member
Down như vậy là đúng rồi. nhưng để UP bản này thì trước tiên phải HardSPL trước đã nếu chưa qua bước này thì xem ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
sau khi đã HardSPL rồi thì chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe hay ROMUpdateUtility_NV_G3.exe tùy theo máy của mình (Up ROM bây giờ không cần file updateRom.bat nữa )
chú ý :
* bước HardSPL cần xác định đúng máy của mình là G3 hay G4 chỉ down đúng tool cho nó thôi.
* Khi Up ROM cũng chạy đúng tool G3 hay G4 nếu xác định rồi thì chỉ để ROMUpdateUtility_NV_G#.exe tương ứng với máy của bạn lại thôi còn tool kia xóa đi ( ví dụ máy bạn là G3 thì để ROMUpdateUtility_NV_G3.exe lại xóa ROMUpdateUtility_NV_G4.exe đi hay ngược lại nếu máy của bạn là G4 thì xóa ROMUpdateUtility_NV_G3.exe để lại ROMUpdateUtility_NV_G4.exe ) việc này tránh nhầm Tool
---> mọi việc nhầm lẫn Tool đều có thể dẫn đến việc chia tay với Prophet của bạn
* và việc nữa bạn nên để ý Lần sau post bài cần là tiếng việt có dấu

truong_o2

Các bác cho mình hỏi: Hiện nay mình thấy dòng G4 khi thực hiện HardSPL có một số máy bị lỗi, SPL lại chuyển sang thông số của G3 sau khi đã được HardSPL( không phải up nhầm Tool). Không biết lỗi này có thể khắc phục được không? Và khắc phục bằng cách nào? Nếu không HardSPL thì có thể up những bản ROM mới sau này được không?