• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

ngocnguyen89

bạn vào mục settings/connections/beam rùi xem đã tick vào receive all incoming beams chưa, nếu chưa thì tick vô, xong rùi vô tư :D

vantm

oài, ngon roài, cứ tưởng máy mình bị làm sao, cám ơn bạn nhiều lắm, hóa ra nó ở trong phần beam, mình cứ tưởng phần đấy chỉ cho hồng ngoại thôi, cứ lọ mọ ở phần bluetooth mà mãi không được

vantm

hic, em lại xin hỏi một câu nữa,
sau khi nhận được file data từ máy khác chuyển sang, nó save vào đâu đấy nhỉ, em tìm mãi mà không thấy,
chỉ giáo nốt cho em với,
em xin cảm ơn

vantm

xin cám ơi mọi người, em đã tìm đươc rồi, nó ở trong my document luôn
up lên cho mọi người chưa biết biết
tks

tranhoan06

Em mới mua O2 NEO nên chưa dám up ROM tuy đã đọc hướng dẫn một cách cẩn thận! Bác nào dùng con này cho em xin số điện thoại để em hỏi chút kinh nghiệm!
Em cảm ơn nhiều!

Mr Bình đã từng tá hỏa khi up Rom và đã khắc phục ngon lành, hiện cũng có 1 chút kinh nghiệm. Nếu cần thì Call 091.3569553 nhé :D

tranhoan06

có anh em nao nào giúp mình không, bây giờ cổng usb ko nhận ra nữa, cable thi ko hề bị hư, không thể nâng cấp rom được nữa..help me!! thanks much

Bạn thử đưa PPC về màn hình bootload, cắm Cap vào và xem trên màn hình PPC phía dưới bên trái có hiện chữ USB ko, nếu có thì là PPC của bạn đang kết nối được với PC với chế độ thông thường rùi (tại PC biểu tượng Active sẽ ko báo kết nối), rùi Bạn dùng bản Rom cứu hộ úp lại là xong.
chúc may mắn;;)

npsinfo

Cấp cứu cho O2 XDA Neo

Sau khi chạy Full Unlook CID không vào được win chỉ xuất hiện màn hình báo
IPL 2.09.0001
SPL 2.G3
Thử đưa về BL up bản PV_Tenp đều báo không up được
máy ban đầu báo thuộc dòng G4 nhưng sau khi Unlook lại báo SPL 2 G3 . không hiểu nó thuộc G3 hay G4 ?
Bác nào biết cách quay lại tình trạng trước khi Unlook không chỉ giáo dùm

thanhgia123

Máy của bạn G4 mà. Có thể đã chạy nhầm tool cho G3 rồi. Cách cứu thì đọc kỹ trong diễn đàn hình như là còn cứu được đó.

blackdoor

Manager
Sau khi chạy Full Unlook CID không vào được win chỉ xuất hiện màn hình báo
IPL 2.09.0001
SPL 2.G3
Thử đưa về BL up bản PV_Tenp đều báo không up được
máy ban đầu báo thuộc dòng G4 nhưng sau khi Unlook lại báo SPL 2 G3 . không hiểu nó thuộc G3 hay G4 ?
Bác nào biết cách quay lại tình trạng trước khi Unlook không chỉ giáo dùm

Bạn thử đưa về Boot loader rồi up bằng rom RUU_Prophet_NVID xem, may ra còn có thể cứu được.

Shinichi

Mình dùng Dopod 818 Pro và đang bị treo ở bootloader. Mình up lại bản ROM PV_Temp nhưng chỉ up được đến 85% là bị đứt kết nối với máy tính và bootloader cứ nhấp nháy liên tục (Mình đã lưu ý up đúng G3 cho Dp G3 của mình). Đã tháo pin ra để khoảng 15p rồi lắp vào và up lại nhưng kết quả vẫn như cũ. Dung lượng pin khi up là >90% và là pin đang dùng ngon lành cho máy khác, mình mượn để up cho chắc mà. Mong nhận được sự giúp đỡ của anh em. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

tranhoan06

Mình dùng Dopod 818 Pro và đang bị treo ở bootloader. Mình up lại bản ROM PV_Temp nhưng chỉ up được đến 85% là bị đứt kết nối với máy tính và bootloader cứ nhấp nháy liên tục (Mình đã lưu ý up đúng G3 cho Dp G3 của mình). Đã tháo pin ra để khoảng 15p rồi lắp vào và up lại nhưng kết quả vẫn như cũ. Dung lượng pin khi up là >90% và là pin đang dùng ngon lành cho máy khác, mình mượn để up cho chắc mà. Mong nhận được sự giúp đỡ của anh em. Thanks!

Khi up bản Step1 đến 85% thì phải chờ mất khoảng từ 5 đến 7 phút Bạn ạh. Bạn hãy thử đưa lại về bootloader và up lại nhé và nhớ khi đến 85% thì phải chờ đến khi PPC của bạn tự động handreset lại.
Chúc thành công!

Shinichi

Hiện tượng xảy ra với máy của mình là khi up thì chỉ đến 85% thì tự đứt kết nối chứ có phải do sốt ruột quá mình rút ra đâu?

O2XDAEXEC

Các bạn ơi,máy của mình khi UpRom Shadow 1.0 Vista Ultimate xong rồi,nó chỉ khởi động đến màn hình boot... rồi vào bootloader luôn.Mình HR nhiều lần vẫn thế.Mình thử Up lại STEP 1 nhưng vẫn vậy.Dùng Tool UNI-Exit Bootloader nhưng vẫn im re.Làm thế nào bây giờ đây?Máy mình là G4 đó!

djtrungkien

mình thấy rất nhiều bản Rom hay nhưng ko ghi chú cho dòng G3 hay G4 thì sao biết hả mấy pro? chẳng lẽ cho cả 2 hay sao?tớ có con neo nhưng ít vọc nên chưa biết gì mong các bạn thông cảm!

Lamson

Well-Known Member
mình thấy rất nhiều bản Rom hay nhưng ko ghi chú cho dòng G3 hay G4 thì sao biết hả mấy pro? chẳng lẽ cho cả 2 hay sao?tớ có con neo nhưng ít vọc nên chưa biết gì mong các bạn thông cảm!
ROM thì chung chỉ có khi up thì dùng Tool của G3 hay G4 mà thôi ( thường thì người Build ROM để cả 2 tool sãn mình chỉ cần chọn đúng cái mình cần thôi ). Vì vậy bạn nên xem kỹ hướng dẫn trươc khi Up ROM nếu nhầm G3 mà dùng Tool cuả G4 ( hay ngược lại ) thì rất dễ chia tay với con NEO của bạn

vnlaptops

Tôi muốn up con NEO lên rom 6.1 nhưng theo hướng dẫn thì ko tìm thấy file updateRom.bat đâu cả. không hiểu up lên 6.1 có phải làm cả 2 step ko ? vì thấy có file ROMUpdateUtility_NV_G3.exe ?
Cám ơn các bác nhiều !

Lamson

Well-Known Member
Những bản trước đây thì cần qua 2 bước Step1 và Step 2
Nhừng bản sau này chỉ có một bước ,chạy file ROMUpdateUtility_NV_G3.exe gayROMUpdateUtility_NV_4.exe, nhưng đièu kiện là cần HardSPL trước đã xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894 ,
Chú ý dùng đúng tool cho G3 hay G4 phù hợp với máy của mình nhé

shinichi01

mình có con NEO chip G4 ,khi mình chạy bản Prophet_PV_Temp thì đến 85% thì tự nhiên đứt kết nối và hiện lên thông báo u ERROR [302]:UPDATE ERROR và mình cũng đã thử lại 2 lần rồi nhưng vẫn không lên được xin các bác chỉ giùm