• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

baomeo

theo mình nghĩ IPL là 1.00 thi chưa được xem bài này của T.Mod Wnatoknow , phải đưa IPL lên 2.xxx

xem thêm ở đây ở đây có cả IPL 2.2 để tải về

Cám ơn bác, tối hôm qua em đã up thành công, đang chạy thử xem có lỗi gì không. Đúng là cần up IPL lên bản 2.20

tranleminh

Có bác nào giúp mình với sau khi ra cửa hàng up lên WM6 máy chạy chậm như rùa. Thông số hiện tại
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 7.7.7.7
liẹu có cách nào up bản rom khác không và cách thực hiện như thế nào.
Thank nhiều

vosathanh

Có bác nào giúp mình với sau khi ra cửa hàng up lên WM6 máy chạy chậm như rùa. Thông số hiện tại
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 7.7.7.7
liẹu có cách nào up bản rom khác không và cách thực hiện như thế nào.
Thank nhiều

Theo thông số bên trên thì hình như bạn đang dùng phiên bản Mysterious 1.0 của Mod cloudyfa, và máy của bạn thuộc G4.
Nếu muốn tự mình up bản Rom khác thì minh hãy làm theo các bước sau :
1. Tải HARD SPL dành cho G4 : http://pdavnsoftware.com/PQ/ROM/PROP...Prophet_G4.rar
2. Tải 1 bản Rom nào đó (Ở đây là vài Rom theo mình là sử dụng tốt nhất) về : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17101
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18011
3. Tháo sim và thẻ nhớ.
4. Pin máy phải trên 70%.
5. Ngắt kết nối tất cả các chương trình đang chạy (kể cả internet và chế độ standby hay hibernate) của PC.
6. Đồng bộ PC và PPC.
7. Chạy file Upgrade_SPL_G4.bat của ứng dụng Hard SPL và làm theo hướng dẫn (Sau khi xong máy sẽ tự reset và để máy chạy bình thường - SPL sẽ là : 2.G4.4PDA).
8. Hard reset máy.
9. Kết nối PC và PPC.
10. Khi màn hình PPC hiện ra dấu cộng (Align screen). Dừnglại. Không chọt nữa. Chương trình active sync sẽ tự động làm việc. Cứ connect bình thường (nhớ bỏ chọn các mục đồng bộ để việc đồng bộ thực hiện nhanh hơn).
11. Chạy file Upgrade_ROM.bat trong thư mục ROM cần cài (1 bảng DOS hiện ra, yêu cầu nhấn bất kỳ phím nào trên bàn phím vi tính). Và ngồi hút thuốc chờ khoảng 10-20 phút, tiếp tục nhấn bất kỳ phím nào trên bàn phím vi tính để hoàn tất việc up rom.
12. Rút dây cáp ra và Hard reset lại máy khoảng 2 lần (Nhấn nút camera và comm Manager cùng lúc, giữ im và lấy bút chọt vào lỗ reset rồi rút bút ra trong khi vẫn giữ 2 nút camera và comm Manager cho đến khi màn hình hiện lên chữ : "Press Send to ...." thì lấy tay bấm vào nút gọi và thả 2 nút camera và comm Manager ra).

Lưu ý: Các bước trên sẽ được rút gọn lại cho lần up rom sau (Bỏ các bước : 1, 6, 7)
Chúc bạn thành công. :)

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Mình cũng không rõ nó là cái gì. Mình mới dùng mà có thể chỉ chi tiết cho minh không???
Bạn muốn down HardSPL phải không vào đây chọn cho mình bản G3 hay G4 nhé
Chúc may mắn
Cảm ơn bạn!
Mình cũng mới nên chưa rõ xin được học hỏi thêm. Vì mình không muốn đem ra tiệm để họ up cho minh nên mới cần nhờ các bạn giúp đỡ.

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
:-?? Bạn ơi mình khongdown được vì không rõ Pas. có thể cho mình pas và uer được không?.
thank
Mình cũng không rõ nó là cái gì. Mình mới dùng mà có thể chỉ chi tiết cho minh không???

có 2 việc Tranleminh nên lưu ý
* Bạn hỏi mà không biết mình muốn cái gì thì chịu rồi :-/
* Mà không rõ là cái gì mà down về làm gì, hãy tìm hiểu nó trước đã ( vì cứ down bừa về như vậy thì có lúc bạn sẽ không còn nhận ra cái PPC của mình là cái gì nữa :(()

Last edited by a moderator:

tranleminh

Các bạn ơi có cách nào link down đơn giản hơn không mình vẫn chưa down được cái Tải HARD SPL dành cho G4.

tranleminh

Thank hai bạn!
Sau vụ này hôm nay mình đã Up được Rom mới và cũng lần đầu tiên mình tự tay up rom mừng quá.

DiCham

Tớ đã down các bản Radio gồm 2.07.20, 2.47.21, 2.61.21, 2.69.11, 2.69.21 và up thử từng Radio một với kết quả ảnh hưởng đến chữ số thứ 17 trong dãy IMEI như sau:

Với 2.07.20: chữ số cuối cùng là 0
Với 2.47.21: chữ số cuối cùng là 0
Với 2.61.21: chữ số cuối cùng là 0
Với 2.69.11: chữ số cuối cùng là 5
Với 2.69.21: chữ số cuối cùng là 1
... và quay lại với 2.47.21: chữ số cuối cùng lại quay về 0
Hết! :D

Cho tớ hỏi tý, chỗ nào có thể down được các bản Radio này trên PDAViet? Tìm trong phòng ROM không có chỗ nào có cả ... thanks

longpl

Active Member
Tôi thấy nếu đã Hard SPL rồi thì khi muốn up rom khác ,cho kết nối với chương trình active sync(nhớ bỏ chọn các mục đồng bộ để việc đồng bộ thực hiện nhanh hơn),chạy file Upgrade_ROM.bat trong thư mục ROM cần cài rồi làm theo hướng dẩn,sau khi hoàn thành rút dây cáp ra và Hard reset lại (không cần 2 lần như trước đối với các rom sau nầy).Tôi đã làm nhiều lần chạy vẩn tốt ...

longpl

Active Member
Xin chào các bạn ! File nk.nbf của Wiza chép vô thư mục rom prophet ,rồi up có được không ??? Nếu không thì phải làm cách nào ,xin hướng dẩn .Cám ơn các bạn .....

nhocquaytony

nếu ko muốn biến máy thành cục chặn giấy thì làm zi nghen bạn muốn biến rom của wizard thành của prophet fai wa một số công đoạn thay drive and etc... giống như misterious của prophet chuyển wa cho wizard zi á.thân

Shinichi

Neo (G4 hay G3) chính là dòng Prophet nên bạn có thể up ROM Myterious thoải mái. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi up nhé (Bạn nên chạy cả 2 step khi up bản ROM này). Chúc vui!

longpl

Active Member
Việc có dùng soft change IMEI hay ko thì phải hỏi các bạn í vì chỉ mấy bạn í mới bít là có sử dụng hay ko thôi.

Chứ như mình đã nói ở trên, việc up Radio hay ROM WM6 thì chỉ có thêm 01 phía cuối thôi bạn ah, ko thể nào change cả IMEI và bị Data Crash (trừ trường hợp khác là up ROM nào khác có rồi).

Thân.

Chào bạn ! nếu có dùng soft để thay đổi IMEI được thì sẻ đổi lại được như củ rồi , theo tôi thì do up Radio bị lổi nên dẩn đến tình trạng như thế ,và chỉ có cái máy biết rỏ ràng và như thật tại sao như thế !!!!

mero

Cấp cứu em với các bác!

em up ROM bản Mysterious trong quá trình up ko có lỗi j
nhưng sau khi up có hiện tượng contact hiện ra có vài s sau khi bật sau đó trở về màn hình today ngay tắp lự
ko làm sao add vào contact đc
làm sao đây

Lamson

Well-Known Member
em up ROM bản Mysterious trong quá trình up ko có lỗi j
nhưng sau khi up có hiện tượng contact hiện ra có vài s sau khi bật sau đó trở về màn hình today ngay tắp lự ko làm sao add vào contact đc.làm sao
Điều này nhều người hỏi rồi mà nếu tìm sẽ thấy thôi. Đó là do Mero chưa Hard Reset ngay sau khi Step2 kết thúc , hãy HR là Ok

djtrungkien

mình mới mua thêm con NEO ngứa ngáy muốn up Rom cho nó nhưng đọc sơ thấy quy trình hơi phức tạp(phải up 2 lần)xin hỏi con này có dễ chết ko các bạn