• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

Taki7610

Unlock_GSM
giúp mình với mình đã làm thư Down bản gốc prophet về nhưng vẫn báo lỗi connection
liệu có phải chắc chắn hỏng DOC kô
có cách gì đề test xem có bị hỏng không
hix lo quá

Vậy hiện trạng máy bạn là ở BootLoader,máy đã H-SPL< SPL 2.G4. 4PDA>bạn chạy H-SPL 1 lần nữa,sau đó dùng bản này RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID -mìh có up trên forum 1 lần,bạn kiếm lại nha,chạy lại thử xem sao.

P/s : Báo lỗi connect nên thay cáp usb khác ,restart pc lại nhé.

nhatminh0926

Các bác ơi,kíu em dopod của em gắp với,hu hu hu

Em xài chú dopod 818, lúc đầu spl của nó là 2.15.0001,em up bản g4 như hướng dẫn,up xong nó vẫn là 2.15.0001,nhg lúc đó em vãn ko để ý,up lun wm06,bi h thì thảm ùi,máy khởi động lên đến màn hình có logo thương hiệu là dừng lun,làm sao bi h hả các bác,hu hu hu(hình như vô bootloader vẫn đc)
Các bác ơi,kíu em gấp với....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Vẫn vào được BL thì kiếm rom gốc của nó thử up lại xem tình trạng thế nào....

nhatminh0926

hu hu,lần này thì tiêu thiệt ùi,nó báo là "error[264]: connection" ,làm sao bi h hả các bác , kíu em với ,hu hu:((

nhatminh0926

giời ạ,sau một ngày vật lộn ,cuối cùng em đã thành cồng kíu thoát em dopod của em khỏi bản tay mấy chị đồng nát ,đồng thời up thành công bản rom 6.1 của bác Sơn lun,xin chân thành cảm ơn các bác đã hỗ trợ em, :D
He he,cho em cảm ơn lần nữa, dzui wa,là lá la...

nigel28

con O2 neo của tôi đg up rom đc 95% thì pc bị khởi động lại, đành fai rút cable usb ra, thế là lỗi luôn, bây giở k sao khởi đông đc con Neo nữa. Bác nào biết giúp tôi với, thanks nhiều, :((

ANHDUNGPHAM

CÓ BÁC NÀO GIÚP HỘ EM ÚP ROM O 2 XDA NEO KHÔNG?

Mấy bác cho em hỏi sao khi Hardspl ok rồi em úp rom wm6.1. Nó báo lổi ,sao đó em cho máy vào BL và chạy lại rom nó củng báo ok nhưng không hiểu sao mà nó cứ lên màn hình có ba sọc thôi.Em là người mới nên không hiểu mấy về cách úp rom nên các bác chỉ hộ dùm em :D:D:D

PhamHien

Chọc bút Soft Reset thử xem sao bạn ạ! Nếu nó vẫn ở "ba que" thì có thể máy đã "chết" ở Bootload-->Cần tìm ROM gốc up lại!

ANHDUNGPHAM

Làm sao để úp rom o2 xda neo khi nó chỉ nằm ở màn hình ba que

các bác giúp hộ em úp rom con o2 của em.Sao khi em hardspl ok rồi em úp rom WM6.1 nó báo lổi thế là em úp lai nhưng bây giờ nó chỉ nằm ở màn hình ba que thôi.Các bác giúp hộ em nha không thì em chết mất vì máy mới mua. máy của em là G4
:(:)(:)((

PhamQuang

Manager
các bác giúp hộ em úp rom con o2 của em.Sao khi em hardspl ok rồi em úp rom WM6.1 nó báo lổi thế là em úp lai nhưng bây giờ nó chỉ nằm ở màn hình ba que thôi.Các bác giúp hộ em nha không thì em chết mất vì máy mới mua. máy của em là G4
:(:)(:)((

Bạn không thấy Thread bạn mở đã được Move vào Khu vực để bạn có thể đọc tham khảo à?
Bạn không thấy đã có không ít Thread hướng dẫn cách Up ROM đó sao?
Tại sao vào forum trước hết không chịu đọc tham khảo các bài cũ mà cứ thích tạo thread mới để hỏi những vấn đề đã cũ vậy ???

Topic close !!!

n01061990

ROM cho O2 neo ????

các bác cho mình hỏi máy bản ROM dành cho HTC PROPHET có trong diễn đàn là mình đều có thẻ lấy đẻ up cho con O2 Neo fai ko? tai vì mình tháy ROM nhiều quá và ghi thông số tùm lum mà mình lại ko hiểu cho lắm (WM6.1 - Prophet CE.OS 5.2.20226 cái này chỉ là tên của ROM thoi fai ko các bác hay là mình phải xem thông số của máy ròi chọn ROM hả bác?đây là lần đầu mình up xin các bác chỉ giáo thêm?à các bác có thể cho mình xin bản ROM gốc của con O2 Neo này ko? thanks các bác nhìu

blackdoor

Manager
Quan trọng nhất là bạn cần phân biệt xem Neo của bạn là G3 hay G4 rồi chọn một bản ROM có trong topic mà up. Bạn cần đọc kỹ topic này trước khi thực hành nếu không muốn sau khi up ROM lại nhận được cái chặn giấy bất đắc dĩ.

n01061990

thanks bác nha. máy của mình là G4 và hiện h mình đang cần 1 ROM gốc ( cái này dùng đẻ làm gì vậy các bác.tại mình đọc trên diễn đàn thấy cần có cai ROM gốc nhưng lại ko bit đẻ làm gì ) và 1 ROM WM6.1 ( cái này thì mình đang thắc mắc như trên đó) xin các bác giúp đỡ thanks các bác nhìu

CongNam

thanks bác nha. máy của mình là G4 và hiện h mình đang cần 1 ROM gốc ( cái này dùng đẻ làm gì vậy các bác.tại mình đọc trên diễn đàn thấy cần có cai ROM gốc nhưng lại ko bit đẻ làm gì ) và 1 ROM WM6.1 ( cái này thì mình đang thắc mắc như trên đó) xin các bác giúp đỡ thanks các bác nhìu

Ac, Rom gốc là rom ship, mà rom ship là rom mặt định của nhà sản xuất. Rom này dùng để bạn thích thì dùng nếu không thích thì làm rom dự phòng để cứu hộ lỡ khi nâng cấp lên 6.1 bị lỗi.:)):)):))
Nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi muốn nâng cấp lên 6.1 nhé. :p:p

Lamson

Well-Known Member
... hiện h mình đang cần 1 ROM gốc ( cái này dùng đẻ làm gì vậy các bác.tại mình đọc trên diễn đàn thấy cần có cai ROM gốc nhưng lại ko bit đẻ làm gì ) và 1 ROM WM6.1 ( cái này thì mình đang thắc mắc như trên đó)
Đang cần 1 ROM gốc - và cái này để làm gì?
Và đang cần 1 ROM WM6.1 va cái này cũng để làm gì?
qua 2 câu hỏi này, thấy rằng bạn nên tìm hiểu nhiểu hơn nữa rôi hãy lo tìm ROM...
xem ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13362
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633

n01061990

cảm ơn các bác rất nhìu và mình xin nhấn mạnh lại câu hỏi là "ROM WM6.1 ( cái này thì mình đang thắc mắc như trên đó)" cái gọi là "như trên đó" là "vì mình tháy ROM nhiều quá và ghi thông số tùm lum mà mình lại ko hiểu cho lắm (WM6.1 - Prophet CE.OS 5.2.20226 cái này chỉ là tên của ROM thoi fai ko các bác hay là mình phải xem thông số của máy ròi chọn ROM hả bác?" thanks các bác rất nhìu.

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Windows Mobile 5.0
Windows Mobile 6.0
Windows Mobile 6.1
Đại loại như Win XP, Winvista…trong XP có SP1, có SP2, SP3 có XP Home, Pro trong đó lại có Balck, Blue.,..
Nói ví dụ khác : xe máy Honda Cup ( có cup 50, 70, 90 có đời kim vàng, kim trắng..)
Honda Dream ( có Dream Thái, Trung Quốc, Việt Nam…trong Dream có đèn tròn, có đèn đuôi cá..)
Có thể ví dụ chưa sát lắm nhưng có thể nghĩ như vậy...:D

Chỉnh sửa cuối:

lonht321

O2 Neo Sau khi up Rom bị sự cố

O2 Đang hấp hối
Sau khi úp rom xong , màn hình hiện lên HTC Invovation
Sau đó là 1 màn hình 4 màu BootLoader nhưng chỉ hiện 2 dònh
IPL 2.15.0001
SPL 2.20.0001
Máy mình là G4 nhưng sau khi úp xong nó cứ nằm yên như thế .
Vậy bây giờ mình phài làm sao .
Xin mấy sư huynh chỉ giúp