• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

Lamson

Well-Known Member
Chắc không sao đâu, Bạn kiếm bản ROM SHIP up lại thử xem ( có sẵn trong diễn đàn rồi đó, chịu khó tìm chút)
Chúc may mắn

cakiem123

Vấn đề về up Room

Chào các pác em có con O2 neo chip G4. Khi em up room lên đến bước này thi em chả nhìn thấy thông số của To cũng như From dau caView attachment 92314

View attachment 92315 chỗ mà em đánh dấu đỏ ấy. Vậ là sao hả các pác, em đã thử Room Prophet Iphone và Room Crytal v5.1.

Lamson

Well-Known Member
Yên tâm đi. Thông số này khi build ROM ( bước tạo file nk.nbf) người ta có thể đưa vào thì nó hiển thị, không thì thôi không ảnh hưởng gì tới ROM hết

BraDo

Mình mới sử dụng Neo WM5, ko hiểu sao màn hình khở động lại là Dopod

IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 2.15.13.27

Với thông số trên, mình có thể up lên ROM ship WM6 dành cho Dopod 838pro mà ko cần phải HardSPL ko?

Lamson

Well-Known Member
Mình mới sử dụng Neo WM5, ko hiểu sao màn hình khở động lại là Dopod
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 2.15.13.27
Với thông số trên, mình có thể up lên ROM ship WM6 dành cho Dopod 838pro mà ko cần phải HardSPL ko?
ROM Ship thì đương nhiên rồi không cần làm gì ca. Prophet không có WM6.0 Ship, chỉ có ROM Ship5.0 thôi .Chỉ có 6.1 mới cần HardSpl thôi

Chỉnh sửa cuối:

slamdunk0208

em đọc cách up rom mà cứ như vịt nghe sấm ấy! các bác biết chỗ nào nhận up rom ở ngoài không ạh? và giá thành cỡ bao nhiêu? tại năm cuối cấp nen cũng không có thởi gian nhiều đễ mò từ từ!mong các bác chỉ em giúp! cám ơn các bác! slamdunk0208@yahoo.com!

CongNam

em đọc cách up rom mà cứ như vịt nghe sấm ấy! các bác biết chỗ nào nhận up rom ở ngoài không ạh? và giá thành cỡ bao nhiêu? tại năm cuối cấp nen cũng không có thởi gian nhiều đễ mò từ từ!mong các bác chỉ em giúp! cám ơn các bác! slamdunk0208@yahoo.com!

Có gì đâu mà phải đem ra tiệm bạn, bạn cố gắng đọc tài liệu chỉ 1h thôi và làm y hướng dẫn là bảo đảm up được ngay.

n01061990

đem ra ngoài up mình thấy kho chắc cú lắm bác à. những tiệm lớn co uy tín thì mình ko nói đến chứ gập những tay GÀ thì càng nguy hiểm với lại ko phải tiệm DT nào cũng bít up ROM,và giá thành ko dưới 150K. mình đang ở TP.HCM

vampirevn

Vấn đề khi up rom cho O2 NEO

Em có con O2 NEO , nguyên bản là Rom tiếng Đức . Máy này em mua 2nd và khi mở màn hình BL thì hiển thị thông số như sau :

IPL : 2.15.0001
SPL 2.G4.4PDA

=> Máy G4 và chủ cũ đã HardSPL

Nhưng khi em up rom WM 6.1 thì không được và nó cứ stop lại báo lỗi ( up Rom từ BL) . Em dùng Laptop chạy win Vista
Lỗi báo như sau

Lỗi này là do đâu và cách khác phục như thé nào . Mong các bro giải quyết dùm :d

Lamson

Well-Known Member
Em có con O2 NEO , nguyên bản là Rom tiếng Đức . Máy này em mua 2nd và khi mở màn hình BL thì hiển thị thông số như sau :

IPL : 2.15.0001
SPL 2.G4.4PDA

=> Máy G4 và chủ cũ đã HardSPL

Nhưng khi em up rom WM 6.1 thì không được và nó cứ stop lại báo lỗi ( up Rom từ BL) . Em dùng Laptop chạy win Vista
Vấn đề này mình chưa gặp nhưng đã nghe một người bạn nói là
*Khi up ROM 6.1 trên Windows Vista với G3 thì OK với G4 thì mắc ở Bootloader ( chắc như bạn mắc phải). Cách giải quyết bằng cách cài giả lập XP rồi UP ROm từ đó.
----------------
Thông tin này mình chỉ mới nghe thôi chưa thử bao giờ. Vậy bạn mượn một cái PC cài XP Up thử nếu OK thì chắc là đúng lỗi từ đó mà ra

cakiem123

Có chỉ dẫn đầy đủ rồi mà không chịu tìm vậy http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29750
G3 hay G4 chỉ khác nhau cái tool khi Up ROM thôi
http://rapidshare.com/files/41754719/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship.exe.html

Pác Lamson nói rõ hơn được không, tool khi up rom là sao. Em đã download rom về nhưng khi giải nén ra thì nó ko có file UpdateUilityG3, UpdateUilityG4 để mình chọn. Có fải down cái RUU về rồi chạy hả Pác.
Pac giúp em với, em đọc rồi nhưng vẫn như vịt nghe sấm vậy.

Vẫn phải ghi ra để anh em nhớ,
ROM có đuôi .nbf thì là ROM dùng cho việc up ROM 1 bước

Rom nào mà chả có file .nbf hả pác.

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
..Em đã download rom về nhưng khi giải nén ra thì nó ko có file UpdateUilityG3, UpdateUilityG4 để mình chọn. Có fải down cái RUU về rồi chạy hả Pác.
mình đã down về thử xem rồi. nó là dạng file .exe, người ta là vậy để chạy luôn. Nhưng mà để cẩn thận hãy extract nó ra, sẽ thấy file nk.nbf nắm trong thư mục Ouputfile, lấy cái đó thôi dùng tool UP ROM mình vẫn dùng mà Up chạy UpdateUilityG4.
Tool có thể lấy ở đây http://www.4shared.com/file/35257816/6bd9793f/RUU_G3_G4.html

Chỉnh sửa cuối:

cakiem123

mình đã down về thử xem rồi. nó là dạng file .exe, người ta là vậy để chạy luôn. Nhưng mà để cẩn thận hãy extract nó ra, sẽ thấy file nk.nbf nắm trong thư mục Ouputfile, lấy cái đó thôi dùng tool UP ROM mình vẫn dùng mà Up chạy UpdateUilityG4.
Tool có thể lấy ở đây http://www.4shared.com/file/35257816/6bd9793f/RUU_G3_G4.html

Tức là xóa hết các file khác đi chỉ để lại file nk.nbf, rồi chạy tool Ruu_UpdateUilityG4 hả anh

Lamson

Well-Known Member
Trong một bản ROM down về sẽ có các thành phần như hình dưới

Nếu PPC của mình là G4 thì se chạy ROMUpdateUtility_NV_G4.exe để Up ROM ( nếu G3 sẽ chạy ROMUpdateUtility_NV_G3.exe ) vậy để cẩn thận thì xóa cái kia đi ( nếu máy của mình là G4 thì xóa cái ROMUpdateUtility_NV_G3.exe đi ) cho đỡ nhầm. Lấn khác Up ROM hay khi down về chỉ có file nk.nbf thì copy vào đó mà dùng.

hoanganh87

tôi lại bị như thế này mới hài: up radio 2.69.21 số imei không thay đổi gì nhưng sau khi up bản rom :ROM_My_Diamond_2_WM6.1 thì số imei từ 00 thành 01.Sau đó tôi up rom ship"German O2 XDA Neo Race Edition ROM 215448 2154141 021921 German O2 XDA Neo Race Edition ROM" thì ipl spl radio imei lại trở về trạng thái ban đầu .

và 1 điều rất lạ là tôi up bảm romship nào nó cũng chẳng lại số imei cho chỉ có bản" German O2 XDA Neo Race Edition ROM 215448 2154141 021921 German O2 XDA Neo Race Edition ROM" nó mới chịu trở lại

dragon5801

mình cần rom WM5 cho Jamin ( cấu hình tương tự o2neo)
tìm trong forums có nhưng link download ko được
cảm ơn

raiakon

CỨU NEO lỗi up rom !!

em vừa mới sắm kon O2 Neo, nghe mọi người nói up rom ham wa' nên lấy máy vọc chơi. Em áp dụng cách ko cần 2step của anh ji` ay', sau khi up rom 100% máy trở về màn hình 3 màu :( Cho em hỏi tại sao lại bị zậy, zí cách nào vực dậy con Neo của em hok,nào giờ em chưa xài o2 lần nào nên ko rành, cầu cứu mấy huynh huhu ! Nghe nói up lại bản gốc, nên cho em xin lun bản gốc 5.0 của hãng O2, em xin đội ơn :|