• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đổi chữ "Slide to unlock" theo ý muốn

choitoisang

Dành cho những ai muốn đổi chữ " Slide to unlock" bằng chữ khác như tên bồ, tên vợ, tên con và tên tùm lum tùm la
Download file đính kèm,unzip,dùng Notepad mở file SpringBoard.strings ra,đánh chữ vào theo ý muốn,save lại (chú ý: khi save nhớ save lại dạng Unicode)

Chép folder Bundles vào theo đường dẫn : /private/var/stash/Themes.xxxxxx/tên theme đang xài/
Restart lại springboard,Xong.

nguồn của anh CCT

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Có cách sữa chữ "Slide to unlock" ở Windows Mobile 6.1 (PPC) không?? Mình dùng S2U2 bản 1.32 VH cho Atom....!!! Thank's!!!!

miami

mình làm xong rebơơt lại mà vẫn ko được không biết có nhầm cái gì không đây nữa, nhưng mình đã cho đúng vào cái theme mình đang dùng rồi mà chẳng thâý thay đổi gì

choitoisang

mình làm xong rebơơt lại mà vẫn ko được không biết có nhầm cái gì không đây nữa, nhưng mình đã cho đúng vào cái theme mình đang dùng rồi mà chẳng thâý thay đổi gì
Chọn cái theme nào có thư mục bundles sau đó chép đè nó lên

Ljn89

Bạn nói cóp theo đường dẫn này: /private/var/stash/Themes.xxxxxx/tên theme đang xài/ Nhưng mình ko thấy file stash ở đâu cả :( chỉ được đến đây thôi: /private/var/. (mình sài PC suite)

AnhTu

Super V.I.P
Bạn nói cóp theo đường dẫn này: /private/var/stash/Themes.xxxxxx/tên theme đang xài/ Nhưng mình ko thấy file stash ở đâu cả :( chỉ được đến đây thôi: /private/var/. (mình sài PC suite)
Đang xài iPhone ver mấy vậy bạn?

choitoisang

stash không phải là file mà là thư mục, khuyên nên sử dụng Win SCP no wifi bạn nhé

dieugido

mifnh làm hết các bước nhưng cài thằng power trong cydia thì ko biết làm ơn chỉ dùm nha

giangho08

bạn ơi hướng dẩn ký tý nửa đi làm đúng theo hướng dẩn reboot bằng powertool vẩn không được.

Anhtoitb

Nghe như là của PPC vậy!
Chú ý đây là iPHONE nhé! :D

sonny

em có ý kiến là mấy cái theme rất dễ ăn táo và quýt mà chẳng thấy phân rõ 2.x.x hay 1.x.x như bên ứng dụng và games cả!
cứ lo ngay ngáy khi cài ! các bác có thể vui lòng đánh chữ phù hợp với FW nào đc không? thanks

thanvankhanh

Bạn ơi cho mình hỏi chút nha. Trong file SpringBoard.strings có nội dung là: "AWAY_LOCK_LABEL" = " (* - *) (^ - ^)";

Vậy mình muốn cho Slide to unlock thay bằng Thân Văn Khanh thì mình thay cho chuổi đó như thế nào vậy bạn.

Còn nữa, mình đang xai theme mặc định, tức là trong SumerBoard mình ko chọn thêm nào cả, vậy mình sẽ chép vào đường dẫn nào vậy bạn.

Cảm ơn bạn rất nhiều.

giangho08

hihi bỏ 2 cái cuối đi "AWAY_LOCK_LABEL"đánh vào đây" . mà ở đầu topic có hưởng dẩn kỷ rồi mà.có cả hình đó.

choitoisang

Lâu quá ko vào lại topic của mình thấy tranh luận sôi nổi ghê....Tự dưng thấy ngay đầu trang mới ghê chứ. Xin chân thành cảm ơn