• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đổi chữ "Slide to unlock" theo ý muốn

linhtran258

Bạn tải file sau về rồi giải nén ra, sau đó vào
Bundles\com.apple.springboard\en.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Anh hoặc Bundles\com.apple.springboard\vn.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Việt, mở file SpringBoard.strings rồi sửa chữ "Hoàng Gia Huy" theo ý muốn và lưu lại.
Chép toàn bộ thư mục "HHN PDAViet.theme" vào thư mục /private/var/stash/Themes.xxxxxx sau đó vào WinterBoard khởi động là OK .........

Tải file :D

Cám ơn bạn rất nhiều! Nhân tiện xin bạn hướng dẫn mình cách lam 2 thêm giống như trên hình nữa nhé, có cài âm lịch và lời hay ý dẹp nữa dó. Xin cám ơn bạn trước nha!!!

Last edited by a moderator:

anhtung22488

Bác nào có file gốc của stringboard ko share cho mình với :-s Mình nghịch thế nào bi h ko xem stringboard ở iFile đc nữa :| Nó báo lỗi ớ dòng 86 mấy cái kí tự " và = nhưg ko xem dc nên chắc fải kiếm file original đè lên thôi :(

lucky_2907

mình đã thay đc chữ "slide to unlock"

p/s: mình đọc đc bài này của bác NTS ở bên diễn đàn tinhte [ các bạn nào làm theo cách của chủ topic thì làm theo cách này nhé, chắc chắn đc 100% sau này thay themes kô cần phải thay lại nữa ^^, thân!]
Thấy 1 số bạn sau khi up lên firmware 2.2.1 không làm được như cách của pác choitoisang, sau một hồi tìm trên mạng, tôi đã tổng hợp được cách làm hoàn thiện như sau:

1. Đầu tiên các bạn copy file springboard.strings từ \system\library\CoreServices\Springboard.app\English.lproj ra 1 thư mục bất kỳ (nhớ sao lưu lại để restore lại nguyên bản nếu cần)

2. Đổi đuôi springboard.strings thành springboard.plist

3. Dùng phần mềm Plist Editor for Windows (download ở đây http://www.mediafire.com/?sharekey=c4d7a42e51dcbca55a3d773badf21430e04e75f6e8ebb871) để mở file springboard.plist

4. Tìm và sửa các đoạn text theo ý bạn (Ví dụ: Tìm "slide to unlock" sửa thành "Vừng ơi mở ra") đến khi xong.

5. Save file springboard.plist, đổi tên ngược lại thành springboard.strings

6. Copy ngược lại vào \system\library\CoreServices\Springboard.app\English.lproj

7. Respring lại iPhone và bạn sẽ thấy kết quả.:))

sao mình làm theo mấy cách ở diễn đàn đều không được nhỉ?
hay tại mình đã dùng giao diện tiếng việt nên không thực hiện được nữa.
làm kiểu gì cũng chỉ hiện "trượt để mở":-/

blackcatdn

bạn tải iFile Full từ nguồn của gsm.com.vn về
rồi vào đó để làm trực tiếp luôn. Mình làm được rồi đó...
Ngoài ra thì có thể dùng WinSCP để làm. Chắc chắc cả 2 cách đều làm đc...

XuanTruong

Super V.I.P

Cái quan trọng là đổi đúng "Nơi vì trong đó có nhiều đoạn có dòng chữ slide to unlock đó" trong File springboard.strings thì sẽ hiện thôi!;)

cxtmos

hnay mình sẽ chia sẻ cho các bạn cach làm silide to ulock trực tiếp trên iphone

b1: các bạn vô cydia cài phần mềm iFile (đây là phần mềm giống như Finder hồi 2.2.1 nhưng lại hay hơn ở chỗ bạn có thể chỉnh sửa những file đuôistrings & plist & nhieeuf thứ #
b2:sau khi cài phần mềm iFile trên cydia bạn mở phần mềm đó lên
b3: các bạn tìm theo đường dẫn như thế này : Root/System/Library/CoreServices/SpingBoard/English.lproj/SpringBoard.strings

Nếu ai không dành tiến anh thì dùng gói tiến việt vô Root/System/Library/CoreServices/Springboard/vn.lproj/SpringBoard.strings

b4: các bạn mở file Springboard.strings ra bấm vô Edit và bắt đầu chỉnh sửa

VD: thay đổi silide to unlock thành số đt của mình các bạn tìm đến dòng
"AWAY_LOCK_LABLE" = "0123456789";
rồi chọn save là xong sau đó thoát ra springboard & reprings llà ô sờ kê

p/s: các bạn dùng gói tiếng việt là dẽ nhất hhihi

chúc các bạn thành công.ssory vì không có hình ảnh kèm theo cũng dễ thôi :))

.thấy hay thì thờ anh thank nhé
Bạn ơi mình làm theo cách của bạn nhưng mà quên không copy file gốc ra ngoài. bầy giờ muốn khôi phục thì bị lỗi tùm lum hết rùi. mỗi khi mở máy nó hiện ra chữ "Away_lock.... bạn có thể gửi cho mình file gốc English.lproj và ru.lproj để mình paste lạ vào thư mục gốc đc không:((

cxtmos

conanlinh

Bạn tải file sau về rồi giải nén ra, sau đó vào
Bundles\com.apple.springboard\en.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Anh hoặc Bundles\com.apple.springboard\vn.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Việt, mở file SpringBoard.strings rồi sửa chữ "Hoàng Gia Huy" theo ý muốn và lưu lại.
Chép toàn bộ thư mục "HHN PDAViet.theme" vào thư mục /private/var/stash/Themes.xxxxxx sau đó vào WinterBoard khởi động là OK :D

Tải file :D

Mấy bro cho hỏi ngoài lề chút.

Tôi cài cái lịch danh ngôn từ cydia cho winterbroad khi thực hiện phần lịch và danh ngôn hiển thị trên lock screen thì bị mất cái background nên màn hình tối đen trông không đẹp

Có cách nào vừa hiển thị lịch danh ngôn mà không bị mất wallpage background không bác, giống trên hình

Mong được các bro giúp đỡ

Thanks all!

blackcatdn

Mấy bro cho hỏi ngoài lề chút.

Tôi cài cái lịch danh ngôn từ cydia cho winterbroad khi thực hiện phần lịch và danh ngôn hiển thị trên lock screen thì bị mất cái background nên màn hình tối đen trông không đẹp

Có cách nào vừa hiển thị lịch danh ngôn mà không bị mất wallpage background không bác, giống trên hình

Mong được các bro giúp đỡ

Thanks all!

bạn vào dùng WinSCP hoặc các ct khác ... copy file ảnh BackGround theo đường dẫn sau...var/stash/Theme.XXXX/(file bạn vừa down về-lịch danh ngôn)

conanlinh

bạn vào dùng WinSCP hoặc các ct khác ... copy file ảnh BackGround theo đường dẫn sau...var/stash/Theme.XXXX/(file bạn vừa down về-lịch danh ngôn)

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không hiện được hình nền chỉ hiện ra danh ngôn và lịch với nền đen thui, hix... không biết làm sao nữa... :((

Dù sao thì cũng thanks bạn...!

blackcatdn

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không hiện được hình nền chỉ hiện ra danh ngôn và lịch với nền đen thui, hix... không biết làm sao nữa... :((

Dù sao thì cũng thanks bạn...!

bạn gửi cái file lịch danh ngôn và hình cần thay qua nick YH của mình rồi mình làm thử xem sao...