• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đổi chữ "Slide to unlock" theo ý muốn

blackcatdn

mấy bro cho hỏi,các cách trên box này có thể làm trên FW3.0 được không? Sao mà mình là cả rồi mà nó không thay đổi zì cả,trong khi FW 2.2.1 thì mình làm đc:(

há há,làm được ùi. Nhưng phải chuyển sang TA mới xuất hiện. Còn TV thì bó tay:((

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

mấy bro cho hỏi,các cách trên box này có thể làm trên FW3.0 được không? Sao mà mình là cả rồi mà nó không thay đổi zì cả,trong khi FW 2.2.1 thì mình làm đc:(

há há,làm được ùi. Nhưng phải chuyển sang TA mới xuất hiện. Còn TV thì bó tay:((

có 1 cách làm trực tiếp trên iphone mà không cần qua pc.làm đc rất nhiều cái hay.hnao rảnh tớ post cho mọi ng tham khảo

bonblue

có 1 cách làm trực tiếp trên iphone mà không cần qua pc.làm đc rất nhiều cái hay.hnao rảnh tớ post cho mọi ng tham khảo

Nói chung 1 người một kiểu.Tiện đâu thì làm đó àh.
Còn cái TV có máy có máy không là vì notepad phải có hổ trợ tiếng việt từ PC mới có thể dùng đc

IPHONE12

hnay mình sẽ chia sẻ cho các bạn cach làm silide to ulock trực tiếp trên iphone

b1: các bạn vô cydia cài phần mềm iFile (đây là phần mềm giống như Finder hồi 2.2.1 nhưng lại hay hơn ở chỗ bạn có thể chỉnh sửa những file đuôistrings & plist & nhieeuf thứ #
b2:sau khi cài phần mềm iFile trên cydia bạn mở phần mềm đó lên
b3: các bạn tìm theo đường dẫn như thế này : Root/System/Library/CoreServices/SpingBoard/English.lproj/SpringBoard.strings

Nếu ai không dành tiến anh thì dùng gói tiến việt vô Root/System/Library/CoreServices/Springboard/vn.lproj/SpringBoard.strings

b4: các bạn mở file Springboard.strings ra bấm vô Edit và bắt đầu chỉnh sửa

VD: thay đổi silide to unlock thành số đt của mình các bạn tìm đến dòng
"AWAY_LOCK_LABLE" = "0123456789";
rồi chọn save là xong sau đó thoát ra springboard & reprings llà ô sờ kê

p/s: các bạn dùng gói tiếng việt là dẽ nhất hhihi

chúc các bạn thành công.ssory vì không có hình ảnh kèm theo cũng dễ thôi :))

.thấy hay thì thờ anh thank nhé

Chỉnh sửa cuối:

kthp2428

MÌNH đang sài theme mặc định,thì tên của nó là gì?theme.xxxx/tên theme mặc định là gì? để copy vô đây?

Win7

nhưng mà WinSCP nó ko thèm nhận iPhone 3Gs của mình nó mới hay chứ
ai có thể giải thích cho mình với
Thân

XuanTruong

Super V.I.P
Thân

Bạn có thể dùng Soft khác tượng tự WinSCP như iPhone PC Suite chẳng hạn.

bupbes

Thân

check lại xem . có bật SSH chưa ? hay dùng Diskad hoac I-FUnbox cũng Good

dienht

Active Member
hnay mình sẽ chia sẻ cho các bạn cach làm silide to ulock trực tiếp trên iphone

b1: các bạn vô cydia cài phần mềm iFile (đây là phần mềm giống như Finder hồi 2.2.1 nhưng lại hay hơn ở chỗ bạn có thể chỉnh sửa những file đuôistrings & plist & nhieeuf thứ #
b2:sau khi cài phần mềm iFile trên cydia bạn mở phần mềm đó lên
b3: các bạn tìm theo đường dẫn như thế này : Root/System/Library/CoreServices/SpingBoard/English.lproj/SpringBoard.strings

Mình làm theo đúng như cách của bạn đã chỉ nhưng nó báo lỗi như thế này "Operation could not be completed (Cocoa error 513) "

Zenki

Super V.I.P
Mình làm theo đúng như cách của bạn đã chỉ nhưng nó báo lỗi như thế này "Operation could not be completed (Cocoa error 513) "
Bạn đang dùng MobileFinder hay là iFile? Mình dùng iFile vào làm phát một có sao đâu?

dienht

Active Member
Bạn đang dùng MobileFinder hay là iFile? Mình dùng iFile vào làm phát một có sao đâu?

Mình dùng iFile, máy của mình là 2G và FW 3.1 của bạn longgiang81. mình đã thử cài lại iFile rồi cũng ko được

IPHONE12

Mình dùng iFile, máy của mình là 2G và FW 3.1 của bạn longgiang81. mình đã thử cài lại iFile rồi cũng ko được

bạn lên xóa hẳn ifile roòi rest lại iphne vô Cydia cài lại là ok.mình đổi trên ifile vẫn ok mà

balidaon

Các bác cho e hỏi: E muốn đổi font chữ "Slide to unlock" sang font khác thì phải làm thế nào? Xin cảm ơn!

longgiang81

Super V.I.P
1 là bạn phải thay font chữ mặc định của máy, 2 là bạn cài SwapFont có trên Cydia.

Nightmare

Lỗi 513 thường là do dùng bản Ifile thương mại, ko full nên chức năng edit bị khóa, ko sửa được là phải. Bạn vào Cydia, tới source bigboss&planet-iphone hoặc source của gsm cài bản Ifile đã fix và set quyền rồi đảm bảo được 100% đó.

HuynhThanh

Lỗi 513 thường là do dùng bản Ifile thương mại, ko full nên chức năng edit bị khóa, ko sửa được là phải. Bạn vào Cydia, tới source bigboss&planet-iphone hoặc source của gsm cài bản Ifile đã fix và set quyền rồi đảm bảo được 100% đó.

Mình đang xài bản iFile không full vẫn edit tuốt!:))

mlxx_1977

Bạn tải file sau về rồi giải nén ra, sau đó vào
Bundles\com.apple.springboard\en.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Anh hoặc Bundles\com.apple.springboard\vn.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Việt, mở file SpringBoard.strings rồi sửa chữ "Hoàng Gia Huy" theo ý muốn và lưu lại.
Chép toàn bộ thư mục "HHN PDAViet.theme" vào thư mục /private/var/stash/Themes.xxxxxx sau đó vào WinterBoard khởi động là OK :D

Tải file :D

Bạn làm ơn chỉ dẫn làm thế nào đẻ có font chữ kiểu 2light giống như chữ Hoàng Gia Huy ở hình minh hoạ. Cám ơn nhiều!