• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đổi chữ "Slide to unlock" theo ý muốn

XuanTruong

Super V.I.P
bạn có thể hướng dẫn cách Đổi đuôi springboard.strings thành springboard.plist

Ở Windows Explorer trên PC vào => Tools => Folder Options... => View => Bỏ chọn dòng chữ Hide extensions for known file types => Apply => OK Khi đó sẽ hiện phần mở rộng của File *.strings thì mới đổi đuôi được!

phongmos

Dành cho những ai muốn đổi chữ " Slide to unlock" bằng chữ khác như tên bồ, tên vợ, tên con và tên tùm lum tùm la
Download file đính kèm,unzip,dùng Notepad mở file SpringBoard.strings ra,đánh chữ vào theo ý muốn,save lại (chú ý: khi save nhớ save lại dạng Unicode)

Chép folder Bundles vào theo đường dẫn : /private/var/stash/Themes.xxxxxx/tên theme đang xài/
Restart lại springboard,Xong.

nguồn của anh CCT
tôi đã làm đầy đủ các bước rồi sao kg được nhỉ?hướng dẫn kỹ giúp choitoisang ơi!thánh

phongmos

Ở Windows Explorer trên PC vào => Tools => Folder Options... => View => Bỏ chọn dòng chữ Hide extensions for known file types => Apply => OK Khi đó sẽ hiện phần mở rộng của File *.strings thì mới đổi đuôi được!
bác XuanTruong có thể hướng dẫn cụ thể giúp em gà mờ quá cách vào Windows Explorer trên PC vào => Tools => Folder Options em tìm mãi kg thấy chỗ nào?:|

HHN

Well-Known Member
Bạn tải file sau về rồi giải nén ra, sau đó vào
Bundles\com.apple.springboard\en.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Anh hoặc Bundles\com.apple.springboard\vn.lproj nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Việt, mở file SpringBoard.strings rồi sửa chữ "Hoàng Gia Huy" theo ý muốn và lưu lại.
Chép toàn bộ thư mục "HHN PDAViet.theme" vào thư mục /private/var/stash/Themes.xxxxxx sau đó vào WinterBoard khởi động là OK :D

Tải file :D

Chỉnh sửa cuối:

HHN

Well-Known Member
bác XuanTruong có thể hướng dẫn cụ thể giúp em gà mờ quá cách vào Windows Explorer trên PC vào => Tools => Folder Options em tìm mãi kg thấy chỗ nào?:|

Hướng dẫn thế mà vẫn không làm được à :-?:-? xem hình.

tnph23tc1

ồ bạn chép đè file sprinboard.text vo iphone trước sau đó thì đổi đuôi lại thanh springboard.strings là ok đừng đổi đuôi rồi chép vào không được đâu chép vào xong đổi đuôi :D

phongmos

Hướng dẫn thế mà vẫn không làm được à :-?:-? xem hình.
em bó tay luôn bác thông cảm cho em nhé về pc em gà mờ lắm.nếu có thể nhờ bác giúp em đổi thành PHAMQUOC PHONG theo kiểu HOANG GIA HUY để em for vào ip của em đc kg đại ca.thanhk bác trước nhé:|

THINK

em bó tay luôn bác thông cảm cho em nhé về pc em gà mờ lắm.nếu có thể nhờ bác giúp em đổi thành PHAMQUOC PHONG theo kiểu HOANG GIA HUY để em for vào ip của em đc kg đại ca.thanhk bác trước nhé:|

Của bạn đây..

bạn giải nén file đính kèm rồi chép vào đường dẫn:\system\library\CoreServices\Springboard.app\English.lproj...

Respring and lock lại máy để thấy kết quả nhé ^^!

nhớ THANK! nếu thấy reply có ích :))

phongmos

Của bạn đây..

bạn giải nén file đính kèm rồi chép vào đường dẫn:\system\library\CoreServices\Springboard.app\English.lproj...

Respring and lock lại máy để thấy kết quả nhé ^^!

nhớ THANK! nếu thấy reply có ích :))
bạn ah tôi muốn PHAM QUOC PHONG,chứ kg phải chữ HOANG GIA HUY .làm lại giúp tôi nhé

THINK

bạn ah tôi muốn PHAM QUOC PHONG,chứ kg phải chữ HOANG GIA HUY .làm lại giúp tôi nhé

của bạn đây, giờ chuẩn rồi nhé, thay cả slide power,..
chúc vui, đừng quên thank cho mình nhé :))

phongmos

cảm ơn bạn rất nhiều tôi cài được rồi,bạn có thể hướng dẫn giúp tôi được kg.nik;chieumua_moscow2006 hoặc bạn có thể cho tôi xin số điện thoại để tôi liên lạc với bạn

THINK

cảm ơn bạn rất nhiều tôi cài được rồi,bạn có thể hướng dẫn giúp tôi được kg.nik;chieumua_moscow2006 hoặc bạn có thể cho tôi xin số điện thoại để tôi liên lạc với bạn

hj bạn cứ đọc kỹ ở trang 4 ấy, làm theo từng bước là ok mà, nhớ đọc và làm theo cho đúng nhé, đừng có cóp đè nhầm sang thư mục khác là ăn táo đó ^^:))

conan200

chào mọi người..em là 1 gà về iphone.. mới tậu được 1 cái cách đây không lâu.. đang mò cách sử dụng ... nhưng có 1 cái thắc mắc.. đó là các " đường dẫn... chép các đường dẫn vào" có thể cho em biết chép vào đâu.. và như thế nào không vậy.. em cảm ơn trước !

ThAngNgO_

chào mọi người..em là 1 gà về iphone.. mới tậu được 1 cái cách đây không lâu.. đang mò cách sử dụng ... nhưng có 1 cái thắc mắc.. đó là các " đường dẫn... chép các đường dẫn vào" có thể cho em biết chép vào đâu.. và như thế nào không vậy.. em cảm ơn trước !

bạn nên ít " ..." thui :D, đọc bài đầu tiên đi có đầy đủ cả rồi

bohunter

cho hỏi cái đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx/tên theme đang xài ở đâu

bohunter

ý mình muốn hỏi cái đường dẫn đó là vào từ PC hay IP và vào ở chỗ nào

ThAngNgO_

ý mình muốn hỏi cái đường dẫn đó là vào từ PC hay IP và vào ở chỗ nào

vào trên PC qua soft hỗ trợ ( ko giải thích soft nào nữa đâu nha trong diễn đàn có nhiều lắm rôi bạn tự tìm nhé ) :D