• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hạ xuống 3.1 Beta 3 khi lỡ tay lên 3.1 Chính thức Apple

ketrungthanh

Cách hạ FW xuống for 2G,3G,3GS khi lỡ tay lên 3.1 Chính thức Apple

Nếu ai lỡ dại lên FW 3.1 bản chính thức thì cách hạ xuống như sau :
* Dành cho IP 2G
Các công cụ chuẩn bị tiệc nè :
1/ itunes 8.2 download
2/ FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw for IP 2G download
3/ FW 3.1 beta 3 for IP 2G về cài download
bản này xài ổn định hơn bản Fw 3.0 nhiều
4/ Down QuickPwnRC3 download
* Bước chuẩn bị đã xong , mời xơi tiệc đeeeeeeeeeee
1/ tháo gỡ itunes 9.0
2/ vào My Document -> My music -> xóa itunes
3/ restart lại máy
4/ Cài itunes 8.2
5/ Đưa máy về DFU
6/ Mở QuickPwnRC3 -> chọn iphone -> Browse tới FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw -> ok -> làm theo hướng dẫn của nó ( bấm home 5s , bấm Power + home 10s , bấm home 30s)
7/ Bước này vô cùng quan trọng bạn làm thật nhanh nhé , Khi trên màn hình iphone hiện toàn màu trắng thì ta rút iphone ra liền liền liền không chờ cho nó JB đâu nhé (theo mình thì khi bấm home 30s thì chờ thêm khoảng 10s nữa thì iphone tự động Format và lúc nó đang Format thì màn hình hiện toàn màu trắng, lúc đó bạn rút cáp ra khỏi iphone, tắt QuickPwnRC3 liền và mở itunes 8.2 lên -> cắm cáp vào cho itunes nhận IP ( lúc này bạn chắc chắn rằng màn hình IP vẫn còn màu trắng nhé , màn hình màu trắng khoảng 15s thôi nên bạn phải nhanh tay lúc này )
8/ khi itunes nhận IP thì bạn bấm Shift + Restore -> Browse tới FW 3.1 beta 3 rùi cài .
Bảo đảm 100% là ok. Cách này có thể dùng để hạ từ FW 3.0 xuống 2.2 luôn nhé , các bạn làm thử xem
Đã thử 3 cái IP rùi mới dám pót bài này lên , có j thắc mắc thảo luận sau, đi tắm cái đã :D=D>:D
Thấy hay thì thankss dùm 1 cái nhe

* Dành cho IP 3GS va IP 3G (thử xem nào :-? dù 1 chỉ là 1 tia hy vọng cũng chơi nhé các bạn, IP muôn năm ;;))

Yêu cầu chuẩn bị:

- iTunes 8.2 download

- Firmware 3.0 gốc for IP 3GS download
- Firmware 3.0 gốc for IP 3G download
Cùng nhau bắt đầu cẩn thận từng bước:

1. Chạy iTunes 8.2 và kết nối iPhone 3GS với cable qua cổng USB.
2. Đưa iPhone của Bạn về chế độ DFU theo hướng dẫn sau:

+ Nhấn giữ đồng thời nút HOME+POWER trong vòng 10 giây chuẩn
+ Thả tay khỏi nút POWER và vẫn giữ nút HOME.

3. Sau đó trên iTunes sẽ xuất hiện thông báo:

Bạn nhấn chuột vào nút "OK".

4. Nhấn giữ nút ALT (Trên MAC) hoặc SHIFT (Trên WIN) rồi chọn Firmware 3.0 gốc cho 3GS:

5. iTunes sẽ xuất hiện một thông báo xác nhận và Bạn nhấn vào Restore:

6. Quá trình Restore bắt đầu diễn ra và iTunes sẽ xuất hiện thông báo lỗi 1015:

7. Bạn đừng vội toát mồ hôi hay hốt hoảng mà hãy bỏ qua lỗi trên bằng cách nhấn vào nút OK:

8. Giờ hãy bình tĩnh để nguyên đó và tải công cụ iRecovery sau đây:
- Dành cho Mac download
- Dành cho WIN download
9. Hãy giải nén và lấy file iRecovery đưa vào Desktop rồi thao tác như sau:
- Trên máy MAC:
- Vào Terminal và gõ lệnh (Lưu ý lúc này iPhone vẫn cắm ở máy nhé):

- Trên máy WIN bạn:
- Vào Start -> Run gõ CMD và sau đó gõ lệnh tương tự:

cd Desktop
iRecovery -s

Ghi chú: Nếu bước này Bạn bị báo lỗi thì làm thêm bước sau tại Terminal hoặc CMD:

cd /usr
sudo mkdir local
cd /usr/local
sudo mkdir lib
cd /usr/local/lib
sudo cp /users/YOURNAME/desktop/libusb-0.1.4.dylib .
sudo chmod 755 libusb-0.1.4.dylib
cd /users/YOURNAME/desktop
./iRecovery -s
fsboot

YOURNAME: là user đang đăng nhập của máy tính bạn đó

(Thành công mỹ mãn)

10. Sau khi vào đúng lênh màn hình sẽ xuất hiện như sau:

11. Lúc này iPhone sẽ tự khởi động lại và xuất hiện ở màn hình gọi khẩn cấp và Bạn làm thao tác kích hoạt trên iPhone bình thường. (Bước này thành công coi như xong - Mình cầu chúc mọi chuyện đối với Bạn làm tốt)

12. Và giờ các Bạn hoàn toàn có thể thực hiện Jailbreak 3GS như cách thông thường dùng Redsn0w hoặc Purplera1n

(Ngoài cách trên còn một cách là Capture iPhone 3GS iBEC và iBSS ở đây - Nhưng mìn thấy lằng nhằng và không rõ ràng bằng bước 10 và 11 cho nhanh)

Ngày 12/9/2009: Bổ sung cách làm thứ 2:
Đây là cách sử dụng công cụ tại:

Đây là cách "cấp giấy chứng nhận để được Jailbreak" và chỉ áp dụng với 3GS đã lên 3.1

Các bước làm như sau:
1. Tìm và Ghi ra giấy ECID của Bạn (có 16 chữ số mà bạn có thể có được bằng cách làm theo tại đây
2. Khi Bạn đã có con số trên hãy vào trang http://purplera1n.com/ và dán các số đó trong hộp đen được tìm thấy ở dưới logo Apple và Microsoft rồi nhấn Enter.
3. Sau đó nó sẽ giúp Bạn tải xuống một tệp tin gửi qua email tới:
ih8sn0wydaz@gmail.com
4. Giờ nhiệm vụ của bạn là chơ đợi để cấp chứng chỉ kết nối IBSS, IBEC
5. Sau đó Bạn có thể lùi về 3.0 và tiếp tục Jailbreak
Hoặc:
Nếu trang web không hoạt động thì Bạn có thể sử dụng phương pháp khác để có được hai tập tin IBSS và IBEC tại đây
Nguồn: do bạn MinhPhuc Tổng hợp từ internet

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Nếu ai lỡ dại lên FW 3.1.1 bản chính thức thì cách hạ xuống như sau :

Các công cụ chuẩn bị tiệc nè :
1/ itunes 8.2 và FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw , link down -> http://pdaviet.net/showthread.php?t=57912
2/ down FW 3.1 beta 3 về cài , link down -> http://pdaviet.net/showthread.php?t=63073
bản này xài ổn định hơn bản Fw 3.0 nhiều
3/ Down QuickPwnRC3 ,link down -> http://xs1.iphwn.org/releases/QuickPwnRC3.zip

* Bước chuẩn bị đã xong , mời xơi tiệc đeeeeeeeeeee
1/ tháo gỡ itunes 9.0
2/ vào My Document -> My music -> xóa itunes
3/ restart lại máy
4/ Cài itunes 8.2
5/ Đưa máy về DFU
6/ Mở QuickPwnRC3 -> chọn iphone -> Browse tới FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw -> ok -> làm theo hướng dẫn của nó ( bấm home 5s , bấm Power + home 10s , bấm home 30s)
7/ Bước này vô cùng quan trọng bạn làm thật nhanh nhé , Khi trên màn hình iphone hiện toàn màu trắng thì ta rút iphone ra liền liền liền không chờ cho nó JB đâu nhé (theo mình thì khi bấm home 30s thì chờ thêm khoảng 10s nữa thì iphone tự động Format và lúc nó đang Format thì màn hình hiện toàn màu trắng, lúc đó bạn rút cáp ra khỏi iphone, tắt QuickPwnRC3 liền và mở itunes 8.2 lên -> cắm cáp vào cho itunes nhận IP ( lúc này bạn chắc chắn rằng màn hình IP vẫn còn màu trắng nhé , màn hình màu trắng khoảng 15s thôi nên bạn phải nhanh tay lúc này )
8/ khi itunes nhận IP thì bạn bấm Shift + Restore -> Browse tới FW 3.1 beta 3 rùi cài .
Bảo đảm 100% là ok. Cách này có thể dùng để hạ từ FW 3.0 xuống 2.2 luôn nhé , các bạn làm thử xem
Đã thử 3 cái IP rùi mới dám pót bài này lên , có j thắc mắc thảo luận sau, đi tắm cái đã :D=D>:D
Topic nói là hạ xuống 3.1 Beta 3 sao lại đưa Link down FW 2.2.1 làm gì vậy ??? Mà iPhone có phiên bản 3.1.1 từ khi nào vậy :-?? Giờ này đã ra 3.1 chính thức rồi còn đưa về 3.1 Beta làm gì :-??

IPHONE12

Topic nói là hạ xuống 3.1 Beta 3 sao lại đưa Link down FW 2.2.1 làm gì vậy ??? Mà iPhone có phiên bản 3.1.1 từ khi nào vậy :-?? Giờ này đã ra 3.1 chính thức rồi còn đưa về 3.1 Beta làm gì :-??

không fải fw 2.2.1 đâu bác mà là 2.0.2 vì cái QuickpwnRC3 nó chỉ nhận fw 2.0.2 trở xuống thôi.làm như vậy là để đưa iphone về chế độ DFU khi màn hình trắng xóa.Rồi sau đó môi Shift + Rostore fw 3.1beta sẽ không bị lỗi 1.xxx & 16 xxx .....

misstele

Mình hôm wa mới lấy Ip lock về nhưng unlock mãi không được đành mang ra tiệm nhưng đi nhiều nơi đều unclock ko được luôn chỉ 1 chổ duy nhất là nói rằng mình đã lên FW 3.1 nên unclock ko được. họ nói chỉ 2 cách là để vậy đợi FW mới ra 2 là thay phần cứng để thành IP bản quốc tế nhưng cài soft ko được. mình đang lưỡng lự vì 1 là mình ko có cài FW 3.1 (nhưng ngoài tiệm thì họ cài bản nào vô cũng ko được chỉ duy nhất FW 3.1 là được nên máy mình hiện đang là ver 3.1) 2 là mình thích dùng IP nhưng cài nhiều game và soft. theo nhu topic này thì mình có thể dùng cách này unlock lại IP ko. và mình có nên mang ra tiệm nào uy tính cho người ta cài hay ko. Xin các bạn chỉ giáo ^^

Ah xin lỗi có 1 vấn đề mình quên hỏi là khi unclock IP 3G mình nên tháo sim ra không hay vẫn để nguyên trong đó. vì lần đầu mình unclock nhưng sau khi restore bằng FW 3.0 nó vẫn kêu mình insert sim mặc dù trong đt của mình đã có sim rồi. theo các bạn là do IP của mình hay FW hay cách unclock của mình vậy.

Last edited by a moderator:

kidzata

hên qá :X:X, hôm qua thằng em nó táy máy update lên 3.1, ra tiệm ông chủ cũng pỏ tay luôn :((, thấy pài này mừng muốn khóc :X:X

misstele

hix mình thua rồi. Làm hoài vẫn ko dc. ai làm được chưa vậy. Hay ai biết nơi nào có thể làm được ko chỉ mình với.

kidzata

thế lúc nó màu trắng thì mình ko rút IP ra mà vẫn giữ nguyên như thế thì nó sẽ hạ xuống FW 2.2 àh?

ketrungthanh

không fải thế , lúc nó màu trắng thì rút cáp ra liền nếu muốn hạ xuống FW 2.2 hay FW 3.1 beta 3 chứ không fải để nguyên , vì mình dùng cách này chỉ để IP trở về trạng thái DFU dạng giống Format máy PC ấy mà , đừng để IP màu trắng vậy hoài vì nó ko làm đc j tiếp theo đâu

kidzata

đã pm yahoo bạn rồi đấy >"<, hôm trước lỡ up lên 3.1 nên bây h nó thành cục gạch mất rồi =.=

anzudragon

mình xài 3G lock, lỡ tay up lên 3.1, giờ có cách nào cho xuống 3.0 được ko ? hic, nhìn nó thành cục gạch sao mà thãm quá !

Zenki

Super V.I.P
mình xài 3G lock, lỡ tay up lên 3.1, giờ có cách nào cho xuống 3.0 được ko ? hic, nhìn nó thành cục gạch sao mà thãm quá !
Đành chờ thôi, không xuống lại 3.0 được đâu. Còn không thì xuống hẳn 2.x luôn :))

anzudragon

Đành chờ thôi, không xuống lại 3.0 được đâu. Còn không thì xuống hẳn 2.x luôn :))

bạn có thể chỉ cho mình cách xuống 2x được ko ? sau khi xuống 2x mình nâng lên lại 3x được ko ?