• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hạ xuống 3.1 Beta 3 khi lỡ tay lên 3.1 Chính thức Apple

misstele

Mình down Firmware khác thì chạy hết được phần restore nhung chi bao loi 1xx nhung ok roi thi chạy được tiếp nhưng sao itune ko active IP ta. lúc này màn hình dt hiện màu hồng hình kết nối với itune. vậy là sao?

boytihon

cái này dùng cho 3GS được chưa vậy ta, đang zính chưởng 1 em, buồn hết sức, tính mua cây chữa cháy sài đỡ đây! hic.... hic... hic...

notnhacvuics

Lỡ tay update IP 3G từ 3.0 lên 3.1

Mình có cây IP 3G đã được unlock FW 3.0, hôm bữa ham vui update lên 3.1 bằng itunes, thế là nó chỉ ra màn hình báo chỉ gọi được cuộc gọi khẩn cấp, không nhận ra dịch vụ nữa, kết nối với itune thì nó báo là không nhận được sim, các bác có cách nào giúp tui được không, giờ cái IP 3G chẳng khác gì cục gạch, chán thiệt:((

notnhacvuics

ủa, cái file đuôi ipsw đó không thấy trong files zip tải về bạn ơi, chỉ cho tui cái đi

kidzata

mấy ngày nay call pác Sơn ko đc là thế nào :((, con IP vẫn như cũ :((

zphamz

Em cũng lỡ tay update lên 3.1 chính thức, hôm qua đã down xuống lại 3.0 nhưng modem firmware là 5.11.07 . Bây giờ điện thoại thành ipod. Có bác nào làm cho nó có sóng lại không. Cứu em với

XuanTruong

Super V.I.P
Em cũng lỡ tay update lên 3.1 chính thức, hôm qua đã down xuống lại 3.0 nhưng modem firmware là 5.11.07 . Bây giờ điện thoại thành ipod. Có bác nào làm cho nó có sóng lại không. Cứu em với

Hãy làm hết các cách đã nêu trên Forum và các Form khác, nếu không được thì đành phải CHỜ chứ biết sao?:)) Sao thấy nhiều Bạn bị "LỠ" thế nhỉ? Hay do thấy "CỦA LẠ" nên "TÒ MÒ"!=))

tieuhoathuong80

chào các bác ! mình đã lỡ tay lên 3.1 rồi . giờ không xuống được nữa .mong các bác giúp đỡ . mình xài ip 3g quốc tế

XuanTruong

Super V.I.P
chào các bác ! mình đã lỡ tay lên 3.1 rồi . giờ không xuống được nữa .mong các bác giúp đỡ . mình xài ip 3g quốc tế

Người ta mong LÊN không được, Bạn lại đòi xuống!:)) 3G World thì cứ để thế mà xài + Mua thêm Acc trên App Store mà dùng cho nó Prồ, như vậy máy chạy sẽ ỔN ĐỊNH nhất đó, chứ Jailbreak này nọ không dính bệnh này thì cũng dính bệnh khác!:D

Zenki

Super V.I.P
Thật không hiểu nổi mấy bác này, đã biết rõ là lên 3.1 không JB và làm gì được mà vẫn cứ lên, lên xong lại vào đây đòi xuống :| Chẳng hiểu ra làm sao nữa :| 3GS nhiều người bị lỗi RESTORE lại FW mới bắt đắt dĩ phải lên vì APPLE không cho 3GS RESTORE lại 3.0 còn mấy bác xài 3G thì phải biết chứ. Đùng cái ra FW mới bác nào cầm 3G cũng lên cả LOCKED lẫn WORLD chẳng chịu SUY NGHĨ rồi giờ vào lại kêu ca này nọ.

ancola66

Super V.I.P
Thật không hiểu nổi mấy bác này, đã biết rõ là lên 3.1 không JB và làm gì được mà vẫn cứ lên, lên xong lại vào đây đòi xuống :| Chẳng hiểu ra làm sao nữa :| 3GS nhiều người bị lỗi RESTORE lại FW mới bắt đắt dĩ phải lên vì APPLE không cho 3GS RESTORE lại 3.0 còn mấy bác xài 3G thì phải biết chứ. Đùng cái ra FW mới bác nào cầm 3G cũng lên cả LOCKED lẫn WORLD chẳng chịu SUY NGHĨ rồi giờ vào lại kêu ca này nọ.
He he he mà đợt này Apple khóa hơi bị kĩ nên DEV TEAM đánh chìa hơi lâu :))

notnhacvuics

hic, sao ko ai comment thông tin nào cho a e mừng cái toàn thấy chia buồn không vậy, hôm bữa tui đem cái máy như vậy ra tiệm có cha tuyên bố làm đc nhưng phải bung máy để chuyển sang IP world, không biết làm như vậy đc ko các pác, nghe nói bung máy hãi quá nên thôi, chả còn nói thêm làm như vậy update lên vô tư, hic

misstele

Đâu phải ai cũng không đọc kỹ rồi lên 3.1 đâu zenki. Giống như mình đây 3G Lock khi mang từ bên nước ngoài về thì đã là FW 3.1 rồi. Đâu còn làm j được nữa. Đó đâu phải là kêu ca mà là xin nhờ giúp đỡ thôi mà. Bạn giúp được thì giúp ko giúp thì thôi sao lại nói vậy

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bạn tiếp tục thảo luận các vấn đề trọng tâm của Topic đi nhé! Chín bỏ làm mười sẽ hay hơn đó, cùng là Anh Em một nhà cả mà!;;)=D>​

blacksky2210

Nếu ai lỡ dại lên FW 3.1 bản chính thức thì cách hạ xuống như sau :

Các công cụ chuẩn bị tiệc nè :
1/ itunes 8.2 và FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw , link down -> http://pdaviet.net/showthread.php?t=57912
2/ down FW 3.1 beta 3 về cài , link down -> http://pdaviet.net/showthread.php?t=63073
bản này xài ổn định hơn bản Fw 3.0 nhiều
3/ Down QuickPwnRC3 ,link down -> http://xs1.iphwn.org/releases/QuickPwnRC3.zip

* Bước chuẩn bị đã xong , mời xơi tiệc đeeeeeeeeeee
1/ tháo gỡ itunes 9.0
2/ vào My Document -> My music -> xóa itunes
3/ restart lại máy
4/ Cài itunes 8.2
5/ Đưa máy về DFU
6/ Mở QuickPwnRC3 -> chọn iphone -> Browse tới FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw -> ok -> làm theo hướng dẫn của nó ( bấm home 5s , bấm Power + home 10s , bấm home 30s)
7/ Bước này vô cùng quan trọng bạn làm thật nhanh nhé , Khi trên màn hình iphone hiện toàn màu trắng thì ta rút iphone ra liền liền liền không chờ cho nó JB đâu nhé (theo mình thì khi bấm home 30s thì chờ thêm khoảng 10s nữa thì iphone tự động Format và lúc nó đang Format thì màn hình hiện toàn màu trắng, lúc đó bạn rút cáp ra khỏi iphone, tắt QuickPwnRC3 liền và mở itunes 8.2 lên -> cắm cáp vào cho itunes nhận IP ( lúc này bạn chắc chắn rằng màn hình IP vẫn còn màu trắng nhé , màn hình màu trắng khoảng 15s thôi nên bạn phải nhanh tay lúc này )
8/ khi itunes nhận IP thì bạn bấm Shift + Restore -> Browse tới FW 3.1 beta 3 rùi cài .
Bảo đảm 100% là ok. Cách này có thể dùng để hạ từ FW 3.0 xuống 2.2 luôn nhé , các bạn làm thử xem
Đã thử 3 cái IP rùi mới dám pót bài này lên , có j thắc mắc thảo luận sau, đi tắm cái đã :D=D>:D
Thấy hay thì thankss dùm 1 cái nhe

cách này là dùng cho 2G phải ko bạn? mình thấy tên FW là 1.1...,còn nó có work trên 3G world ko ?