• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hạ xuống 3.1 Beta 3 khi lỡ tay lên 3.1 Chính thức Apple

longgiang81

Super V.I.P
Baseband là để Unlock cho chức năng Phone chứ ko phải là JB bạn ạ. JB để cài Cydia và Unlock Phone là 2 khái niệm khác nhau nhé.

sphinxdra

các bạn cho mình hỏi mình mình làm tới bước 9 nó hiện len dòng thông báo trong cmd rồi nhưng máy mình vẫn còn hiện màn hình cộng cáp với Icon iTunes là sao ? làm sao để kích hoạt mình mới xài IPhone nên không biết làm thế nào dể kich hoạt, máy mình IP 3G lock, các bạn chỉ mình với càm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

qweasd2008

cd /usr
sudo mkdir local
cd /usr/local
sudo mkdir lib
cd /usr/local/lib
sudo cp /users/YOURNAME/desktop/libusb-0.1.4.dylib .
sudo chmod 755 libusb-0.1.4.dylib
cd /users/YOURNAME/desktop
./iRecovery -s
fsboot
ở bước này tui thấy ko đúng với win ,
các bạn chỉ cần giải nén file down về vào ổ C
rồi vào CMD gõ C:\iRecovery\iRecovery_SVN>iRecovery -s
sau đó gõ fsboot
chờ một lát iphone khởi động lại là xong.

stingdau

ở bước này tui thấy ko đúng với win ,
sau đó gõ fsboot
chờ một lát iphone khởi động lại là xong.

bạn ơi mình làm đúng đường dẫn như bạn, thì nó báo access is denied
giời mình phải làm sao, giúp mình

hanghonda

* Dành cho IP 3GS va IP 3G (thử xem nào :-? dù 1 chỉ là 1 tia hy vọng cũng chơi nhé các bạn, IP muôn năm ;;))

Nguồn: do bạn MinhPhuc Tổng hợp từ internet

Đã downgrade xong IPhone 3G 3.1 xuống 3.0 theo cách của bro ketrungthanh (thanks so much.....), nhưng giờ wifi thấy nhưng ko kết nối được.....đã reset network setting, nhưng vẫn ko được.
Ai biết help với.......

boing777

Đã downgrade xong IPhone 3G 3.1 xuống 3.0 theo cách của bro ketrungthanh (thanks so much.....), nhưng giờ wifi thấy nhưng ko kết nối được.....đã reset network setting, nhưng vẫn ko được.
Ai biết help với.......

làm sao bro hướng dẫn lại được ko

hanghonda

làm sao bro hướng dẫn lại được ko

Thì mình làm theo cách ở trang đầu tiên luôn đó, nhưng khi đến bước 9 thì không được nên mình làm theo cách của bác qweasd2008
cách đó ở trang 7 đó, như vầy nè:
"ở bước này tui thấy ko đúng với win ,
sau đó gõ fsboot
chờ một lát iphone khởi động lại là xong"

Giờ đang chờ rãnh tý mình sẽ Restore lại firmware gốc 3.0 xem có khắc phục được wifi ko.

connspeedmobile

Ai biết help với.......

Basebank có hạ theo được k vậy? K thì củng như không, làm sao unlock đc

đây chỉ là cách để về lại 3.0 khi đã lỡ lên 3.1 thôi....về lại 3.0 được thì BB vẫn là 5.11.07 thì vẫn chưa thể unlock được đâu...

badboy1002

ketrungthanh ơi, sau khi đưa con 2G từ 3.1 về 3.1 beta3 rồi thì unlock thế nào vậy ? Mình tìm khắp trên diễn đàn nhưng không thấy. Mình chỉ biết cách unlock IP 2G FW 3.0 thôi.

IPHONE12

ketrungthanh ơi, sau khi đưa con 2G từ 3.1 về 3.1 beta3 rồi thì unlock thế nào vậy ? Mình tìm khắp trên diễn đàn nhưng không thấy. Mình chỉ biết cách unlock IP 2G FW 3.0 thôi.

thì bạn làm như 3.0 ý có khác gì nhau đâu.up fw cho iphone 2G thi chỉ # nhau giữa bản custom và bản fw gốc thôi.

hanghonda

wifi đã có sóng rồi, hôm bữa là do wifi nhà yếu quá, mang đi chỗ khác đã test sóng ok...