• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hạ xuống 3.1 Beta 3 khi lỡ tay lên 3.1 Chính thức Apple

misstele

Xin cho mình hỏi 1 vấn đề hơi ngớ ngẩn và chắc sai topic chút nhưng vì mình ko biết post ở đâu hết. Mình nghe nói là khi IP của mình dùng được 2 năm thì sẽ từ 3G lock thành world đúng ko vậy. nếu mà là 3G world thì có thể update mọi FW mới ko bị j hết đúng ko vậy. Và ở ngoài tiệm sửa dt họ đưa ý kiến là kêu mình thay phần cứng con 3G Lock FW 3.1 của mình thành 3G world thì sẽ hết bị tình trạng ko dùng được FW 3.1 có đúng ko vậy. Và 3G world có install soft với game bình thường được ko vậy các bạn, có cần mua bản quyền j nữa ko vậy.

thieu_bocap

Chả biết bài này lấy thông tin ở đâu ra. 3G và 3GS làm được bằng cách này chết liền :|

ketrungthanh

mới bổ xung thêm cách cho 3G va 3GS đó , tham khảo thêm nha các bạn , IP thì mỗi cái mỗi bệnh nên chúng ta hãy thử nhiều cách thử xem, may ra được cách nào hay thì sao , đôi khi chúng ta nên tổng hợp nhiều cách làm thành 1 cũng được đó , ko thử sao biết, hihiihihi, đôi khi mình mất ăn mất ngủ vì nó , nhưng 1 khi làm được rùi thì cảm giác thật là Yoooooooooomost , hehehe , vậy mới là appleeeee chứ heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

diesel_style

Nếu ai lỡ dại lên FW 3.1 bản chính thức thì cách hạ xuống như sau :
* Dành cho IP 2G
Các công cụ chuẩn bị tiệc nè :
1/ itunes 8.2 download
2/ FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw for IP 2G download
3/ FW 3.1 beta 3 for IP 2G về cài download
bản này xài ổn định hơn bản Fw 3.0 nhiều
4/ Down QuickPwnRC3 download
* Bước chuẩn bị đã xong , mời xơi tiệc đeeeeeeeeeee
1/ tháo gỡ itunes 9.0
2/ vào My Document -> My music -> xóa itunes
3/ restart lại máy
4/ Cài itunes 8.2
5/ Đưa máy về DFU
6/ Mở QuickPwnRC3 -> chọn iphone -> Browse tới FW iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw -> ok -> làm theo hướng dẫn của nó ( bấm home 5s , bấm Power + home 10s , bấm home 30s)
7/ Bước này vô cùng quan trọng bạn làm thật nhanh nhé , Khi trên màn hình iphone hiện toàn màu trắng thì ta rút iphone ra liền liền liền không chờ cho nó JB đâu nhé (theo mình thì khi bấm home 30s thì chờ thêm khoảng 10s nữa thì iphone tự động Format và lúc nó đang Format thì màn hình hiện toàn màu trắng, lúc đó bạn rút cáp ra khỏi iphone, tắt QuickPwnRC3 liền và mở itunes 8.2 lên -> cắm cáp vào cho itunes nhận IP ( lúc này bạn chắc chắn rằng màn hình IP vẫn còn màu trắng nhé , màn hình màu trắng khoảng 15s thôi nên bạn phải nhanh tay lúc này )
8/ khi itunes nhận IP thì bạn bấm Shift + Restore -> Browse tới FW 3.1 beta 3 rùi cài .
Bảo đảm 100% là ok. Cách này có thể dùng để hạ từ FW 3.0 xuống 2.2 luôn nhé , các bạn làm thử xem
Đã thử 3 cái IP rùi mới dám pót bài này lên , có j thắc mắc thảo luận sau, đi tắm cái đã :D=D>:D
Thấy hay thì thankss dùm 1 cái nhe

* Dành cho IP 3GS va IP 3G (thử xem nào :-? dù 1 chỉ là 1 tia hy vọng cũng chơi nhé các bạn, IP muôn năm ;;))

Yêu cầu chuẩn bị:

- iTunes 8.2 download

- Firmware 3.0 gốc for IP 3GS download
- Firmware 3.0 gốc for IP 3G download
Cùng nhau bắt đầu cẩn thận từng bước:

1. Chạy iTunes 8.2 và kết nối iPhone 3GS với cable qua cổng USB.
2. Đưa iPhone của Bạn về chế độ DFU theo hướng dẫn sau:

+ Nhấn giữ đồng thời nút HOME+POWER trong vòng 10 giây chuẩn
+ Thả tay khỏi nút POWER và vẫn giữ nút HOME.

3. Sau đó trên iTunes sẽ xuất hiện thông báo:

Bạn nhấn chuột vào nút "OK".

4. Nhấn giữ nút ALT (Trên MAC) hoặc SHIFT (Trên WIN) rồi chọn Firmware 3.0 gốc cho 3GS:

5. iTunes sẽ xuất hiện một thông báo xác nhận và Bạn nhấn vào Restore:

6. Quá trình Restore bắt đầu diễn ra và iTunes sẽ xuất hiện thông báo lỗi 1015:

7. Bạn đừng vội toát mồ hôi hay hốt hoảng mà hãy bỏ qua lỗi trên bằng cách nhấn vào nút OK:

8. Giờ hãy bình tĩnh để nguyên đó và tải công cụ iRecovery sau đây:
- Dành cho Mac download
- Dành cho WIN download
9. Hãy giải nén và lấy file iRecovery đưa vào Desktop rồi thao tác như sau:
- Trên máy MAC:
- Vào Terminal và gõ lệnh (Lưu ý lúc này iPhone vẫn cắm ở máy nhé):

- Trên máy WIN bạn:
- Vào Start -> Run gõ CMD và sau đó gõ lệnh tương tự:

cd Desktop
iRecovery -s

Ghi chú: Nếu bước này Bạn bị báo lỗi thì làm thêm bước sau tại Terminal hoặc CMD:

cd /usr
sudo mkdir local
cd /usr/local
sudo mkdir lib
cd /usr/local/lib
sudo cp /users/YOURNAME/desktop/libusb-0.1.4.dylib .
sudo chmod 755 libusb-0.1.4.dylib
cd /users/YOURNAME/desktop
./iRecovery -s
fsboot

YOURNAME: là user đang đăng nhập của máy tính bạn đó

(Thành công mỹ mãn)

10. Sau khi vào đúng lênh màn hình sẽ xuất hiện như sau:

11. Lúc này iPhone sẽ tự khởi động lại và xuất hiện ở màn hình gọi khẩn cấp và Bạn làm thao tác kích hoạt trên iPhone bình thường. (Bước này thành công coi như xong - Mình cầu chúc mọi chuyện đối với Bạn làm tốt)

12. Và giờ các Bạn hoàn toàn có thể thực hiện Jailbreak 3GS như cách thông thường dùng Redsn0w hoặc Purplera1n

(Ngoài cách trên còn một cách là Capture iPhone 3GS iBEC và iBSS ở đây - Nhưng mìn thấy lằng nhằng và không rõ ràng bằng bước 10 và 11 cho nhanh)

Ngày 12/9/2009: Bổ sung cách làm thứ 2:
Đây là cách sử dụng công cụ tại:

Đây là cách "cấp giấy chứng nhận để được Jailbreak" và chỉ áp dụng với 3GS đã lên 3.1

Các bước làm như sau:
1. Tìm và Ghi ra giấy ECID của Bạn (có 16 chữ số mà bạn có thể có được bằng cách làm theo tại đây
2. Khi Bạn đã có con số trên hãy vào trang http://purplera1n.com/ và dán các số đó trong hộp đen được tìm thấy ở dưới logo Apple và Microsoft rồi nhấn Enter.
3. Sau đó nó sẽ giúp Bạn tải xuống một tệp tin gửi qua email tới:
ih8sn0wydaz@gmail.com
4. Giờ nhiệm vụ của bạn là chơ đợi để cấp chứng chỉ kết nối IBSS, IBEC
5. Sau đó Bạn có thể lùi về 3.0 và tiếp tục Jailbreak
Hoặc:
Nếu trang web không hoạt động thì Bạn có thể sử dụng phương pháp khác để có được hai tập tin IBSS và IBEC tại đây
Nguồn: do bạn MinhPhuc Tổng hợp từ internet

em thao tác đúng như trên , bước 10 thành công , nhưng đến bước 11 thì IP kô tự khởi động lại và xuất hiện cuộc gọi khẩn cấp , chẳng hiểu sao nữa ...:(( của em là 3G quốc tế các pro chỉ giáo dùm ko có thuốc dùng chán quá hiz.

Zenki

Super V.I.P
em thao tác đúng như trên , bước 10 thành công , nhưng đến bước 11 thì IP kô tự khởi động lại và xuất hiện cuộc gọi khẩn cấp , chẳng hiểu sao nữa ...:(( của em là 3G quốc tế các pro chỉ giáo dùm ko có thuốc dùng chán quá hiz.
3G WORLD thì vào Topic này - http://pdaviet.net/showthread.php?t=68261 - để nâng lên bản 3.1 Custom đã được JB sẵn cho khỏe chứ giờ còn hạ xuống làm gì nữa :|

nidu29

3G lock update trực tiếp lên 3.1 đã xuống được 3.0.1 thành công unlock xong nhưng không có sóng, bác nào có cách không chỉ giùm em với. help me

Zenki

Super V.I.P
3G lock update trực tiếp lên 3.1 đã xuống được 3.0.1 thành công unlock xong nhưng không có sóng, bác nào có cách không chỉ giùm em với. help me
FW xuống được nhưng Baseband vẫn chưa xuống được. Cách duy nhất là chờ Tool Unlock từ Dev-Team :))

nidu29

FW xuống được nhưng Baseband vẫn chưa xuống được. Cách duy nhất là chờ Tool Unlock từ Dev-Team :))
Thế này thì chít rùi. Các bác Dev-Team chắc cũng đang đau đầu vụ này lắm đây

duphamvan

Cám ơn ketrungthanh!

Vạn lần cám ơn bạn!!!!
Vì mình cũng mới sử dụng Iphone, nên rất hai lúa trong việc điều hành nó.
Tò mò, không biết nên đưa nó lên FW 3.1. Tưởng phải dài cổ trong đợi phần mềm JB cho FW 3.1 trong nổi thất vọng. Nhưng lang thang trên iternet gặp được bài hướng dẫn tuyệt vời của bạn, mình đã thành công đưa iphone của mình về FW 3.0 và đang hoạt động tốt.
Một lần nửa rất... rất cám ơn bạn, chúc bạn thật nhiều sức khỏe, vui vẻ, hạnh phúc trong cuộc sống...; và mong bạn có nhiếu bài bổ ích để giúp đỡ hội những người chơi iphone học hỏi... và rút ra những bài học quý báu.

t_mustang

Vạn lần cám ơn bạn!!!!
Tò mò, không biết nên đưa nó lên FW 3.1. Tưởng phải dài cổ trong đợi phần mềm JB cho FW 3.1 trong nổi thất vọng. Nhưng lang thang trên iternet gặp được bài hướng dẫn tuyệt vời của bạn, mình đã thành công đưa iphone của mình về FW 3.0 và đang hoạt động tốt.
Một lần nửa rất... rất cám ơn bạn, chúc bạn thật nhiều sức khỏe, vui vẻ, hạnh phúc trong cuộc sống...; và mong bạn có nhiếu bài bổ ích để giúp đỡ hội những người chơi iphone học hỏi... và rút ra những bài học quý báu.

Pro cho xin cái nick YM để học hỏi kinh nghiệm. Mình cũng đang bị một em 3g có vấn đề nâng lên 3.1

NL32

Vạn lần cám ơn bạn!!!!

máy bạn 3G hay 3gs vậy, mình có con 3Gs word lỡ lên 3.1 rồi muốn về mà ko dám thử :O, bạn cho mình thêm tí thông nữa nha :((

bobovnu

E cũng chỉ làm đc đến Bước 10 rồi màn hiện: Dây cáp +itunes.
Làm sao bi giờ hả các bác?

Zenki

Super V.I.P
E cũng chỉ làm đc đến Bước 10 rồi màn hiện: Dây cáp +itunes.
Làm sao bi giờ hả các bác?
Có hiện Emegency Call không? Nếu có thì bạn kết nối với iTunes rồi chờ tí cho nó Activate Phone là xong rồi :D

bobovnu

Có hiện Emegency Call không? Nếu có thì bạn kết nối với iTunes rồi chờ tí cho nó Activate Phone là xong rồi :D

Tất nhiên là .... ko bác ah. Chỉ có Dây cáp +itunes thoai.

cuticute

co' ai thu ca'ch na`y chua? From iphone1,2_3.1.1_7C145_Restore Downgrade iphone1.2.2.1_5H11a_Restore

misstele

Cách này dùng để hạ FW 3.1 về 3.0 của 3Gs thôi hả các bạn. còn 3G Lock dùng cách này được không vậy. Ai có biết không chỉ mình với. Mà BB có hạ xuống được ko vậy. nếu ko hạ BB được thì đâu JB được đâu đúng ko.

Chỉnh sửa cuối: