• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC PIN PPC DIE Ở XX%

Đối với các bạn các phương pháp này trong thực tế có đem lại hiệu quả k???

• Total voters
    115

huysmall

Các bác cho e hỏi tình trạng máy e cứ dùng đến khoảng 40% thì ko thực hiện được cuộc gọi hoặc có cuộc gọi đến bấm nghe thì ko nghe gì cả. Pin máy nếu để ko vậy ko dùng thì phải 3-4 ngày mới hết lận. E để cho cạn pin thì vẫn đến 0% máy mới tắt nguồn nhưng khi đó vẫn có thể bật nguồn lên lại được máy chạy khoảng 1 lúc nữa rồi mới tắt hẳn. Trung bình máy e để ko thì khoảng 1h-1%. E dùng máy O2s,tất cả mọi thứ đều sử dụng bình thường,e đã up lại các bản ROM khác mà vẫn ko được. Các bác cho hỏi nguyên nhân ko thực hiện và ko nhận được cuộc gọi có phải là do pin ko vậy? Ai biết xin chỉ giúp e với! Thanks!

Khả năng lớn là do pin chai. Do đó dung lượng thấp hơn báo chỉ thị % pin.

macquangson

kinh nghiệm của bản thân tôi là các bác lên thử cách thứ 2 tức là bịt 2 chân giữa thứ 2 3 lại dùng thử(tôi dùng Atom còn loại khác không biết) máy tôi thì chọc chọc tầm 30p thì tắt ngấm còn bịt lại thì tầm hơn 2 tiếng chắc tại cái mạch báo pin có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

macquangson

trước đấy thì dùng nhanh hết mà sạc cũng nhanh 20p là full h` bịt lại dùng lâu hơn chỉ tội chẳng biết bao h` nó hết để còn sạc cũng bất tiện nhưng phải chụi thôi ra quán mua pin vớ toàn pin lởm còn bực hơn

AngelLe

Pin dung lượng cao thì kèm theo cái nắp lưng rất to, nhìn cực kỳ mất thẩm mỹ!:D

Dù sao cũng tốt hơn đi đâu cũng kè kè theo cục sạc chứ :))
Được cái này thì phải mất cái kia thui =))

huysmall

trước đấy thì dùng nhanh hết mà sạc cũng nhanh 20p là full h` bịt lại dùng lâu hơn chỉ tội chẳng biết bao h` nó hết để còn sạc cũng bất tiện nhưng phải chụi thôi ra quán mua pin vớ toàn pin lởm còn bực hơn

Nếu pin dung lượng thường thì khả năng do mạch báo pin của bro ko chính xác (pin kém chất lượng)
Pin dung lượng cao thì máy ko hiểu chính xác đc dung lượng thực, bro sử dụng đến hết 100% do máy hiển thị thì vẫn có thể sử dụng thêm bằng cách dán chân báo pin (chân thứ 3 từ trái sang - cầm theo mặt thuận)

Mua cục pin dung lượng cao đi, 3 ngày còn chưa sạc lại nữa :))

Sure rồi bro. Thanks bro Thắng đã cung cấp thêm thông tin về thời lượng sử dụng pin.

QuangThang89

Pin dung lượng cao thì kèm theo cái nắp lưng rất to, nhìn cực kỳ mất thẩm mỹ!
Xài PPC rồi thì chú ý gì đến thẩm mỹ nữa hả bạn
Mua cục pin dung lượng cao đi, 3 ngày còn chưa sạc lại nữa
Sure rồi bro. Thanks bro Thắng đã cung cấp thêm thông tin về thời lượng sử dụng pin.
Mình chỉ nói lại giống như mấy mem trên PV thui, vì chính bản thân mình cũng chưa xài pin dùng lượng cao bao giờ :p, muốn mua nhưng chưa có..... hix, khổ thay đời sinh viên :((

HuynhThanh

Xài PPC rồi thì chú ý gì đến thẩm mỹ nữa hả bạn

Từ đó giờ mình xài rất nhiều dòng PPC rùi! Khi muốn mua mình quan tâm đầu tiên là dung lượng pin bạn à! Tính thẩm mỹ là ưu tiên hàng đầu!:D

quanktv

Từ đó giờ mình xài rất nhiều dòng PPC rùi! Khi muốn mua mình quan tâm đầu tiên là dung lượng pin bạn à! Tính thẩm mỹ là ưu tiên hàng đầu!:D

Mình cũng có quan điểm là máy phải đảm bảo tính thẩm mỹ. Bạn có thể mua một cục pin dung lượng 1600mah lắp vừa khít(mình dùng atomlife), mình dùng thấy cũng được, khoảng 4 ngày mới phải xạc(mình dùng ít, để mức sáng màn hình là 4, không dùng wifi, chỉ để nghe, gọi, nhắn tin và thình thoảng vọc cài đặt một số phần mềm). Nếu hôm nào vọc nhiều thì dùng khoảng 3 ngày.
Mình cũng đã sử dụng một cục dung lượng cao 3200mah thấy dùng được 8-9 ngày. quá đã nhưng để dành cho những lúc đi công tác vì lắp vào không đẹp lắm.
Mình mua của mem huysmall.

vuquang

xin hỏi Bro 1 quả pin dung lượng 3200mah của atom exec là bnhieu? vì e cũng đang muốn mua 1 quả dùng cho sướng

quanktv

xin hỏi Bro 1 quả pin dung lượng 3200mah của atom exec là bnhieu? vì e cũng đang muốn mua 1 quả dùng cho sướng

không biết có giống của atom life không, nếu giống thì 550K, nếu ở xa cần gửi qua bưu điện thì cộng thêm 30K tiền gửi chuyển phát nhanh nữa.

huysmall

không biết có giống của atom life không, nếu giống thì 550K, nếu ở xa cần gửi qua bưu điện thì cộng thêm 30K tiền gửi chuyển phát nhanh nữa.

Dòng họ Atom xài chung pin đó bro Quân. Nhưng nắp cho Atom Life sẽ khác đôi chút ở rìa trên cùng. :)

quanktv

Dòng họ Atom xài chung pin đó bro Quân. Nhưng nắp cho Atom Life sẽ khác đôi chút ở rìa trên cùng. :)

Có lẽ hôm nào bác huysmall nên chụp mấy cái ảnh về các loại máy khi lắp pin dung lượng cao vào để các mem tham khảo và quyết định xem có nên mua hay không. Chứ ban đầu mình cũng cứ hình dung phần nắp pin dày lên 3mm mà không dám mua. Nhưng sau nhìn tận mắt thấy cũng không vấn đề gì lắm. Nhưng quan điểm của mỗi người mỗi khác. Nên có ảnh tham khảo thì tốt hơn.

huysmall

Có lẽ hôm nào bác huysmall nên chụp mấy cái ảnh về các loại máy khi lắp pin dung lượng cao vào để các mem tham khảo và quyết định xem có nên mua hay không. Chứ ban đầu mình cũng cứ hình dung phần nắp pin dày lên 3mm mà không dám mua. Nhưng sau nhìn tận mắt thấy cũng không vấn đề gì lắm. Nhưng quan điểm của mỗi người mỗi khác. Nên có ảnh tham khảo thì tốt hơn.

Ko thể chụp hết dc vì bên Huy ko bán máy bro ah. Hey! topic này ko phải topic trao đổi pin bên Huy. Nếu cần thông tin Quân sang thread của Huy nhé. Thanks man.

chv_1

theo lời các mod và mem em dã thử và thấy cách này rất khả quan thời gian sử dụng pin tăng đáng kể. thank Hakkinen//

anhai

E thấy cách này vẫn ko cải thiện được gì,chắc phải mua cục pin mới thôi :(

orange_244

Banned
đúng rùi xài pin rin được ngày rưởi mua viên 3200 dc hẳn 4 ngày sướng thật:D

ngochoangimsat

à bác hakkinen ơi làm ơn cho em hỏi chút. Ở cách thứ nhất sau khi qua bước 2 rùi thì làm bước 3 để làm gì ạ, em không hiểu rõ lắm
Còn bước 4 em tưởng dung motor thì sẽ nhanh hơn nhiều chứ ạ, vì led thì dòng cực nhỏ, nhất là như cái hình bác chụp em thấy toàn dùng loại mắt tôm nên lại càng tiết kiệm
Mà tình hình em vừa phát hiện ra một điều, sau khi em dùng máy đến lúc tắt nguồn, đo 2 chân 2 và 4 vẫn còn 3.15v, nhưng đưa 1 con led vào thì nó chỉ chớp 1 cái rồi tắt luôn, nếu đang để led thì đo áp thì chỉ còn khoảng 2v.
Em liền lấy con pin dung lượng cao ra thử, thì mặc dù pin vẫn 100%(dùng bình thường vẫn 4 ngày) nhưng cũng không thể sáng con led đc ạ. Nguyên nhân do led thì không phải rồi, vì em rất nhiều led đủ các màu, và đều sống cả.

Bác đúng là..:)) bác cho con LED vào thế nó chết sặc tiết rồi còn sáng gì nữa!
Bạn nên dùng motor (đèn LED mà mắc vào bạn phải đấu qua điện trở giảm dòng cho nó không thì nó cháy ngay lập tức-Dòng làm việc của LED khoảng 10 -:- 20mA lấy khoảng 15mA làm ví dụ=>> Con điện trở nối tiếp với LED trước khi lắp vào pin là R = (3.7V-1.8V)/10 = 0.19K Omh lấy giá trị gần nhất là 2K Ohm) trời ơi xả bao giờ cho hết cái pin 1600 mAH. LED to làm việc khoảng 3V, Leb nhỏ và vừa khoảng 1,8V. Điện áp cao hơn mà lắp vào là dòng qua nó trở thành thác lũ nó ra đi không một lười từ biệt :D - cái ấy là kỹ thuật điện từ cơ bản thôi, bạn cứ tin ở mình