• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G BẢN QUỐC TẾ VÀ BẢN AT&T (LOCK)

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình là bản lock, ko fải của AT&T, cái chỗ logo của AT&T là một dãy mã số. Còn xem trong Model thì đít lại là 29C, ko hiểu móc ở đâu ra. Chắc là móc từ China.

Dễ của TRUNG HOA anh hùng lém!:)):)):))

walker

Máy em vừa mua bản QT của Nhật Cường, chữ Made in China ở vỏ hộp luôn. em còn chưa biết cách restore về ROM gốc nên ko biết thế nào

poseidon0380

theo mình cách này hết 90% là sai rồi!
Ex: bản bán ở thị trường Mỹ là hộp thấp! Phần còn lại là hộp cao cho dù unlock or not!
Theo mình ai mua máy ko nên theo cách trên! Cái này chỉ để tham khảo thôi!
Hàng đa số mua là đã bung rồi, làm sao mà chắc được! Chi khi mua nhớ giao kèo đang hoàn vì bản Global giá hơn 10c đâu phải là rẻ!
Hàng IP đều là Made in China hết! Ko có dòng chữ này mà là Made in XXX thì 100% là đồ dỏm!!! :D :D :D

vtp9x

theo mình cách này hết 90% là sai rồi!
Ex: bản bán ở thị trường Mỹ là hộp thấp! Phần còn lại là hộp cao cho dù unlock or not!
Theo mình ai mua máy ko nên theo cách trên! Cái này chỉ để tham khảo thôi!
Hàng đa số mua là đã bung rồi, làm sao mà chắc được! Chi khi mua nhớ giao kèo đang hoàn vì bản Global giá hơn 10c đâu phải là rẻ!
Hàng IP đều là Made in China hết! Ko có dòng chữ này mà là Made in XXX thì 100% là đồ dỏm!!! :D :D :D

Bài viết vào ngày 03/09 thời kỳ sơ khai so với bây giờ thì có nhiều biết đổi
bản bán ở thị trường Mỹ là hộp thấp! Phần còn lại là hộp cao cho dù unlock or not!
chính xác nhưng mình cũng đã nói rồi
Vâng! có 1 nguồn hàng iphone cũng dạng hộp cao ( gọi tắt 3G hộp cao ) đặc điểm tương tự iphone inter. như mình và "Anhtu" đã nói mình xin bổ xung thêm :
- 3G inter :khi restore lại iphone bạn bỏ bất kỳ 1 sim nào ( viettell, mobi, vina ...) thì trên itunes sẽ tự động unlock và active iphone ( sẽ bổ xung hình sau)
- 3G at&t: khi restore lại thì máy sẽ lock và bạn bỏ sim at&t vào thì sẽ active được.
- 3G hộp cao: khi restore lại thì máy sẽ bị lock không active được bằng cách trên mà phải dùng phần mềm active
ở đây mình chỉ nói đến vấn đề nguyên bản còn dùng công cụ "QuickPwn" thì như nhau.
- khi đã tham khảo bạn nên tham khảo hết rồi hả kết luận rất hữu ích đó bạn
p/s: Có 1 anh chàng say mê võ công anh ta vô tình nhật được 1 quyển bí kíp thượng thừa:
-lật trang đầu : nếu muốn luyện thì người luyện phải "thiến"
vì muốn trở thành cao thủ nên anh ta quyết đĩnh tự "thiến" mình
- Lật trang tiếp theo: tuy nhiên không thiến cũng không sao :D

tieunho

Các huynh cho hỏi, Xếp mình đem về cái unlock quốc tế ( mua bên Sing )nhưng bỏ sim không báo no service nhưng lại không có sóng. Mong các huynh giúp giùm.

vtp9x

Các huynh cho hỏi, Xếp mình đem về cái unlock quốc tế ( mua bên Sing )nhưng bỏ sim không báo no service nhưng lại không có sóng. Mong các huynh giúp giùm.

Cái unlock là gì ? chắc máy bạn là bản lock rồi nên mới có hiện tượng như vậy ( chỉ hiện ... thôi ). phải mua thêm sim ghép mới xài được bạn à

neo1105

Em là lính mới (bên S60v3 sang), em đang tính mua con IP 3G - inter mà thấy hoang mang quá.
Về chất lượng hay cách phân biệt thật giả thì em cũng hiểu phần nào qua những kinh nghiệm các bác đã chia sẻ rồi.
Nhưng cho em hỏi, giá IP 3G - inter tại Hà Nội bây giờ mua bao nhiêu là hợp lý. Ngoài ra cho em hỏi luôn tính đến bấy giờ IP 3g-inter có xuất xứ từ những nước nào rồi (hay vẫn chỉ là HK và Italy) và giá gốc của nó mua bên nước ngoài là bao nhiêu.
Các bác cho em vài lời khuyên để tham khảo được không.
Cảm ơn các bác!

vtp9x

Em là lính mới (bên S60v3 sang), em đang tính mua con IP 3G - inter mà thấy hoang mang quá.
Về chất lượng hay cách phân biệt thật giả thì em cũng hiểu phần nào qua những kinh nghiệm các bác đã chia sẻ rồi.
Nhưng cho em hỏi, giá IP 3G - inter tại Hà Nội bây giờ mua bao nhiêu là hợp lý. Ngoài ra cho em hỏi luôn tính đến bấy giờ IP 3g-inter có xuất xứ từ những nước nào rồi (hay vẫn chỉ là HK và Italy) và giá gốc của nó mua bên nước ngoài là bao nhiêu.
Các bác cho em vài lời khuyên để tham khảo được không.
Cảm ơn các bác!

Tham khảo thêm http://pdaviet.net/showthread.php?t=43154 .
Về giá thì mỗi nơi 1 giá ( giá + chi phí vận chuyển + phục vụ + thương hiệu + chế độ bảo hành .... ) nên không thể so sánh được
Wedsite thao khảo :
http://tintucdtdd.vn/
http://hnammobile.com/
http://muabandtdd.com/
http://nhatcuong.com/
....

gamo2003

Theo em nghĩ các bác phân tích vẫn còn thiếu , Em lấy một ví dụ đơn giản thui :
Một con iphone 3G bị ăn táo mang đến đưa cho bác làm , các bác có dám khảng định là bản World không? Và có giám up lên Firmware 2.2.1 ko?
Em chỉ nói đấy là Ví dụ thui nha.

ThAngNgO_

Theo em nghĩ các bác phân tích vẫn còn thiếu , Em lấy một ví dụ đơn giản thui :
Một con iphone 3G bị ăn táo mang đến đưa cho bác làm , các bác có dám khảng định là bản World không? Và có giám up lên Firmware 2.2.1 ko?
Em chỉ nói đấy là Ví dụ thui nha.

chẳng ai dại gì up lên 2.2.1 gốc cả :)):))

Germaniteen

dám up chứ lên 2.2.1 custom! :D
Nói chứ phải restore lại thử cái 2.2 origin coi sao! Chứ dại dột mà xài 2.2.1 origin là xong luôn!

ancola66

Super V.I.P
Mình thì là dân mới thoai:p. Nhưng ý kiến của mình là thế này:
*Nếu Cửa hàng khẳng định với bạn đó là bản World thì bạn yêu cầu họ Restore về FW gốc (2.2.1) theo cách Download trực tiếp FW (Chứ không nhấn Shift + Restore để link tới FW có sẵn trên PC).
*Làm kiểu này nếu đó là bản lock thì "Chết nhăn răng"
*Làm kiểu này hơi lâu một tí vì phải tải FW nhưng theo mình là đảm bảo:D
*Sai sót chỗ nào xin anh em chỉ giáo:p

ThAngNgO_

*Nếu Cửa hàng khẳng định với bạn đó là bản World thì bạn yêu cầu họ Restore về FW gốc (2.2.1) theo cách Download trực tiếp FW (Chứ không nhấn Shift + Restore để link tới FW có sẵn trên PC).

cách này chuẩn nhất luôn , chậm mà chắc :D

AnhTu

Super V.I.P
Mất thời gian, có mang USB theo có sẵn FW mới nhất (2.2.1) thì quăng ra cho test luôn.

tnguyen_99

Các bạn ơi cho mình hỏi:Máy của mình có Model #:MB489PL
Check trong http://support.apple.com/kb/HT1937 mới biết là hàng xuất xứ ở Poland,đã được unlock bởi carrier chứ không phải từ Apple như hàng Hongkong.
Câu hỏi của mình là carrier nó unlock bằng cách gì vậy?Hình như chưa nghe ai nói qua.
Cám ơn.

ancola66

Super V.I.P
Mất thời gian, có mang USB theo có sẵn FW mới nhất (2.2.1) thì quăng ra cho test luôn.
He! he! he! tất nhiên là nếu thợ như AnhTu thì biết mà mang theo FW gốc 2.2.1 luôn roài:)). Còn chưa dùng IP lần nào đã biết FW mặt mũi nó ra sao:-? (Mà đa số là vậy). Không có chiêu này thì mình nghĩ bản Lock vẫn thành bản World như thường với FW 2.2.1 Custom =))

sub

Đây là số máy iP của em, pác nào biết cách check dùm em xem là bản World hay unlocked vậy
SN: 879038YZY7H
Model: MB489T
Sao model máy em không có /A vậy mấy pác? Em gắn sim vô, báo "No Service" 1 lúc rồi mới có "MobileFone".
Cám ơn các pác

Germaniteen

Đây là số máy iP của em, pác nào biết cách check dùm em xem là bản World hay unlocked vậy
SN: 879038YZY7H
Model: MB489T
Sao model máy em không có /A vậy mấy pác? Em gắn sim vô, báo "No Service" 1 lúc rồi mới có "MobileFone".
Cám ơn các pác

Nếu model MB489T /A là từ Ý hàng World đó!
Nếu model MB489TU/A là hàng locked nhé!

tuankietlk1992

Các bác ơi chị em mua cái Iphone cho em được 2 tuần rồi mà em gà lắm ko biết chi hết cho em hỏi vài điều nha nếu mà câu hỏi có ngốc quá thì cũng đừng có chửi em mà tội nghiệp.Câu hỏi như sau
1.Carrier là gì vậy các bác ,rùi có carrier hay ko có là sao?
2.Active itunes là gì vậy? Có phải là down itunes về rùi cắm Ip vào thì nó nhận ra thiết bị phải ko?
3.Ip của em là 3G 8G , cắm vô máy thì itunes nhận ra thiết bị nhưng em ko biết sao để chép nhạc qua hết.
4.Ip của em có
Model MB489X/A
SN 869076L3Y7H
IMEI 011810005823256
EM NÓ GIÁ 12TR4 cho em hỏi nó là bản gì hả các bác.
Em chân thành cảm ơn các bác trứoc.

Status
Không mở trả lời sau này.