• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

Nguyenson318

Không thấy hỗ trợ Update FW cho N-Gage Classic bằng cách này! Buồn quá. Có cách nào cho N-Gage C mà không cần dùng Box không các bác???

Kojiro

Super V.I.P
Không thấy hỗ trợ Update FW cho N-Gage Classic bằng cách này! Buồn quá. Có cách nào cho N-Gage C mà không cần dùng Box không các bác???

7610 còn ko được hướng chi Classic :) Qua box thôi bạn à.

nvtn

Các bác cho hỏi N96 có tận 3 bản: RM247, RM472, RM 297. Máy có bản RM 472 có thể up sang RM 247 hoặc RM 297 được không?
Có bác nào đã làm rồi, xin giúp đỡ nhé.
Cám ơn!

tiencongaicon

em sử dụng NSU cho 6120c chỉ lên đc 5.11 mà theo em biết bây h firmware mới là 7.02..làm thế nào bây h các bác..bác nào chỉ dùm em với.

i_love_baby387

em sử dụng NSU cho 6120c chỉ lên đc 5.11 mà theo em biết bây h firmware mới là 7.02..làm thế nào bây h các bác..bác nào chỉ dùm em với.

Bạn dùng JAF để up đi. Down trực tiếp bản 7.02 về rồi up^^

Posted via Mobile Device

Nguyenhuycu

Cái này dùng được cho máy bị die do up bằng NSU không mấy bác..Nếu có thì kết nối với máy tính bằng cách nào trong khi điện thoại không khởi động lên complete được..Mong các pro chỉ giáo giúp!!.Cảm ơn nhiều

thanhnam711

huhuuhuuuu mừng quá mấy năm rồi mới đc nhìn con n77 trong trạng thái mới 4mat. thanks to all

hhkkll

Cho e hoi cai phoenix nay co the chay lai firmware hien tai dag cai tren may dc hok? Vd may dt dag cai fw v7.0 h muon chay lai ban do, v7.0, do may co 1 so loi. Ai bik giup e. Thanks. Sr, e post tren mobile nen hok go dau dc, thong cam gium e. Thanks.

nguoivetucoiam

Cho mình hỏi lỗi catastrophic failure là lỗi gì vậy? Nó hiện ra lúc mình cài gói firmware cho điện thoại vào máy tính rồi tắt luôn quá trình cài đặt. Mong các bạn chỉ dẫn giúp .Cảm ơn nhìu lắm

tuyetha

Cho mình hỏi lỗi catastrophic failure là lỗi gì vậy? Nó hiện ra lúc mình cài gói firmware cho điện thoại vào máy tính rồi tắt luôn quá trình cài đặt. Mong các bạn chỉ dẫn giúp .Cảm ơn nhìu lắm

Bạn dùng nàrim hay gì đó của anh Kọỉo mà tải f.Ư đã bung sẵn,chỉ có mấy chục Mb à,rồ up qua J.A.F xem,mình làm được rồi đấy,dễ lắm

Posted via Mobile Device

nguoivetucoiam

Cảm ơn bạn nhìu nhưng mà navifirm hông kím được f.w bung sẵn của E62 bản RM-88 206180617 E62-1 bạn tìm giúp mình với thanks trước nha.

tuyetha

Cảm ơn bạn nhìu nhưng mà navifirm hông kím được f.w bung sẵn của E62 bản RM-88 206180617 E62-1 bạn tìm giúp mình với thanks trước nha.

Bạn tìm thử chưa,mình nhớ là có cả cho E62,vì mình up cho E65 mà.Bạm tìm lại thử xem.
Ps:hic!Giúp bạn mà mình thấy ớn ớn,lành lạnh hì hì

Posted via Mobile Device

nguoivetucoiam

Mình tìm thử òi, mình chọn E62 nó hông hiện ra gì hết trong khi chọn mấy dòng khác thì nó tìm thấy, nãy giờ ngồi cày nát cái máy mà hông tìm cách gì cài bản datapacket được nó cứ báo lỗi catastrophic failure òi tắt ngúm. Hix!

tuyetha

Mình tìm thử òi, mình chọn E62 nó hông hiện ra gì hết trong khi chọn mấy dòng khác thì nó tìm thấy, nãy giờ ngồi cày nát cái máy mà hông tìm cách gì cài bản datapacket được nó cứ báo lỗi catastrophic failure òi tắt ngúm. Hix!

Cái này thì mình chịu rồi,mình chưa chạy thử bao giờ,mình chỉ toàn tải file bung rồi up thôi.Bạn thử tải lại bản khác xem,

Posted via Mobile Device

nguoivetucoiam

Cảm ơn bạn nhìu nghe!! còn một zấn đề nho nhỏ nữa là máy mình bị deadphone òi hông hỉu sao cài tới nửa chừg nó hông chịu nhận phone nữa trong khi mình đang cắm sạc zới cable đầy đủ. Sau đó mình thử flash ở chế độ deadphone thì nó bị zầy

Còn đây là Results:
Mã:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AB81
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 6.85.10.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\

Searching for default location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13.c00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13_Cingular_prd.V100
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_cp_0530924_Cingular_USA_2.2.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13.c00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13_Cingular_prd.V100
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_cp_0530924_Cingular_USA_2.2.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AB81
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000AB81
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 06.02.002
    Elf2flash 07.02.000 RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
...................Loader Sent!
Stage 2 starting.........................................................Loader Sent!
Stage 3 starting.........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...
Giúp mình lần nữa nhé cảm ơn mí bạn nhìu lắm!