• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài android cho Kaiser

hoatienii

[Android ROM] Myn's Warm Donut

mình vừa cài thành công android vào NAND (cài vào máy chứ ko chạy bằng thẻ nhớ nhé). Dùng tốt lắm các Bác à. Vui quá! Dùng kaiser có nhiều cái để vọc phá quá :D

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Lập topic chỉ có ghi vậy thôi hả. Bó tay.
Sao ko up bài hướng dẫn hay hình minh họa.
Định vào xem mà.... :(

hoatienii

1. Format thẻ định dạng FAT32
2. Tải về file này về giải nén, copy vào thẻ nhớ, nhớ để ở thư mục gốc của thẻ nhớ nhé.
hãy đặt thẻ SD vào điện thoại của bạn.
3. Tải file NBH mới nhất tại đây chọn file bắt đầu bởi từ kaisimg.. nhé (kaiser mà :D)
4. Đổi tên tập tin NBH vừa down về thành "RUU_signed.nbh" (đối với máy mình thì mình dùng file kaisimg-panel3-320-18-03-10.nbh,)
5. Tải cái này về rồi cho file RUU_signed.nbh vào trong đó.
6. vào bootloader chạy ROMUpdateUtility.exe (tương tự như up ROM cho winmo mà)
7. Ngay sau đó thanh tiến trình kết thúc điện thoại sẽ tự động khởi động lại
8. Bây giờ, xem cẩn thận trong suốt quá trình khởi động Linux ... sẽ có một tin nhắn này "Hold down Volume Up or D Pad". lúc này bạn ấn và giữ phím D-pad

Phím D-pad là phím giữa phím số 3 và 4 đó :D
9. Bây giờ bạn sẽ thấy một menu màu đen và trắng. Chọn lựa chọn 1, Install system
Sau khi cài xong bạn ấn Quit
OK, bạn chờ tí sẽ có kết quá :D

Các bạn tham khảo thêm ở đây nè
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=5602064&postcount=1195
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=651861

Nhớ là máy phải cài HardSPL rồi nhé, không thì thành cục gạch hehe

Chỉnh sửa cuối:

minhloc1402

Trước em cũng có thử test cái android này nhưng là cài vào thẻ nhớ, chẳng biết cái của bác chỉ hay không chứ hồi đó vọc vọc rồi lại về winmo vì android này chẳng biết kiếm thêm soft với game ... ở đâu hết :D

hoatienii

Trước em cũng có thử test cái android này nhưng là cài vào thẻ nhớ, chẳng biết cái của bác chỉ hay không chứ hồi đó vọc vọc rồi lại về winmo vì android này chẳng biết kiếm thêm soft với game ... ở đâu hết :D

cài ứng dụng được chứ bạn. Vào mục android của pdaviet down những ứng dụng có đuôi .apk về mà cài. Cài được mà. Chạy ầm ầm

dangduc

Kết nối thì cắm vào usb vào máy , sau đó cài vào thôi . Bản này là Android 1.6 không phải bản 2.1

Mạng MobiFone thì nó nhận là Vietnam Mobile T =))

Chỉnh sửa cuối:

hoatienii

Sau khi cài cái này cho Kaiser thì kết nối với PC như thế nào nhỉ các bác?
Thì kết nối theo kiểu của Android chứ sao... Mình nghĩ là vậy....:p

dùng HTC sync dành cho Android để đồng bộ nhưng tạm thời chưa hổ trợ các Bác à.

Kết nối thì cắm vào usb vào máy , sau đó cài vào thôi . Bản này không là Android 1.6 , bản 2.1 không hiểu sao không thể cài được :D

Mạng MobiFone thì nó nhận là Vietnam Mobile T =))
Bản này là Warm Donut 1.6 đấy bạn. Bản này hổ trợ đầy đủ nhiều tính năng lắm. Bản 2.1 còn thiều 1 số tính năng, vd như camera

Chỉnh sửa cuối:

peterndl

Cái này trước có cài rồi, nhưng có ai biết set ip cho wifi ko? nó chỉ nhận ip động mà ko thấy chỗ nào để set ip cả.

dangduc

dùng HTC sync dành cho Android để đồng bộ nhưng tạm thời chưa hổ trợ các Bác à.

Bản này là Warm Donut 1.6 đấy bạn. Bản này hổ trợ đầy đủ nhiều tính năng lắm. Bản 2.1 còn thiều 1 số tính năng, vd như camera

Cái này ý mình nói là 1.6 không phải 2.1 ý , nhưng gõ nhầm , mình vừa cài xong mà ^^

hoatienii

cần gì kết nối với PC chứ, android chạy trên kaiser như vậy là ok lắm rồi, chạy gần như hầu hết mọi chức năng cơ bản như: nhắn tin, call, wifi, bluetooth... làm sao có thể đòi hỏi nhiều được chứ. Mua 1 cái máy mà có thể chạy được android, chạy được winmo, như vậy là thỏa mãn lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Mình cắm lên Win 7 , vào cổng USB, nó tự tải về Driver cho Android Phone, Driver hiện Disk Driver, và trên Giao diện Android báo Connected to PC

dangduc

Mới up bản 2.1 , đẹp, nhưng phải cái nó không support Camera :D Bluetooth với Wifi thì chắc có fix, chưa thử ! Có khi PDAViet ta lập box Andorid cho Kaiser thì hay phết nhỉ ^^

Chỉnh sửa cuối:

hoatienii

Bản 2.1 chạy chạy chậm lắm, ko hổ trợ đầy đủ như bản 1.6 này. Nhưng giao diện đẹp thấy cũng ghiền :D

dangduc

Em cài rồi, đang dùng, rất nhanh , không có chậm :D Bác cài mấy cái kia có nhận 3G hay GPRS ko ?

Nguyenson318

Bản 2.1 cài như thế nào các bác hướng dẫn cụ thể 1 tý nhé! Mình vào tra xda nhưng không rành tiếng Anh nên đành chịu!