• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài android cho Kaiser

abusalad

các bạn ơi cho mình hỏi trước đây kaiser của mình xài wm nhận sóng wifi ở nhà bình thường, nhưng từ khi cài android nó không thấy sóng wifi ở nhà nữa trong khi bắt được tất cả sóng xung quanh và vào được bình thường, cái router wifi ở nhà mình hiệu tenda w311 vẫn đang xài wifi laptop vô ầm ầm, thật khó hiểu

hixer

Em cài xong nhấn Quit nó báo là :
ANDROID [ 19.368206 ] init : Unable to open persistent proper ty directory/data/property errno: 2
Nó báo lỗi như vậy , thành ra máy em bây giờ chẳng bik làm sao để cài tiếp Android , muốn đưa về WM cũng chẳng dc . Ai bik cách khác phục làm ơn help em vứi . Chắc cái mày ra cục gạch quá @@!

ANDROID [ 19.368206 ] init : Unable to open persistent proper ty directory/data/property errno: 2
Nó báo lỗi như vậy , thành ra máy em bây giờ chẳng bik làm sao để cài tiếp Android , muốn đưa về WM cũng chẳng dc . Ai bik cách khác phục làm ơn help em vứi . Chắc cái mày ra cục gạch quá @@!
Bạn tháo pin và đưa mấy về Bootloder rồi úp lại rom thôi mà...

abusalad

up lại rom là xong à, cứ mạnh tay đê kaiser trâu bò lắm, con của mình hành tơi tả mà vẫn chiến đấu tốt ^^

pro_hvtc

up lên là k muốn quay về nữa,vì nó quá nhanh so với wm , hơn nữa lại cực đẹp mắt,chỉ tội các ứng dụng thì bấm vào đâu là tịt ở đó,chán. Cái này mà dùng để show hàng thì tuyệt,nhắn tin vô đối,hoho. Mình vẫn dùng chẳng muốn quay về wm nữa.

abusalad

up lên là k muốn quay về nữa,vì nó quá nhanh so với wm , hơn nữa lại cực đẹp mắt,chỉ tội các ứng dụng thì bấm vào đâu là tịt ở đó,chán. Cái này mà dùng để show hàng thì tuyệt,nhắn tin vô đối,hoho. Mình vẫn dùng chẳng muốn quay về wm nữa.

bạn thử dùng bản eclair 2.1 này xem mình thấy rất ổn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=700669, mình up lên froyo 2.2 rồi lại trở về bản này vì kaiser lên 2.2 vẫn còn lỗi camera trong khi bản này hầu như fix hết lỗi ứng dụng rồi đó bạn

pro_hvtc

bạn thử dùng bản eclair 2.1 này xem mình thấy rất ổn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=700669, mình up lên froyo 2.2 rồi lại trở về bản này vì kaiser lên 2.2 vẫn còn lỗi camera trong khi bản này hầu như fix hết lỗi ứng dụng rồi đó bạn

Cám ơn bạn nhé,mình sẽ vọc tiếp thôi,khà khà,nhìn android mà thèm,mình thấy nó thiết kế rất tuyệt,hơn nữa check mail thì pro hơn hẳn wm. khà khà. à,bạn cho mình hỏi là : Mình dùng chương trình mở nhạc măc định của máy,nhưng nó k có chức năng mở nhạc theo thư mục,mà nó cũng k scan the nhở,thế nên chẳng load nhạc được,muốn mở lại dùng astro,gét. bạn có biết cách khắc phục hoặc chương trình mở nhạc nào hay hơn k? giúp mình với

hoanghieu11111

minh cung bi nhu vay..hic
pro nao huong dan dum dc ko

thaiduong2007

tớ up cái nì vô dùng từ hôm qua tới h PIN còn nguyên xi chưa hụt tý nào. ảo quá chừng
chưa có DK thử wifi nên hok rõ có dùng đc hok. tý thử bản 1.6 xem sao

hoanghieu11111

tớ up cái nì vô dùng từ hôm qua tới h PIN còn nguyên xi chưa hụt tý nào. ảo quá chừng
chưa có DK thử wifi nên hok rõ có dùng đc hok. tý thử bản 1.6 xem sao
bác hướng cho em đc kô,cài bản 2.1 chăng đc cứ báo lỗi "Unable to open persistent proper ty directory/data/property errno: 2"
chán thât

thaiduong2007

bác hướng cho em đc kô,cài bản 2.1 chăng đc cứ báo lỗi "Unable to open persistent proper ty directory/data/property errno: 2"
chán thât

tớ làm theo HD của chủ thớt và tham khảo thêm ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=636024
bạn làm chậm từng bước một theo HD trên xem có dc ko. tui cài nhẹ tênh à
chỉ có mỗi cái thông báo nhấn giữ phím Dpad là phải thật chú ý ko nó qua mất. nếu ko kịp thì chọc reset làm lại
tui mới cài bản Warm donut RLS5 ko sài đc camera có khi tý nữa lại cài 2.1

aqua125

Mấy bác tổng hợp lại dùm em cách cài Android lên Kaiser với. Lâu rồi không vào box Kaiser thấy cái này cũng hay hay. Vọc Kaiser đúng là sướng thiệt. Hix hix

dainguyenhai

có bác nào ở HN giúp em với, con Kaiser của em cài Adroid 1.6 vào máy, mà thấy mà hình nhòe quá,không nhận wifi và camera, bây giờ muốn cài về Winmo hoặc bản Adroid ổn định hơn khác mà không biết kết nối với PC thế nào ( em mới Vọc Winmo và Adroid vài buổi chẳng biết gì mấy, coi như trình = 0 đi, trước giờ chì dùng Sym hoặc IOS hoặc nokia1200... ) bác nào rành mấy vụ này và ở HN cho em sang cắp sách theo học với ah, tiện thể anh em giao lưu luôn........rất mong các bác giúp đỡ
Yahoo : dainguyenhai@yahoo.com hoặc Phone 097 558 7222

dat_cang2

Có bác nào biết bài hướng dẫn cài android lên thẻ cho kaiser ko, em thích dùng android nhưng mà xóa đi bản win mo mất hết dữ liệu thì tiếc lắm

Có bác nào biết bài hướng dẫn cài android lên thẻ cho kaiser ko, em thích dùng android nhưng mà xóa đi bản win mo mất hết dữ liệu thì tiếc lắm
Android chạy trên thẻ nhớ và chạy song song với Win nên không bị mất dữ liệu Win đâu...

dainguyenhai

he em vọc được rùi các bác ah, nhưng con Kaiser của em lại cho về Winmo 6.5, còn em HD2 em đang chạy Dual Boot, và đang dùng Adroid là chính, công nhận là Adroid nhiều Soft ,App,Game.. và 1 cái nữa là Adroid nhận được 16tr màu lên nhìn long lanh quá, em dùng gần 1 tuần rùi chưa thấy lỗi lầm gì cả, cái Sense của nó cũng đẹp ( đang chạy Fryo 2.2 bản Matc 1.6 )

balisa_1801

Đọc hết topic khó hiểu quá: Link tải các phiên bản ko thấy, hướng dẫn bắt đầu cho đến khi thành công ko có, ưu điểm và nhược điểm chưa đưa ra chính xác?