• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài android cho Kaiser

dangduc

Hehe mình ko thấy nhận 3G, GPRS gì cả :D.

Thế mới acay, em dùng Mobifone, nó nhận là Vietnam mobile , mà có một cái Vietnam Telecom, em nghĩ là Viettel Telecom :D , set GPRS rồi mà chả nhận gì , bực cả mìn ;)) ! Chỉ được cái đẹp đẹp , có khi bố trí về với Win Mobile thôi :D

peterndl

Chạy 2 hệ điều hành cũng đc mà :p, lâu lâu nhảy wa Android khè thiên hạ chơi ;))

dangduc

Cái cài 2 cái OS lại phải phân vùng, chia partition :D , dùng 1 cái thôi :D

Nguyenson318

Cái cài 2 cái OS lại phải phân vùng, chia partition :D , dùng 1 cái thôi :D

dangduc giải thích rõ hơn 1 tý đi!

Bác nào đã cài đặt thành công và kết nối GPRS (hoặc 3G), Wifi... thì hướng dẫn cụ thể cho mọi người cùng thực hiện nhé. thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

dangduc giải thích rõ hơn 1 tý đi!

Bác nào đã cài đặt thành công và kết nối GPRS (hoặc 3G), Wifi... thì hướng dẫn cụ thể cho mọi người cùng thực hiện nhé. thanks!!!

Cái này ở riêng VN mình thì chưa có support để dùng được 3G hay GPRS của VN mình gì đâu, mới chỉ nghe gọi, nhắn tin, vọc phần mềm của Android thôi, ở Mỹ thì ok :d

Nguyenson318

Đã kết nối GPRS (cũng như 3G) được rồi các bồ nhé. Cách cài đặt như sau:

1. Từ màn hình Home nhấn phím Menu (phím Windows) Settings > Wireless & networks > Mobile Networks > Access Point Names, lại nhấn Menu > New APN
2. Mục Name gõ viettel3G (tùy ý), APN = v-internet (nếu là Vina thì điền APN = m3-world, name và pass = mms ---> các bồ tự tìm hiểu thêm đối với mạng khác)
3. Lại nhấn Menu > Save rồi nhấn phím Back
4. Click chọn vào nút tròn bên cạnh profile vừa tạo (viettel3G) để nó nổi xanh (kích hoạt). rồi bấm phím Back cho đến khi thoát về màn hình Home là xong.

Sau đó bạn chờ 1 lúc phone tự động kết nối và hiện biểu tượng 3G (hoặc chữ H) bên cạnh cột sóng là nó đã hoạt động. Nếu chờ mãi không thấy thì có thể bật chế độ AirPlane rồi lại tắt đi (để áp đặt phone dò lại tín hiệu mạng) hoặc cũng có thể restart lại.

ongtieu

cài android bằng thẻ nhớ được không bác?
mình chạy hardspc bằng pc không được,chạy bằng thẻ nhớ thì được.không biết up rom bằng pc được không nữa
đã cài android được rồi, nhưng mình không set gprs cho nó được, và không bật wifi được!!!

Chỉnh sửa cuối:

tungphamit

bạn chưa có hardspl nên ko up rom được đâu (up thì tiêu máy luôn đó). bạn nên chạy trên thẻ nhớ. bạn update cái này để chạy được wifi http://www.mediafire.com/download.php?4bdjdzyjtzy

em cài đc rồi nhưng không dùng đc wifi bác ạ. Down cái của bác về nó ra androidupdate_WifiRL4_110.tar copy file này vào thẻ nhớ rồi chạy hả bác:D hay sao bác chỉ rõ cho em cái android chạy rất nhanh hehe

Nguyenson318

em cài đc rồi nhưng không dùng đc wifi bác ạ. Down cái của bác về nó ra androidupdate_WifiRL4_110.tar copy file này vào thẻ nhớ rồi chạy hả bác:D hay sao bác chỉ rõ cho em cái android chạy rất nhanh hehe

Cách fix Wifi như sau:

1 - Bạn down cái đó về rồi giải nén ra (nhớ là file có đuôi là .tar - nếu không nhìn thấy đuôi này thì vào Folder Options của PC để chỉnh trong Menu View -> bỏ chọn trước dòng Hide extensions for know file type cho nó hiện đuôi của file) rồi Rename thành file androidupdate.tar sau đó copy vào Folder andboot trên Thẻ nhớ (sdcard);
2 - Khởi động lại Kaiser (chọc Reset) sau khi máy chạy đến dòng chữ "Hold down Volume Up or D Pad" thì lúc này bạn ấn và giữ phím D-pad (phím chính giữa);
3 - Rồi bấm vào Menu có chữ install update (trên màn hình nhé) và đợi một tý;
4 - Tiếp đó chọn dòng chữ fix permissions và đợi 1 tý nữa;
5 - Tháo Pin ra rồi lắp lại ngay và bật Máy lên để nó tự chạy, không cần can thiệp gì nữa (cũng có thể ấn Reset);

Chúc bạn thành công!

tungphamit

cám ơn bác Nguyenson318 em đã cài được wifi cho máy rồi
Hệ điều hành này hay lắm các bác ạ
có trang web chia sẻ phần mềm dành cho hệ điều hành android. Các bác nào thích vọc thì cài wifi như bác sơn đã viết sau đó ra quán cafe cầm con kaiser chạy wifi vào trang web dưới đây down các phần mềm về nhé
À đúng rồi lúc down về xong các bác cài vào máy của mình bằng cách ấn settings sau đó chọn allow install. Lúc đầu máy nó chặn không cho cài thêm chương trình vào các bác ấn dấu tích vào dòng đầu tiên rồi cài vô tư nhé:D
http://www.androidfreeware.org/
em đã check
anh em ta cùng chia sẻ với nhau cám ơn pdaviet

Nguyenson318

cám ơn bác Nguyenson318 em đã cài được wifi cho máy rồi
Hệ điều hành này hay lắm các bác ạ
có trang web chia sẻ phần mềm dành cho hệ điều hành android. Các bác nào thích vọc thì cài wifi như bác sơn đã viết sau đó ra quán cafe cầm con kaiser chạy wifi vào trang web dưới đây down các phần mềm về nhé
À đúng rồi lúc down về xong các bác cài vào máy của mình bằng cách ấn settings sau đó chọn allow install. Lúc đầu máy nó chặn không cho cài thêm chương trình vào các bác ấn dấu tích vào dòng đầu tiên rồi cài vô tư nhé:D
http://www.androidfreeware.org/
em đã check
anh em ta cùng chia sẻ với nhau cám ơn pdaviet

Bạn chạy Android trên Kaiser có thấy hao pin nhanh không? Mình cũng khoái cài Android lắm nhưng mỗi tội sụt pin nhanh quá, đâm hoảng!

abusalad

các bạn cho mình hỏi tí, khi chuyển qua android thì mình muốn trở về winmo phải làm thế nào? bây giờ khi up lên android rồi khi reset mình không vào được bootloader thì làm sao cài được đây?>

Nguyenson318

các bạn cho mình hỏi tí, khi chuyển qua android thì mình muốn trở về winmo phải làm thế nào? bây giờ khi up lên android rồi khi reset mình không vào được bootloader thì làm sao cài được đây?>

Buộc phải up lại ROM thôi bạn ạ! Android chỉ cài cho vui thôi, vì mình thấy rất nhanh hao pin và/hoặc khi kết nối 3G thì tốn "xiền" lắm...

tudokhung

Kaiser chạy được Android 2.2 nhìn cũng đẹp, mỗi tội cài phần mềm mất công quá. Vì vậy, quyết định trở về với WM cho chắc. Bạn cứ làm theo cách cũ là vào được boot (reset Pow+cam). Sau đó cài lại win như bình thường.

abusalad

à mình reset duoc ròi, dạo này up room hoài nút power nó bị lờn nhấn mạnh mới ăn, à bạn cho mình hỏi android 2.2 xài có gì mới hông? mình đang cài 1.6 thấy xài mượt hơn wm nên cũng k muốn về wm nữa mặc dù wm có nhiều soft hơn