• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài android cho Kaiser

thaiduong2007

Đọc hết topic khó hiểu quá: Link tải các phiên bản ko thấy, hướng dẫn bắt đầu cho đến khi thành công ko có, ưu điểm và nhược điểm chưa đưa ra chính xác?

HD thì bài #3 khá đầy đủ mà. còn lại thì có mấy người sài đâu nên ưu nhược còn hạn chế lắm. cá nhân tui thì về WMo vì em nó sài PIN hoang phí quá 1 ngày là hết rùi. xạc hoài chai hết PIN( WMO dc ngày rưỡi:() ngoài ra cài nhiều AP gây lỗi + treo máy.
nếu để nguyên xi hoặc cài it APP thì chay tít mù. giao diện đẹp hiệu ứng đồ họa miễn chê loa ngaòi kêu phèng phèng như mấy anh chai nờ:))
chụp ảnh xấu mù ko quay fim dc....
nói chung tương lại thì droid bá cháy. lỗi là do vay mượn từ dòng khác chứ nếu KAISER đc đầu tư viết riêng thì...
còn 1 lý do con con nữa khi về WMO là thấy thằng google nó quản lý mình ghê quá nắm từng chân tơ kẽ tóc ten địa chỉ vị trí mình đang đứng... vừa tức vừa sợ
xì PAM tý đỡ buồn ngủ. có gì ko đúng chém khẽ em nhờ :))

nongdanb

minh thuong up rom kaiser bang the nho. doc topic ko hieu may ,bac nao huong dan chi tiet kem hinh anh cho em voc voi dc ko.xin mod dung xoa em online bang kaiser ko co vietkey cam on nhieu

millenary

bạn thử dùng bản eclair 2.1 này xem mình thấy rất ổn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=700669, mình up lên froyo 2.2 rồi lại trở về bản này vì kaiser lên 2.2 vẫn còn lỗi camera trong khi bản này hầu như fix hết lỗi ứng dụng rồi đó bạn

có ai down giúp em về với. em đang kí tài khoản bến XDA nhưgn mãi ko duoc

sao ko nhận thẻ nhớ nhỉ, may em bi no khoa the nho roi

Chỉnh sửa cuối:

aqua125

Không biết sao em cài vào xài được vài ngày khởi động lại máy không boot vào android được. Có ai biết không vậy?

glassesmanvn

Mình dùng qua rồi, thấy rối như con mối, chẳng biết làm thế nào để bung lại các thứ cần dùng (danh bạ và sms) nên đành quay lại WM, chắc để kiếm thêm con PPC khác để sử dụng rùi dùng Kaiser vọc vậy... nói chung là giao diện đẹp, cảm ứng tốt, nhạy... nhưng ngược lại thì vì chưa quen và khi khởi động máy thì nó bắt phải nhập accout... rùi tốn thêm "xiền" cho GPRS... đủ cả -> quay về winmo cho lành...

trucdemo

Cách fix Wifi như sau:

1 - Bạn down cái đó về rồi giải nén ra (nhớ là file có đuôi là .tar - nếu không nhìn thấy đuôi này thì vào Folder Options của PC để chỉnh trong Menu View -> bỏ chọn trước dòng Hide extensions for know file type cho nó hiện đuôi của file) rồi Rename thành file androidupdate.tar sau đó copy vào Folder andboot trên Thẻ nhớ (sdcard);
2 - Khởi động lại Kaiser (chọc Reset) sau khi máy chạy đến dòng chữ "Hold down Volume Up or D Pad" thì lúc này bạn ấn và giữ phím D-pad (phím chính giữa);
3 - Rồi bấm vào Menu có chữ install update (trên màn hình nhé) và đợi một tý;
4 - Tiếp đó chọn dòng chữ fix permissions và đợi 1 tý nữa;
5 - Tháo Pin ra rồi lắp lại ngay và bật Máy lên để nó tự chạy, không cần can thiệp gì nữa (cũng có thể ấn Reset);

Chúc bạn thành công!

cảm nhận là sau khi dùng android trên g1 giờ dùng trên kaiser là gần như giôống nhau, chỉ có cái là nó báo pin ảo, còn nữa, sao mình làm giống bạn hướng dẫn mà chưa thể kích hoạt wifi? còn cách nào khác ko bạn?

aqua125

Tùy theo bản android bác tải mà có sẵn wifi hay ko. Bác có thể dùng các bản update wifi androidupdate.tar. Mình cũng thử dùng nhiều bản rồi. Nhưng nhìn chung thì chạy Winmo là ổn định nhất.

halamnguyen

Cài lại Windows Mobile bình thường ! Quy trình như cũ . Cắm cáp rồi chuyển vào Boot Loader và up. Hoặc up bằng thẻ nhớ cũng được. Sướng thiệt . Chán WM thì nhảy qua Android, chán Android thì nhảy qua WM. Kaiser đúng là thú vị thật .

Last edited by a moderator: