• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Categorie - Tạo thư mục ngoài Desktop iPhone

pepsi98n

Đã có Categories cho fw 2.x.
Giờ thì các bạn có thể tạo các folder và sắp xếp các ứng dụng và games vào các folder mới tạo theo từng chủ đề cho gọn màn hình và tiện quản lý, sử dụng.

Các bạn vào Cydia chọn Categories cài vào nha.

Cách sử dụng:

Bạn chạy chương trình Categories, và bắt đầu thêm các folder mới, VD:có tên như sau: Computer,Multimedia,Documents,ControlPanel,Pictures và Games
các bạn lưu ý chọn icon phù hợp với tên của từng folder.
Sau đó, bắt đầu thêm chương trình vào 6 folder vừa tạo (Ví dụ các bạn bỏ Games 300bowl, enymo vào mục Games; Cycorder, Videorecorde, MxTube vào mục Multimedia ...) và cứ thể các bạn dọn dẹp sạch màn hình home
Chúc vui​

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Rất tốt cố gắn phát huy nhé bạn !=D> Có hướng dẫn cài đặt cho ai ko có WIFI thì càng tốt hơn !;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Chạy mượt và có nhiều Icons để lựa chọn hơn phiên bản chạy trên 1.1.x!=D>

MaDemCT

Sao mình vào Cydia tìm mà không thấy, Có bạn nào cho mình xin app đó được không. Thank All

nc_online

Kết hợp thêm cái theme này thì quá tuyệt

[/IMG]

Các bạn tải http://www.4shared.com/file/63300954/5522e812/Sauriktheme.html

Link này => http://www.4shared.com/file/63300954/5522e812/Sauriktheme.html còn tốt mà, Mình vừa kiểm tra xong!:)

Hơ, tớ cài được cái themes này rồi, nhưng cái hình đám mây và ông mặt trời không hiện lên, nó chỉ hiện lên hình trái đất bên trong có chữ "N/A" . quang cảnh bên ngoài vẫn như hình trên. Giúp tớ cái... thanks!

choitoisang

Dzô wifi update thời tiết đi bạn, theme này nó đổi trạng thái khi bên ngoài thay đổi nhiệt độ, bạn xem hình có thấy lúc nắng lúc sắp mưa không ????? Nhớ dọn sạch icon thì chừa ông mặt trời ra nhé

Chỉnh sửa cuối:

nc_online

Dzô wifi update thời tiết đi bạn, theme này nó đổi trạng thái khi bên ngoài thay đổi nhiệt độ, bạn xem hình có thấy lúc nắng lúc sắp mưa không ????? Nhớ dọn sạch icon thì chừa ông mặt trời ra nhé

à, mình hiểu rồi, cảm ơn bạn nhiều nha!

hvd3301

Tôi mới dùng iphone nên chư biết gì, thấy cái thêm này đẹp quá mà không biết cài. hãy hướng dẫn cụ thể cho tôi với. Thanhk!

hasitinh

Tôi mới dùng iphone nên chư biết gì, thấy cái thêm này đẹp quá mà không biết cài. hãy hướng dẫn cụ thể cho tôi với. Thanhk!

ban down các them đó về rồi .cài winterboard từ cydia ,rồi chép them đó vào đương dân nay :mobile/library/Summerboard/Theme/(Summerboad và Themes )là tự tao nhé .sau đó vào winterboad chọn theme nào bạn thóch thò lick vào nó bà thoát ra là hượng thụ thôi.

XuanTruong

Super V.I.P
ban down các them đó về rồi .cài winterboard từ cydia ,rồi chép them đó vào đương dân nay :mobile/library/Summerboard/Theme/(Summerboad và Themes )là tự tao nhé .sau đó vào winterboad chọn theme nào bạn thóch thò lick vào nó bà thoát ra là hượng thụ thôi.

Đường dẫn cho Theme của Winterboard sao lằng nhằng thế? Chỉ cần Copy vào theo đường dẫn: Library/Themes là OK rồi!:D
Mà sao Bạn gõ tiếng việt kiểu gì thế nhỉ??? Chữ nghĩa mất dấu, mất từ, thừa từ lung tung cả? Coi lại đi nhé!:|:|:|