• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Categorie - Tạo thư mục ngoài Desktop iPhone

minhdang6110

Mình FW2.1 cài vào ok, khi chạy cứ bị bật ra ngoài, chán quá

Các bác xem lại sao chứ mình cài và vào thấy chạy tốt chán mà! Bác đã cài MobileInstallation phiên bản cho 2.1 của Source HHVN trên Cydia chưa? Cài cái này nó cũng hỗ trợ cài đặt nhiều lắm đấy!;;)
Chúc thành công!

kythuat

Mình cài hết rồi, kiểu này cài các App khác chạy vô tư.
Chắc phải cài trên WiFi rùi.
thanks

tranbu

sao mà em xài không được vậy. em cài vào máy rồi nhưng mỗi lần bấm vào thì nó lại đá ra lại desktop!!! :((

HuynhMinhDang

sao mà em xài không được vậy. em cài vào máy rồi nhưng mỗi lần bấm vào thì nó lại đá ra lại desktop!!! :((
Xóa đi cài lại xem sao, cài xong nhớ Reset lại iPhone. Nếu vẫn bị thì chắc có lẽ bị đụng với phần mềm nào rồi đó bạn!:)

nguyenkhacduy

+ Trước tiên bạn phải chọn theme hiển thị thời tiết (VD: Saurik.theme): Vào WinterBoard, chọn Saurik, thoát ra, Springboard sẽ tự động reset. Để cập nhật thời tiết: Bạn vào settings/general/Date&time/Set Automatic(chọn off)/Time Zone/chọn Ha Noi hoặc Tp Ho Chi Minh (chưa có Quy Nhơn):(:)((, thoát ra; bật WiFi, chọn Weather, nhấn vào icon nhỏ hình chữ "i" ở góc phải dưới đáy màn hình; add Ho Chi Minh city, Hue hoặc Hà Nội, nhấn done, chương trình sẽ tự động cấp nhật thời tiết, thoát ra. Reset lại Springboard, theme đã được cập nhật thời tiết.

+ Vào WinterBoard, chọn Aqwoah, thoát ra, Springboard sẽ tự động reset, cắm iPhone vào charger, thoát ra ngoài màn hình Screenlock (có chữ Slide to Unlock) % dung lượng pin đã được hiển thị.

+ Để "muốn hình ở ngoài (Screenlock) hiện giống luôn hình themes ở trong (SpringBoard)" thì bạn cần có file hình mà bạn dùng làm hình nền trong SpringBoard: Dùng một trình truy cập iPhone/iPod như WinSCP truy cập vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx tuỳ theo máy của bạn, kiếm file hình đó (VD: Wallpaper.png hay Stephy2.png) trong thư mục theme mà bạn chọn làm hình nền trong SpringBoard (VD: Saurik.theme); copy file Wallpaper.png hay Stephy2.png theo đường dẫn private/var/mobile/media/DCIM/999APPLE/. Từ iPhone chọn Photos/Camera Roll/Photo Albums/ chọn file Wallpaper.png hay Stephy2.png, nhấn vào biểu tượng ở góc trái phía dưới màn hình/chọn Use As Wallpaper/Set Wallpaper, thoát ra màn hình "ở ngoài" (Screenlock), xong [nhớ rút dây charge thì hình ở ngoài (Screenlock) hiện giống luôn hình themes ở trong (SpringBoard)].

Hôm nào vào Saigon đi uống café nhe:)
Mình làm theo đúng hdẫn của bác pepsi98n mà vẫn hiện quả cầu (hiện chữ N/A), không biết có cần chỉnh sửa trong sources không hay có "đụng" ứng dụng nào nữa.

Mình cũng cài Categories nhưng khi add vào cate hay bị treo máy và add lung tung, không biết sao nữa. Mình cài từ Cydia, theo đúng các lưu ý của pro. Các bác chia sẻ kinh nghiệm nhé! Thanks

vipboy_9x

Moderator
Các Bác ơi em cài dô rùi mà vào úng dụng hem có được mong các bac chỉ thêm
vào là out ra ngoài à bác ạ.em cài bằng fle ipa của bác trọng đó

XuanTruong

Super V.I.P
Mình làm theo đúng hdẫn của bác pepsi98n mà vẫn hiện quả cầu (hiện chữ N/A), không biết có cần chỉnh sửa trong sources không hay có "đụng" ứng dụng nào nữa.

Mình cũng cài Categories nhưng khi add vào cate hay bị treo máy và add lung tung, không biết sao nữa. Mình cài từ Cydia, theo đúng các lưu ý của pro. Các bác chia sẻ kinh nghiệm nhé! Thanks

Các Bác ơi em cài dô rùi mà vào úng dụng hem có được mong các bac chỉ thêm
vào là out ra ngoài à bác ạ.em cài bằng fle ipa của bác trọng đó

Xem lại đi nhé, vẫn chạy tốt trên FW 2.2 gốc đó!

blue_sail30885

mình cũng bị lỗi y chang như vậy.hix.vào là bị out ra déktop liền lun.hix.hok bít sao nữa bi giờ.hok lẽ reinstall rùi cài từ từ coi đụng sòt nào hả? hơi bị phê àh T_T
Có ai bít chỉ giúp với

qklenp

Mình đã cài được cái Theme nhưng cột báo pin thỉnh thoảng báo hết pin, reboot lại IP thì bình thường, các bác có cách nào chỉnh để ko bị tình trạng như trên nữa ko? Xin chỉ dùm mình... IP của mình 3G Unlocked V.2.2.1, BB 2.30

jundat5320

mấy a oi xin giúp đỡ với, e đã cài Categorie vào rồi, nhưng e lỡ tạo icon nhằm và đưa thục mục vào đó rồi, giờ e muốn lấy nó trở ra ngoài thì sao? và e muốn rename icon đó có được ko? a nào giúp e với

ThAngNgO_

mấy a oi xin giúp đỡ với, e đã cài Categorie vào rồi, nhưng e lỡ tạo icon nhằm và đưa thục mục vào đó rồi, giờ e muốn lấy nó trở ra ngoài thì sao? và e muốn rename icon đó có được ko? a nào giúp e với

bạn có thể xóa folder đó đi, rùi làm 1 cái mới là ok, xóa đi là tất cả soft sẽ phi ra ngoài hết, yên tâm :D

jundat5320

cám ơn bạn nhiều lắm,còn việc tạo rename icon đó thì sao bạn? cỉ mình luôn đi nha

tttkkk49

Cái theme mình đã xài được rồi nhưng không thấy hình cái môi tượng trưng cho icon sms,thanh bar cũng hông giống trong hình,link mình dơn của ban chotoisang! Cũng hông thấy mặt trời tuy nhiên màn hình vẫn thay đổi theo thời tiết.Hông hỉu luôn.

ancola66

Super V.I.P
ko có rename đâu bạn, làm sai del đi làm lại thui :D
Tại sao không:-? Rename vô tư:))

Cái theme mình đã xài được rồi nhưng không thấy hình cái môi tượng trưng cho icon sms,thanh bar cũng hông giống trong hình,link mình dơn của ban chotoisang! Cũng hông thấy mặt trời tuy nhiên màn hình vẫn thay đổi theo thời tiết.Hông hỉu luôn.
Không hiểu bạn nói Theme nào nữa:-?. Bạn phải dẫn link thì mới biết mà trả lời bạn được chứ:-??

tttkkk49

Kết hợp thêm cái theme này thì quá tuyệt

[/IMG]

Các bạn tải http://www.4shared.com/file/63300954/5522e812/Sauriktheme.html

Mèn ơi theme nay nè, trong chủ đề này có 1 cái thôi mà.....

hoanghiep339

có bác nào test trên fw 2.2.1 chưa vậy????
Em chạy trên fw 2.2.1 hình như bị đụng cứ chạy ứng dụng thì bị "sút" ra hoài ah??? có bác nào bị như em ko??? bác nào biết cách khắc phục thì chi em nhé!!! mong tin các bác