• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Categorie - Tạo thư mục ngoài Desktop iPhone

phamthuha

mình cài bằng file ipa rồi nhưng bị văng ra luôn bạn ạ. có cách nào fix lỗi này ko bạn?

pepsi98n

mình cài bằng file ipa rồi nhưng bị văng ra luôn bạn ạ. có cách nào fix lỗi này ko bạn?

Mr.Trọng xác nhận rùi đó. Nên cài từ Cydia (cho đến khi có nguồn nào ổn định hơn) các bạn a (dặc biệt là các app tác động tới hệ thống nên đọc kỹ hd sử dụng trước khi dùng trừ khi là pro, mình đã kinh qua dzụ này rùi).

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Mình cài đc Categorie rồi, rất hay! Nhưng còn cái Themes có thời tiết ấy mình rất thích nhưng ko biết cài, vì ở nhà toàn dùng Wifi cài ko nên ko biết cài qua PC. :|
Các pro có Sources Themes này ko cho mình xin với, mình thích mà kiếm hoài ko ra tức quá, hix! Mình muốn cài đặt có hình y như các bạn luôn vậy thì có đc ko ạh? Mình xài FW 2.0.2, mình ở TP Quy Nhơn-Bình Định thì có thể cập nhật thời tiết đc ko các bác nhỉ?? Àh và muốn hiện % của cột Pin hay số thì làm sao nhỉ :|
Chỉ giúp mình với nha, thanks...!

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Em sốt ruột quá các bác cố gắng hướng dẫn giúp em với nhé các bác!
Mong tin các bác lắm lắm, giúp em với!:(
Thanks nhiều...!

pepsi98n

Mình cài đc Categorie rồi, rất hay! Nhưng còn cái Themes có thời tiết ấy mình rất thích nhưng ko biết cài, vì ở nhà toàn dùng Wifi cài ko nên ko biết cài qua PC. :|
Các pro có Sources Themes này ko cho mình xin với, mình thích mà kiếm hoài ko ra tức quá, hix! Mình muốn cài đặt có hình y như các bạn luôn vậy thì có đc ko ạh? Mình xài FW 2.0.2, mình ở TP Quy Nhơn-Bình Định thì có thể cập nhật thời tiết đc ko các bác nhỉ?? Àh và muốn hiện % của cột Pin hay số thì làm sao nhỉ :|
Chỉ giúp mình với nha, thanks...!

- Đầu tiên:
+ Nếu chưa cài WinterBoard thì vô Cydia hoặc Installer tìm và cài vào.
+ Download theme có thời tiết theo link này (của bạn choitoisang).
+ Giải nén file mới download để được thư mục Saurik.theme
+ Dùng một trình truy cập iPhone như WinSCP, iPhone PC Suite ...copy thư mục theme Saurik.theme (vừa giải nén) vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx tuỳ theo máy của bạn (Cách cài đặt và sử dụng WinSCP hoặc iPhone PC Suite bạn tìm trên diễn đàn)
+ Vào WinterBoard chọn Saurik và thoát ra ngoài.
-Còn muốn hiện % của cột pin thì:
+ add source của HHVN http://iphone.handheld.com.vn/installer/ (nếu chưa có)
+ Vô installer cài HHVN plus, thoát installer
+ Vô Settings/Handheld.com.vn/Battery Level chọn ON

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

+Mình chép vào đc rồi, mình hỏi thử mình muốn nó cập nhạt thời tiết bên ngoài đúng luôn đc ko bạn? Mình ở Quy Nhơn - Bình Định thì mình phải sửa Code gì..gì đó... như thế nào để nó cập nhật đúng thời tiết bên ngoài?
+Cho mình hỏi luôn là màn hình ngoài "slide to unlock" sao mình đổi hình ngoài này ko đc? Mình có tìm và dow về 1 cái Themes tên Aqwoah.theme (themes để hiện % số pin ở ngoài cũng đẹp), mà sao mình chép vào đúng như đường dẫn trên mà nó ko hiện ra nhỉ?
+"slide to unlock" toàn để đc hình Wallpaper or hình trong Camera Roll ko àh bạn? Nhiều khi muốn hình ở ngoài hiện giống luôn hình themes ở trong mà ko đc, chán quá!
-Bạn giúp mình với nhé, máy mình mới nâng lên 2.1 có WinterBoard đầy đủ! Thanks bạn!

pepsi98n

+Mình chép vào đc rồi, mình hỏi thử mình muốn nó cập nhạt thời tiết bên ngoài đúng luôn đc ko bạn? Mình ở Quy Nhơn - Bình Định thì mình phải sửa Code gì..gì đó... như thế nào để nó cập nhật đúng thời tiết bên ngoài?
+Cho mình hỏi luôn là màn hình ngoài "slide to unlock" sao mình đổi hình ngoài này ko đc? Mình có tìm và dow về 1 cái Themes tên Aqwoah.theme (themes để hiện % số pin ở ngoài cũng đẹp), mà sao mình chép vào đúng như đường dẫn trên mà nó ko hiện ra nhỉ?
+"slide to unlock" toàn để đc hình Wallpaper or hình trong Camera Roll ko àh bạn? Nhiều khi muốn hình ở ngoài hiện giống luôn hình themes ở trong mà ko đc, chán quá!
-Bạn giúp mình với nhé, máy mình mới nâng lên 2.1 có WinterBoard đầy đủ! Thanks bạn!

+ Trước tiên bạn phải chọn theme hiển thị thời tiết (VD: Saurik.theme): Vào WinterBoard, chọn Saurik, thoát ra, Springboard sẽ tự động reset. Để cập nhật thời tiết: Bạn vào settings/general/Date&time/Set Automatic(chọn off)/Time Zone/chọn Ha Noi hoặc Tp Ho Chi Minh (chưa có Quy Nhơn):(:)((, thoát ra; bật WiFi, chọn Weather, nhấn vào icon nhỏ hình chữ "i" ở góc phải dưới đáy màn hình; add Ho Chi Minh city, Hue hoặc Hà Nội, nhấn done, chương trình sẽ tự động cấp nhật thời tiết, thoát ra. Reset lại Springboard, theme đã được cập nhật thời tiết.

+ Vào WinterBoard, chọn Aqwoah, thoát ra, Springboard sẽ tự động reset, cắm iPhone vào charger, thoát ra ngoài màn hình Screenlock (có chữ Slide to Unlock) % dung lượng pin đã được hiển thị.

+ Để "muốn hình ở ngoài (Screenlock) hiện giống luôn hình themes ở trong (SpringBoard)" thì bạn cần có file hình mà bạn dùng làm hình nền trong SpringBoard: Dùng một trình truy cập iPhone/iPod như WinSCP truy cập vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx tuỳ theo máy của bạn, kiếm file hình đó (VD: Wallpaper.png hay Stephy2.png) trong thư mục theme mà bạn chọn làm hình nền trong SpringBoard (VD: Saurik.theme); copy file Wallpaper.png hay Stephy2.png theo đường dẫn private/var/mobile/media/DCIM/999APPLE/. Từ iPhone chọn Photos/Camera Roll/Photo Albums/ chọn file Wallpaper.png hay Stephy2.png, nhấn vào biểu tượng ở góc trái phía dưới màn hình/chọn Use As Wallpaper/Set Wallpaper, thoát ra màn hình "ở ngoài" (Screenlock), xong [nhớ rút dây charge thì hình ở ngoài (Screenlock) hiện giống luôn hình themes ở trong (SpringBoard)].

Hôm nào vào Saigon đi uống café nhe:)

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Cảm ơn bạn NguyenHuuTrong và rất cảm ơn pepsi98 đã hướng dẫn cụ thể giúp mình rất nhiều nhé, hìhì! Hôm nào vào SG nhất định đi uống cafe cùng bạn rồi! Thanks nhiều, ủa mà sao hok có Thank đc ta?
Chào bạn...Good Luck! ^_<

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Ủa sao từ đêm qua đến giờ mà cái Saurik.Themes của em nó ko hề thay đổi hình 1 chút nào hết ta? Chỉ có 1 hình mây âm u 1 tí (mặc dù ở ngoài trời nắng) mà chẳng có mặt trời xinh xinh như của các bác cả. Em đã đổi Code của nơi em ở rùi, có tích hợp đàng hoàng mà ta??? Nhà có Wifi và update thời tiết liên tục mà ta? Chỉ có biểu tượng WeatherWidget.theme là chạy đúng thui, hix!

Làm đúng hết trơn mà sao cái Themes nó chẳng chuyển màu theo như 4 mùa hay thay đổi thời tiết gì hết các pro? Hay là do đường link tải cái Themes này bị gì ko? Cho em xin cái chuẩn đc chứ?
Giải thích giúp em nha. Thanks...!

pepsi98n

Ủa sao từ đêm qua đến giờ mà cái Saurik.Themes của em nó ko hề thay đổi hình 1 chút nào hết ta? Chỉ có 1 hình mây âm u 1 tí (mặc dù ở ngoài trời nắng) mà chẳng có mặt trời xinh xinh như của các bác cả. Em đã đổi Code của nơi em ở rùi, có tích hợp đàng hoàng mà ta??? Nhà có Wifi và update thời tiết liên tục mà ta? Chỉ có biểu tượng WeatherWidget.theme là chạy đúng thui, hix!

Làm đúng hết trơn mà sao cái Themes nó chẳng chuyển màu theo như 4 mùa hay thay đổi thời tiết gì hết các pro? Hay là do đường link tải cái Themes này bị gì ko? Cho em xin cái chuẩn đc chứ?
Giải thích giúp em nha. Thanks...!

Muốn theme thay đổi phù hợp với thời tiết, bạn cần:
- Mở Wi-Fi;
- Vô Weather để cập nhật lại thời tiết khu vực mình quan tâm;
- Reset lại Springboard

Link nè http://download95.mediafire.com/lsdh99cixw2g/nkm3mmmjlmy/Saurik.theme.rar vẫn ổn mà (của bạn choitoisang)

minhdang6110

Pepsi98n ơi, link trên die thật rùi, ko dow đc!
Còn cái themes đã cài thì từ đêm qua đến giờ chỉnh sửa đúng mã Code TP mình ở mà nó cũng chẳng hề thay đổi 1 tí nào về cái Themes này, chết tiệt thật. Nó ko chuyển động tẹo nào cũng chẳng có mặt trời mặc dù sáng nay nắng chang chang sao nó ko chuyển động nhỉ? Khó hiểu vấn đề này quá??? (Àh trước khi cài mình đã xóa cái Saurik của máy, mà đâu có ảnh hưởng gì nhỉ các pro, cái đó xấu nên mình xóa luôn)!

Mình có Wifi và vô Weather (trong Weather mình Add 5 TP ở nước ta, có ảnh hưởng gì Themes này ko) mình update thời tiết liên tục và ra reset lại Iphone cũng chẳng thay đổi cái Themes.mà nó cứ đứng trơ ra 1 hình, hix! Help me...
Còn lần trước cài cho máy ông anh thì có vòng tròn quả đất trong ấy lại có chữ N/A là sao các pro? (Làm quê với ổng lun, hix...)

choitoisang

Pepsi98n ơi, link trên die thật rùi, ko dow đc!
Còn cái themes đã cài thì từ đêm qua đến giờ chỉnh sửa đúng mã Code TP mình ở mà nó cũng chẳng hề thay đổi 1 tí nào về cái Themes này, chết tiệt thật. Nó ko chuyển động tẹo nào cũng chẳng có mặt trời mặc dù sáng nay nắng chang chang sao nó ko chuyển động nhỉ? Khó hiểu vấn đề này quá??? (Àh trước khi cài mình đã xóa cái Saurik của máy, mà đâu có ảnh hưởng gì nhỉ các pro, cái đó xấu nên mình xóa luôn)!

Mình có Wifi và vô Weather (trong Weather mình Add 5 TP ở nước ta, có ảnh hưởng gì Themes này ko) mình update thời tiết liên tục và ra reset lại Iphone cũng chẳng thay đổi cái Themes.mà nó cứ đứng trơ ra 1 hình, hix! Help me...
Còn lần trước cài cho máy ông anh thì có vòng tròn quả đất trong ấy lại có chữ N/A là sao các pro? (Làm quê với ổng lun, hix...)

Bạn xem lại cái link của tui ở trang 2 nhá, còn tốt chán