• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle LUMIA HD [ N97 Mini With Icon N9 By Hoangphonghd ]

nxhoang90

Ko thích cái phím phải là Menu vì đã có phím cứng rùi.
Đang tìm cách thay nó bằng Danh bạ cho lành :D

Bạn Up cho mình link MF để mình cho lên #1. lên đây để sửa lỗi luôn cho các mem sau này. Thank

Vẫn còn lỗi trong mục Wifi ấy , cái ký tự phía dưới lại thành dấu ~ và $ :( , chưa biết fix chỗ đó sao , các chỗ khác thì bình thường :D

muatuyet108

mấy bác cho em hỏi là down file core v30,và cái rof2 về là JAF thẳng lun đúng không vậy???hay down thêm file gốc về rồi mới chép đè lên nữa vậy???

hoangphonghd

mấy bác cho em hỏi là down file core v30,và cái rof2 về là JAF thẳng lun đúng không vậy???hay down thêm file gốc về rồi mới chép đè lên nữa vậy???

Chỉ cần Core + R2 thôi bạn nhé. Hi vọng bản Lumia HD by Me giúp bạn dùng tốt hơn N97 mn của mình.

hoangphonghd

mình không biết mod bạn ơi chưa mod lần nào hết

Đây là công cụ để chỉnh sửa Firmware mới được PNHT công bố cùng với FW C6 - 5k8, mình đã việt hóa gần hết nó để mọi người dễ dùng. Mọi thắc mắc sẽ được giải đáp ở đây, mình sẽ dần dần hướng dẫn các bạn sử dụng các tính năng rất hay của nó (như xóa ứng dụng, thêm bớt ngôn ngữ của FW,...)

Nokia Firmware Editor 0.3 Việt hoá

Cách xóa và thêm ngôn ngữ cho FW

Ví dụ bạn muốn thêm ngôn ngữ tiếng việt cho FW C6-5k8
Bước 1: Bạn phải có FW C6 tiếng việt, bạn có thể download bằng NaviFirm hoặc bằng chính NFE này (Chọn Download FW >> nhập mã FW)

Bước 2: Bạn trích xuất lấy tệp dữ liệu ngôn ngữ tiếng việt từ FW C6 việt nam đã download
Bạn chọn Mở tệp rồi tìm đến tệp FW vừa download về

Bước 3: Bạn chọn Công cụ >> Quản lý ngôn ngữ

Rồi chọn thẻ Nhập/Xuất ngôn ngữ

Bây giờ bạn chọn ngôn ngữ để xuất và ấn nút Xuất

Sau khi xuất sẽ có một tệp dữ liệu có đuôi .lang như sau

Bạn dùng tệp này để nhập vào FW cần thêm

Bước 4: bạn thực hiện mở tệp FW cần thêm ngôn ngữ rồi làm như bước 3, đến thẻ Nhập/ Xuất ngôn ngữ rồi bạn ấn vào nút Nhập để tìm đến tệp .lang vừa nãy xuất ra - Chú ý nếu muốn ngôn ngữ vừa nhập làm ngôn ngữ mặc định sau khi JAF máy thì tích vào ô Mặc định sau JAF

kick thank nếu thấy bài viết có ích

Cau hoi hay gap:
cho mình hỏi tí, bản này repack xong rùi fw nằm ở đâu zậy?
Trả lời:
lấy rofs2 ở đâu thì build xong nó sẽ ở đó.

Nokia FirmWare Editor 0.3 Viet Hoa

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

1 số cái fix :
+ sửa lại ký tự belle , trong phần tin nhắn các symbol đã hiện đầy đủ
+ Thêm notification by nguyenviethoa và Restart
+ Thêm 1 vài Ringtones tuyển chọn :"> , xóa bớt mấy ring của bác chủ (sr bác chủ em k thích Hắt Ka Tê :()
+ New Font . Vẫn giữ Slide To Unlock , chả hiểu sao bỏ cái Tap to unlock vào thì các notification ở ngoài Lock Screen lại k có :-w
Lỗi :
+ Trong mục tìm wifi , các symbol Belle bị biến thành dấu ~ và $ , chưa fix dc , hóng cao nhân thôi :D

hoangphonghd

1 số cái fix :
+ sửa lại ký tự belle , trong phần tin nhắn các symbol đã hiện đầy đủ
+ Thêm notification by nguyenviethoa và Restart
+ Thêm 1 vài Ringtones tuyển chọn :"> , xóa bớt mấy ring của bác chủ (sr bác chủ em k thích Hắt Ka Tê :()
+ New Font . Vẫn giữ Slide To Unlock , chả hiểu sao bỏ cái Tap to unlock vào thì các notification ở ngoài Lock Screen lại k có :-w
Lỗi :
+ Trong mục tìm wifi , các symbol Belle bị biến thành dấu ~ và $ , chưa fix dc , hóng cao nhân thôi :D

Có lẽ đây là lỗi của bản belle V1 for All của Sang. Bạn thử down V4 for All về quăng vào xem còn lỗi ko.

mrmy

còn lỗi chuyển qua bàn phím qwerty thì ko chuyển qua được phím bấm chữ và số được , máy nghe nhạc thì ko sử dụng dc phần điều khiển khi khóa phím

mrmy

Đây là công cụ để chỉnh sửa Firmware mới được PNHT công bố cùng với FW C6 - 5k8, mình đã việt hóa gần hết nó để mọi người dễ dùng. Mọi thắc mắc sẽ được giải đáp ở đây, mình sẽ dần dần hướng dẫn các bạn sử dụng các tính năng rất hay của nó (như xóa ứng dụng, thêm bớt ngôn ngữ của FW,...)

Nokia Firmware Editor 0.3 Việt hoá

Cách xóa và thêm ngôn ngữ cho FW

Ví dụ bạn muốn thêm ngôn ngữ tiếng việt cho FW C6-5k8
Bước 1: Bạn phải có FW C6 tiếng việt, bạn có thể download bằng NaviFirm hoặc bằng chính NFE này (Chọn Download FW >> nhập mã FW)

Bước 2: Bạn trích xuất lấy tệp dữ liệu ngôn ngữ tiếng việt từ FW C6 việt nam đã download
Bạn chọn Mở tệp rồi tìm đến tệp FW vừa download về

Bước 3: Bạn chọn Công cụ >> Quản lý ngôn ngữ

Rồi chọn thẻ Nhập/Xuất ngôn ngữ

Bây giờ bạn chọn ngôn ngữ để xuất và ấn nút Xuất

Sau khi xuất sẽ có một tệp dữ liệu có đuôi .lang như sau

Bạn dùng tệp này để nhập vào FW cần thêm

Bước 4: bạn thực hiện mở tệp FW cần thêm ngôn ngữ rồi làm như bước 3, đến thẻ Nhập/ Xuất ngôn ngữ rồi bạn ấn vào nút Nhập để tìm đến tệp .lang vừa nãy xuất ra - Chú ý nếu muốn ngôn ngữ vừa nhập làm ngôn ngữ mặc định sau khi JAF máy thì tích vào ô Mặc định sau JAF

kick thank nếu thấy bài viết có ích

Cau hoi hay gap:
cho mình hỏi tí, bản này repack xong rùi fw nằm ở đâu zậy?
Trả lời:
lấy rofs2 ở đâu thì build xong nó sẽ ở đó.

Nokia FirmWare Editor 0.3 Viet Hoa

cái này cài được trên win7 không bạn