• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle LUMIA HD [ N97 Mini With Icon N9 By Hoangphonghd ]

baongoc557

cái radio thế giới,Kho nhạc,điều khiển khi khoá phím k vào đc bạn ah,với tuỳ chình bảo vệ bàn phím tự động là thoát ra menu luôn,cái auto hangup mình k thích bạn biết làm sao xoá nó mà k can thiệp FW

Chỉnh sửa cuối:

baongoc557

k biết có ai bị giống mình k nhưng cái của mình sài cục sạc thì k sạc mà gắn vào máy tính thì sạc đc(sạc của mình bị hư đâu vì trước khi flash mình đã sạc máy)

mrmy

lúc trước mình cũng bị giống bạn , bạn thử lấy cái cục sạc khác cắm vào thử nếu không được là bạn bị hư pin rồi

còn lỗi thì mình thấy FW không đọc được tiếng trung với tiếng hàn , nó hiện ô trống hay ký tự lạ không à bạn hoang

baongoc557

làm sao hư pin đc trong khi cắm sạc bằng usb vẩn sạc bình thường mà,với lại trước khi flash vẫn sạc đc mà

hoangphonghd

cái radio thế giới,Kho nhạc,điều khiển khi khoá phím k vào đc bạn ah,với tuỳ chình bảo vệ bàn phím tự động là thoát ra menu luôn,cái auto hangup mình k thích bạn biết làm sao xoá nó mà k can thiệp FW

Auto Hang Up thì bạn phải bung FW ra rùi xóa theo đường dẫn mới đc.

hoangphonghd

k biết có ai bị giống mình k nhưng cái của mình sài cục sạc thì k sạc mà gắn vào máy tính thì sạc đc(sạc của mình bị hư đâu vì trước khi flash mình đã sạc máy)

Vấn đề về sạc thì từ bản FW Lumia gốc của mình có làm sao đâu, vẫn nhận sạc ngon mà. Nếu như ko nhận sạc thì cắm vào PC cũng sẽ ko nhận đâu.

baongoc557

k biết tại sao nữa nhưng nếu hư thì trước lúc flash mình có sạc cho máy đầy pin để flash mà giờ sạc lại k đc,chắc do cục sạc,k biết nokia care có bảo hành k vì máy mình còn hạn bảo hành nữa

nxhoang90

lúc trước mình cũng bị giống bạn , bạn thử lấy cái cục sạc khác cắm vào thử nếu không được là bạn bị hư pin rồi

còn lỗi thì mình thấy FW không đọc được tiếng trung với tiếng hàn , nó hiện ô trống hay ký tự lạ không à bạn hoang

Font này không hỗ trợ Tiếng Trung và Hàn bạn à , bạn sang topic của Nhockfc để tải các font trong đó , dùng Font Router đổi nhé

baongoc557

cái ẩn logo mạng k dùng đc,mặc đã chon k hiển thị rùi tắt máy mở lại vẫn hiện thị,sao mình cài quickoffice k đc vậy b

Chỉnh sửa cuối:

baongoc557

mình muốn bỏ Auto hangup thì bung FW ra rùi vào resours->app->bỏ File mif và rsc phải k,bạn có video hướng dẫn chi tiết dùng NokiaFirmwareEditorStd k,mình muốn làm thử nhưng k biết

hieumau9x

fix lại mod camera nhé bạn :)
hình như bạn dùng mod của 523x hay sao mà nút Flash thành Quay video => chụp ảnh không có flash

rua1004

bản này có port cho x6 đc ko vậy chủ thớt ??? mình dùng x6 mà ko biết port ntn nữa

nxhoang90

đã fix lổi flash , thêm vài symbol belle , effects mới đẹp hơn , nhanh hơn , ít tốn ram hơn , coming soon