• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

anh ơi.em muốn giải phóng Ram bằng Swiss Manager thì phải làm thế nào hả anh.em giải phóng ram xong thì các ứng dụng đang chạy có bị tắt không anh???

Vào Swiss bạn chọn Chức năng rồi chọn Giải phóng là giải phóng ram đc. Các ứng dụng đang chạy sẽ bị tắt.

P/S: 85%

NguyenDuyThanh

sao Converstations bạn ko để bản việt hóa ấy

Để Conversations bằng chữ tiếng Anh có cảm giác pro hơn, thêm nữa bản Conversations ở bản mình có cái đặc biệt hơn là nó ko hiển thị ở Ứng dụng nữa tức là chỉ nhúng vào phần Tin nhắn thôi.

PS: 9x % rồi các bạn chờ chút xíu nhé!

hai2041992

Để Conversations bằng chữ tiếng Anh có cảm giác pro hơn, thêm nữa bản Conversations ở bản mình có cái đặc biệt hơn là nó ko hiển thị ở Ứng dụng nữa tức là chỉ nhúng vào phần Tin nhắn thôi.

PS: 9x % rồi các bạn chờ chút xíu nhé!

như vậy là nửa tây nửa ta rùi , cái font có hiển thị tiếng trung ko bạn
P/S: % upload bạn ^^"

suju15

sao của mình cài vào toàn bị lỗi không thấy video nào, music thì khởi động lên thấy nhưng hễ làm mới thư viện là bị mất. ứng dụng đang chạy thỉnh thoảng vẫn bị văng ra. real vẫn chưa thây video nào.nhìn chung thì bản này thế là ngon rùi. thanks

anhhiepdhktcn

bác duythanh ơi,tin nhắn đến nó hiển thị luôn ở cái mục sự kiện nhớ,cuộc gọi nhỡ,tin nhắn nhỡ ở hómecreen ah?

đang tải nên chưa tét dc

leenoo

sao của mình cài vào toàn bị lỗi không thấy video nào, music thì khởi động lên thấy nhưng hễ làm mới thư viện là bị mất. ứng dụng đang chạy thỉnh thoảng vẫn bị văng ra. real vẫn chưa thây video nào.nhìn chung thì bản này thế là ngon rùi. thanks

bạn đã xóa các file như chủ topic nói chưa mà kêu ghê vậy!

yeulam92

Thank bác nha.nhưng bản naỳ ko biết có ổn định ko nhỉ. Mấy bản trước dùng khá là chậm, nhất là phần duyệt ảnh và nghe nhạc nên ko dám dùng ???? Load ảnh thi mất 30s thì mới vào được, còn nghe nhạc thi nhỏ hơn trước, thỉnh thoảng thi mất kết nối edge phải tắt nguồn thí mới bt, hi vo.ng bản này khắc phục được nhược điểm đó.

yeulam92

Thank bác nha.nhưng bản naỳ là ver 21.1.102 àh,??? ko biết có ổn định ko nhỉ. Mấy bản trước dùng khá là chậm, nhất là phần duyệt ảnh và nghe nhạc nên ko dám dùng ???? Load ảnh thi mất 30s thì mới vào được, còn nghe nhạc thi nhỏ hơn trước, thỉnh thoảng thi mất kết nối edge phải tắt nguồn thí mới bt, hi vo.ng bản này khắc phục được nhược điểm đó.

NguyenDuyThanh

Chú ý làm theo hướng dẫn nhá.
Bạn sử dụng firmware của máy nào, nếu 5233 thì mình đang sử dụng, ko hề sao.

Còn 5230 thì có người đã test:
hiệu ứng sao tuyệt đẹp.máy chạy nuột..nhanh hơn CFW lần trước anh up.camera nét hơn khá nhiều..menu 3x4 cũng tuyệt luôn..pin thì em chưa biết.còn lại tất cả những gì em đã test thì ok anh à..cám ơn anh nhiều nhiều..:D

leenoo

menu 3*4 mình flash lúc chiều roài nhưng nhìn ko đẹp bằng 4*4 icon N8
nếu là matrix cài theme icon ko có full à nha!

PS:bác nào test cho ý kiến sơ bộ coi!

NguyenDuyThanh

@All: Mong ai có 5230 test dùm xem có thật bị lỗi như bạn suju15 ko, mình ko có 5230 chả biết sao mà lần. Nhớ là bộ fw của mình chép vào đừng râu ông nọ cắm cằm bà kia :p

v2honline

Chắc mai mới có 5230 4x4 icon mặc định.
Cho em hỏi 1 câu : Anh duythanh hay ai có thể upload cho em font mặc định của Symbian có add symbols đc hok ? (hỗ trợ tiếng Trung càng tốt :) ) Tìm bên topic anh đưa rối wa' anh ơi, hok thấy font symbian mặc định :)
PS : 5230 4x4 icon mặc định up tới đâu rùi anh duythanh ?