• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

hai2041992

@All: Mong ai có 5230 test dùm xem có thật bị lỗi như bạn suju15 ko, mình ko có 5230 chả biết sao mà lần. Nhớ là bộ fw của mình chép vào đừng râu ông nọ cắm cằm bà kia :p

trong file zip là full FW luôn chứ ko phải 1 file rof2 hả bạn
P/S : đồng ý kết bạn facebook kìa ^^"

dragonstick87

mình cài 5230 bản 3*4 nhưng chưa test video và nhạc mình đang đợi bản 4*4 icon N8 test luôn thể

leenoo

em ko xoa dc private
kết nối cáp vào máy tính bằng chế độ bộ nhớ chung hay massstrong gì đó rồi xóa!

trong file zip là full FW luôn chứ ko phải 1 file rof2 hả bạn
P/S : đồng ý kết bạn facebook kìa ^^"

nhanh nhanh rồi cho comment test nghe bạn!giúp xem cái ram vs!

traicauhd

các bản ngoài khác nhau về cách sắp xếp menu thì còn có sự khắc biệt nào khác không bác chủ top Duy Thanh...............???

NguyenDuyThanh

Chắc mai mới có 5230 4x4 icon mặc định.
Cho em hỏi 1 câu : Anh duythanh hay ai có thể upload cho em font mặc định của Symbian có add symbols đc hok ? (hỗ trợ tiếng Trung càng tốt :) ) Tìm bên topic anh đưa rối wa' anh ơi, hok thấy font symbian mặc định :)
PS : 5230 4x4 icon mặc định up tới đâu rùi anh duythanh ?

Mình ko dùng tiếng Trung nên chả có font nào tiếng Trung cả :( Đc 60% rồi bạn nhé.

traicauhd

Cảm ơn bạn! vậy để mình tự chỉnh theo ý mình nhé....??

ai cho mình cái pass giải nén đi............?

Pass: focus

anhhiepdhktcn

e vừa flash bản 3x4 có nhận xét sau( chỉ nói nhược điểm):
1,vào danh bạ hơi chầm bác ah(giống ngocha và giống các bản khác>cài này Wimax khắc phuc dc,vào danh bạ bản của WM nhanh hơn)
2,vào bàn phím số cũng hơi chậm bác ah
3,sao em chup camera sao ấy(vừa chụp xong,trong phòng có ánh sáng,bật chế độ chụp tối):
+,thứ nhất:sao em chụp rồi chọn nút xóa ảnh luôn thì nó báo "camera đang dùng'>phải kich xóa lần 2 mới dc
+,khi nhìn camera thì rất nét nhưng ấn chụp một cái thì hình bị thay đổi màu(vàng hơn) và ko dc đẹp nữa>>cái này các bản trước cũng vậy>chưa ai sửa dc lỗi này>tình trạng chung
4,tin nhắn đến ko hiện ở màn hình chủ(có mỗi biểu tượng)>cái này bác duythanh đã nói ở trên
hiện tại vẫn chưa test hết.......đợi test xong tìm xem còn lỗi gi ko

ah quên,em dung nokia 5230

NguyenDuyThanh

Cảm ơn bạn! vậy để mình tự chỉnh theo ý mình nhé....??

ai cho mình cái pass giải nén đi............?

Pass giải nén là: focus (đã ghi ở trên)
Bạn có thể chỉnh nhưng nếu chia sẻ nhớ để lại credit dựa trên bản mình nhá ^^

xubaxabu

5233 menu 4x4 icon N8 khoảng bao giờ thì xong để mình ngủ 1 lát rồi dậy flash lại cái???

v2honline

@v2honline: Font N97 hỗ trợ ký tự cho bạn đây: http://www.mediafire.com/?z9535dkl3bmnnlc
Đang cần, thank anh nha ! :) Mai chắc thi xong về rùi mới flash được wa'. Nghe mấy pạn flash rùi nói mà nôn nao :)

1,vào danh bạ hơi chầm bác ah(giống ngocha và giống các bản khác>cài này Wimax khắc phuc dc,vào danh bạ bản của WM nhanh hơn)
3,sao em chup camera sao ấy(vừa chụp xong,trong phòng có ánh sáng,bật chế độ chụp tối):
+,thứ nhất:sao em chụp rồi chọn nút xóa ảnh luôn thì nó báo "camera đang dùng'>phải kich xóa lần 2 mới dc
+,khi nhìn camera thì rất nét nhưng ấn chụp một cái thì hình bị thay đổi màu(vàng hơn) và ko dc đẹp nữa>>cái này các bản trước cũng vậy>chưa ai sửa dc lỗi này>tình trạng chung
4,tin nhắn đến ko hiện ở màn hình chủ(có mỗi biểu tượng)>cái này bác duythanh đã nói ở trên

j nhìu lỗi thấy ghê zậy ? đang nôn nao thấy cái lỗi 3 nghe ớn ớn :|

NguyenDuyThanh

HIHI thế là bạn chưa đọc và test kỹ rồi.
- Vấn đề bạn nói là vào danh bạ và bàn phím số chậm là do mình đã mod tắt ứng dụng chạy ẩn nghĩa là khi bạn khởi động lên nó ko chạy sẵn và bạn vào rồi thoát ra nó cũng ko chạy ẩn >> đỡ tốn ram.
- Camera thì tất cả các máy theo mình biết đều thế mà, lúc hiển thị hình ảnh và lúc chụp ko thể bằng nhau đc, có lẽ là do góc chụp và tỉ lệ nén ảnh (bạn có thể kiểm tra 100 cái Nokia cái nào cũng vậy luôn).
- Khi xóa ảnh ở Camera báo "Camera đang dùng" là lỗi mắc phải ở tất cả các fw C6 cho 5800/5530/523x mà vẫn chưa sửa đc.
- Tin nhắn đến có biểu tượng là do bạn cài ứng dụng Notifications, bạn phải thêm widget ngoài màn hình chủ để hiển thị nó.

@All: Các bạn chú ý, các ứng dụng ở cuối bài mình đưa ra chỉ mang tính chất tham khảo, ko bắt buộc phải cài nhé.

anhhiepdhktcn

cái lỗi 3 đúng 100%,mai bác test thử xem>>hình như bản nào cũng bị thế(thế nên mới ko hiểu nhìn camera thì nét nhưng chụp lại ko dc đẹp như thế>thế mới ko hiểu camera 2.0mp mà quay p him 30 khung/s ?????

anhhiepdhktcn

- Vấn đề bạn nói là vào danh bạ và bàn phím số chậm là do mình đã mod tắt ứng dụng chạy ẩn nghĩa là khi bạn khởi động lên nó ko chạy sẵn và bạn vào rồi thoát ra nó cũng ko chạy ẩn >> đỡ tốn ram.
- Camera thì tất cả các máy theo mình biết đều thế mà, lúc hiển thị hình ảnh và lúc chụp ko thể bằng nhau đc, có lẽ là do góc chụp và tỉ lệ nén ảnh (bạn có thể kiểm tra 100 cái Nokia cái nào cũng vậy luôn).
- Khi xóa ảnh ở Camera báo "Camera đang dùng" là lỗi mắc phải ở tất cả các fw C6 cho 5800/5530/523x mà vẫn chưa sửa đc.
- Tin nhắn đến có biểu tượng là do bạn cài ứng dụng Notifications, bạn phải thêm widget ngoài màn hình chủ để hiển thị nó.

@All: Các bạn chú ý, các ứng dụng ở cuối bài mình đưa ra chỉ mang tính chất tham khảo, ko bắt buộc phải cài nhé.

hjhj,hình như bản nào cũng vậy.nhưng em tưởng tắt chạy ân đi>suy ra nhiều ram trống>suy ra ứng dụng nhanh hơn??nếu ko nhanh hơn thì tắt đi làm gì hở bac?>>đang thắc mắc?hj

NguyenDuyThanh

Vừa cập nhật link bản 5230 4x4 ở #1. Chúc các bạn vui vẻ, mình sẽ tiếp tục upload 2 bản 4x4 icon N8.

v2honline

Cái báo "Camera đang dùng" em cũng thường gặp ở các cfw thậm chí là fw gốc của 5230 RM-588. Đây có lẽ là lỗi chưa giải phóng bộ nhớ cho camera kịp :)
Ai có ý kiến khác hok ?
PS : Bi nhiu % 5230 4x4 icon mặc định rùi anh ? Lâu wa' em đi ngủ :)
PS2 : Ax, đang viết bài thì upload xong :|

xubaxabu

Đấy là những ứng dụng khác với danh bạ, nhật kí cuộc gọi,.. chạy nhanh hơn thôi. Còn danh bạ, nhật kí cuộc gọi do tắt đi để tiết kiệm ram cho những cái khác rồi thì khi bật lại phải lâu hơn là đương nhiên thôi mà