• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 Nokia 5800 XM v60 - LIGHTING (ENG-VIET)

kitafung

hot OCFW ! v60 trình xem ảnh còn tạo cái thumbnail ko chủ thớt? mình thích OFW nhưng ko thích cái này làm load ảnh chậm và quá nhìu file ảnh phụ bị hide

V60 này load ảnh khá là nhanh, ko bị load hình khi mình vuốt quá nhanh đâu bạn.

kitafung

bản này mod màn hình chủ 6 hàng như C6 đc ko bạn...mà mình mod thêm là vào core hay vào roft vậy...tại thấy core trong này là file nặng nhất.....ah...vẫn bị lổi lang vietnamese khi vào trình duyệt web

Cái đó bạn phải chờ bản port C6 của binh24 thôi. :D

kitafung

vẫn thik bản gốc thêm hack.... mấy cái cook là mất đi bản chất của 5800..... thanks kitafung.... cái tên này giống tên mấy con cá la hán ghê :))

Để tối về mình Up file Lang cho bạn, rồi bạn tự thêm ngôn ngử vào và file Hack nữa nha. Bản này mình vật lộn với Web Brows và Rompatch+ auto patch nhiều thời gian nhất. Nhiều mod dành cho bản V50 ko xài được cho bản v60 này, thêm vào cái là trình duyệt đơ ngay.

PS: Bác nào thử cái phần mềm Bright Light chưa ? :D

nokia6686

Hì hì mình cũng nóng lòng muốn lên V60 quá còn đang lưỡng lự. Giờ mà lên thì rủi có bề gì hông quay về được, mà hông lên giờ thì không theo kịp thời đại... Khó nghĩ quá!!!

kinkina2009

tốc độ thì khỏi chê nhá , nhưng không có 6 trang HS nên bố trí icon ngoài không tiện , nhưng không sao đơn giản quay lại FW 5800 :))

thanhhaifire

Hì hì mình cũng nóng lòng muốn lên V60 quá còn đang lưỡng lự. Giờ mà lên thì rủi có bề gì hông quay về được, mà hông lên giờ thì không theo kịp thời đại... Khó nghĩ quá!!!
lên v60 đi chả sao đâu mình test rùi port bản cũ lên đc hết mà, bản n97 mình cũng port lên rùi

ohannguyent

thông báo cho ae còn lưỡng lự chưa lên v60 là binh24 đã có core và rofs2 mới cho v60 rồi. Vì thế chỉ nay mai thôi các cfw n97 hay c6 đều port lên bản này hết thôi. Pc mính bị chết main ko cũng làm vài bản cho ae sài... Hic đau lòng wé!

kitafung

thông báo cho ae còn lưỡng lự chưa lên v60 là binh24 đã có core và rofs2 mới cho v60 rồi. Vì thế chỉ nay mai thôi các cfw n97 hay c6 đều port lên bản này hết thôi. Pc mính bị chết main ko cũng làm vài bản cho ae sài... Hic đau lòng wé!

OT tí: PC bác xài nguồn noname à ?

Chỉnh sửa cuối:

anhtuandinhthu

có gì mà khó nghĩ chứ , thưởng thức cái mới . cảm nhận mới . chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn nhất , mình cũng đã nên
v60 cảm thấy nhiều thay đổi đấy bạn a .

kitafung

tks bác..chờ những bản sau của bác :D

Hì, hơi lâu à. Tiêu chí của mình là ổn định, động bộ và mượt mà. Bản này đáp ứng đủ 3 tiêu chí trên nên mình không phát triển tiếp nữa. Khi nào có bug nghiêm trọng hoặc có mod hay thì mình mới làm tiếp.

Hôm nay lướt web trên dt bằng trình duyệt mới, cảm nhận rõ tốc độ truy cập nhanh hơn v52 nhiều.