• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

tranhoa1987

các bác cho hỏi soft này chạy được trên mini hd ko ah?

các bác cho em hỏi là những soft sau có chạy được trên mini hd ko ah?
1 mobi pocket reader
2 allreader+
3 jbed chạy java
4 comic reader mobile
5 file pdf to khi đọc có load được ko ah

bvltthu6

Có chứ bạn. HD Mini dùng HĐH WM6.5.3 nên phím Start được chuyển xuống thanh Bar dưới đó (hình lá cờ Windows).
Ý của em là add nút start ra home để nó khỏi rung ấy mà. Tiện đây cho em hỏi có bác nào biết tắt rung khi nhắn tin không chỉ em với

Ý của em là add nút start ra home để nó khỏi rung ấy mà. Tiện đây cho em hỏi có bác nào biết tắt rung khi nhắn tin không chỉ em với
Cái add Start ra Home thì mình không rõ lắm đâu. Còn tắt rung bàn phím thì bạn vào Registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]
"VibrationEnabled"=dword:00000001

sửa giá trị 1 thành 0 rồi khởi động lại máy.

bvltthu6

Thank bác dinhtuandung2012 rất nhiều. Giờ con máy của em nó không còn rung mỗi khi nhắn tin nữa

hungg0203vip

cho mình hỏi , sau khi mình cài android cho máy thì 1 số trò chơi ausfaund 5 đua xe có data rồi nhưng khi mở game lên thì nó báo là k có data, vậy data máy mình phải bỏ vào chỗ nào thì nó mới chạy , xin các bác giúp e vs

cho mình hỏi , sau khi mình cài android cho máy thì 1 số trò chơi ausfaund 5 đua xe có data rồi nhưng khi mở game lên thì nó báo là k có data, vậy data máy mình phải bỏ vào chỗ nào thì nó mới chạy , xin các bác giúp e vs
Bạn copy data vào theo đường dẫn SDCard/gameloft/games/asphalt5 nhé.

Inuyasha1987

xài bản android của htc chưa hoàn chỉnh mà bác , nên bị lỗi wifi , đâu tải đc đâu
Bạn nhầm à, chưa có bản hoàn chỉnh nhưng wifi hoàn toàn bình thường, các chức năng chính đều hoạt động đc, chỉ có pin là nhanh hết thôi

minhtam1080

Bạn vào TOOl/PHM Registry Editor/HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip rồi làm như bác dinhtuandung2012 chỉ nhé
mình vào chỗ bạn chỉ rồi đó nhưng van khong thay cái ban nói đâu cả,chẳng hiểu vì sao

hungg0203vip

Có bác nào cho e cái file data của asfauls 5 k , e điên đầu vì cái game này lâu lắm rồi huhu ^^!!

oopaladinoo

các bác ơi,giúp em cái này với,em hay đi xe đường dài(đi xe máy) nên cũng hay đeo tai nghe nhạc,nhưng con HTC HD Mini này ko có cách nào để next hoặc view bài nhanh,mà em thì lái xe nên cũng ko thể lôi ra lôi vào dc,
các bác có biết phần mềm nào chuyển bài hát trong lúc khoá phím hay phần mềm lắc đt chuyển bài hát ko ạ !!!
cảm ơn các bác vì những phần mềm hữu ích mà mọi ng đã đóng góp !!!

anhhung_245

các bác ơi,giúp em cái này với,em hay đi xe đường dài(đi xe máy) nên cũng hay đeo tai nghe nhạc,nhưng con HTC HD Mini này ko có cách nào để next hoặc view bài nhanh,mà em thì lái xe nên cũng ko thể lôi ra lôi vào dc,
các bác có biết phần mềm nào chuyển bài hát trong lúc khoá phím hay phần mềm lắc đt chuyển bài hát ko ạ !!!
cảm ơn các bác vì những phần mềm hữu ích mà mọi ng đã đóng góp !!!

HD Mini màn hình HVGA nên rất ít ứng dụng WM ( mấy ứng dụng cơ bản còn hiếm nữa là những cái bác yêu cầu)
Bác có thể đợi bản Androi chạy trên chip nhớ cho em nó ( chẳng biết bao giờ mới có ...)

Tốt hơn hết là bác nên cho em nó ra đi rồi đổi em Androi

quangthemanh

các bác ơi!!! E muốn xóa mấy cái bài hát mặc định có sẵn trong máy ntn ạ, cả gửi bài hát qua Bluetooth nữa. Thanks!!!

các bác ơi!!! E muốn xóa mấy cái bài hát mặc định có sẵn trong máy ntn ạ, cả gửi bài hát qua Bluetooth nữa. Thanks!!!
Bạn cài File Explorer rồi vào My Device/Windows tìm và xóa nhé. Còn muốn gửi file qua Bluetooth thì bạn gửi vào File Explorer (nhấn và giữ file chọn Send via Bluetooth. Nếu không xóa hay không gửi được file trong File Explorer thì bạn cài Resco Explorer để bỏ thuộc tính Read-only của file nhé.