• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

kenu97

Cám ơn Bác vì phần mềm có ích , tiện đây Bác cho hỏi trước đây em sử dụng phần mềm Skyfire để duyệt web , nay cài lên con HD mini không sử dụng được . Như vậy hiện nay có bản nào sử dụng tương tự như Skyfire cho con Hd mini không ạh. Thank Bác nhiều.

Bác dùng cái UCWEB này xem sao

TuanCao

cho em hỏi em mò mãi mà không biết cách tắt chức năng t9 của hd2 mini xin anh em nào biết chỉ giúp .cám ơn

o0oThienSuo0o

cho em hỏi em mò mãi mà không biết cách tắt chức năng t9 của hd2 mini xin anh em nào biết chỉ giúp .cám ơn

Vào mục Settings -> Locale & Text -> Text input -> Input Options

Trong mục Full QWERTY chọn Off ở phần Prediction và Spell Correction

Sao nói chạy vẫn bị giật là sao bác Quang nhỉ
PM Core Player đúng không ? Những bộ phim down trên mạng về bạn phải covert lại theo đúng chuẩn màn hình của HD Mini và hạ thấp Bitrate xuống thì xem sẽ không bị giật...

o0oThienSuo0o

NumBattery: Thay đổi biểu tượng tình trạng Pin thành %

Một phần mềm miễn phí rất hữu ích có kích thước rất nhỏ giúp bạn có thể hiện thị tình trạng thực tế Pin mặc định của Windows Mobile thành % trên khay hệ thống rất dễ dàng.

Chỉ hỗ trợ WM5 trở lên, màn hình QVGA, bật hiển thị icon Pin (Tôi đã Test với HVGA chạy vô tư)

1. Cài đặt QVGA.cab
2. Bạn hãy cài đặt NumBattery.cab vào bộ nhớ chính
3. Khởi động lại máy

Dowload

Thông tin chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=462741

docom

Thêm một số phần mềm đã test với HD mini :
1.Cash Organizer 2008 Premium 8.3.1 :
test ok
nhược điểm : tab nhỏ,máy tính số bé,khó thao tác.hy vọng sẽ sớm có bản nâng cấp.
2.Viet Map R12
chạy tốt; GPS ok
nhược điểm : lỗi graphic các button bị nhảy lên trên;
3.VietMap V17 chạy ok; bản trial
còn nữa ...

nokiafulls

Thêm một số phần mềm đã test với HD mini :
1.Cash Organizer 2008 Premium 8.3.1 :
test ok
nhược điểm : tab nhỏ,máy tính số bé,khó thao tác.hy vọng sẽ sớm có bản nâng cấp.
2.Viet Map R12
chạy tốt; GPS ok
nhược điểm : lỗi graphic các button bị nhảy lên trên;
3.VietMap V17 chạy ok; bản trial
còn nữa ...

Rất cám ơn bro. Trang VM đang có bản X3D nhưng hiện tại vẫn đang upload lâu quá, nghe nó phiên bản VietMap này hỗ trợ rất nhiều loại màn hình mới.

o0oThienSuo0o

Có phải bản VietMap V17 cho dùng 3 ngày. Ta dung het gỡ ra rồi cài lại là lại co 3 ngày phải không các bác

docom

Viet map V17 hỗ trợ tốt HDmini GPS tốt,nhưng chỉ hỗ trợ zoom tối đa như hình thôi,zoom to hơn sẽ bị lỗi đường giao thông, chi tiết hơn phải có key bản quyền.trial chỉ để test thui :(

Chỉnh sửa cuối:

poputamus

mình mới chuyển từ sym sang wm .và xài hd mini thấy nó ít phần mềm quá. ai có thể giúp mình up cho mình các phần mềm thiết thực nhất có thể dùng đươc không ? thấy bạn haidaicayk post nhưng chỉ có tên nên ko biết down ở đâu. mong bác quang và các bạn giúp mình

trungkhiem86

Game cho hd mini

Các bác ơi cho em hoỉ chút nhé.e mới tâụ em hdmini naỳ e mún hỏi các bác rằng e này có chơi được game của màn hình qvga va vga ko? Và các theme nữa.mong các pro júp e mới e gà mờ wá.cảm ơn các bác trước

o0oThienSuo0o

Cứ thử đi. nhiều Game vẫn chơi được. Nhưng nhiều Game màn hình sẽ bị thu lại hoặc kéo dãn