• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

poputamus

mình bị tình trạng là đang sử dụng thì mất nhạc chuông và âm báo sms nữa, vào chọn chuông thì thì thấy none. chọn 1 số nhạc chuông sẵn có của máy thì ko thấy kêu gì hết, chỉ có vài cái thì được. mình up mấy cái room đều bị

bothongvui

Xin chào cả nhà !
Nhờ bác Quang và các bác giúp đỡ giải quyết cái. Tình hình là em có con HD mini dùng một thời gian rùi mà không cài soft được chỉ vì nó không cho set cái "OWNER".
Mặc dù em cũng đã tìm hiểu một số cách như : chỉnh Registry "Hide=0" v.v... nhưng vẫn không thành công.
Bi giờ em đang buồn 5giây.com, mong các bác có cách nào thì chỉ giúp em với.
Xin đa tạ !

Xin chào cả nhà !
Nhờ bác Quang và các bác giúp đỡ giải quyết cái. Tình hình là em có con HD mini dùng một thời gian rùi mà không cài soft được chỉ vì nó không cho set cái "OWNER".
Mặc dù em cũng đã tìm hiểu một số cách như : chỉnh Registry "Hide=0" v.v... nhưng vẫn không thành công.
Xin đa tạ !
Bạn chỉnh khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Owner]
"Hide"=dword:00000000

Chỉnh xong khởi động lại máy nhé.

bothongvui

Bạn chỉnh khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Owner]
"Hide"=dword:00000000

Chỉnh xong khởi động lại máy nhé.

Chào bác dinhtuandung2012, tôi đã thử làm theo cách của bác rùi nhưng vẫn không được, máy vẫn y xì như vậy.
Các bác có thể xem lại dùm mình một lần nữa được không?
Xin cảm ơn nhiều!
Máy của mình là "HTC HD Mini" nha.

=> Hiện giờ cài bất cứ soft nào có điền key máy đều báo là chưa set "Owner" nên không cài đặt được.
Trong Settings => About phone => Phone identity : thì cho điền tên nhưng không có tác dụng cho toàn máy.

Chỉnh sửa cuối:

MHT

Xin chào cả nhà !
Xin đa tạ !

Xin chào bạn.

Mặc định nếu bạn xài ROM ship theo máy thì bạn ko vào Control Panel mặc định của Windows Mobile để sửa thông tin Owner được, icon Settings sẽ redirect bạn tới tab Settings của HTC Sense. Bạn làm như sau: Tại giao diện HTC Sense, bạn di đến tab Settings -->Menu --> All Settings . Lúc này bạn đã vào dc Control Panel mặc định của Windows Mobile. Tiếp theo, bạn chọn icon Personal --> Owner Information --> đến đây chắc bạn biết làm những thứ bạn cần rồi.

Chúc bạn vui.

meolibe

em đã cài và dùng được rồi, tuy nhiên các icon rất mờ và xấu. có lẽ do ko được làm ra để dùng trên hd mini.
Bây giờ vào đâu để quay lại mặc định như ban đầu ạ ?

lamquangtu

em đã cài và dùng được rồi, tuy nhiên các icon rất mờ và xấu. có lẽ do ko được làm ra để dùng trên hd mini.
Bây giờ vào đâu để quay lại mặc định như ban đầu ạ ?

Với các file đã cài bạn có thể gỡ đi Settings/Menu/All Settings/System/Remove Programs
Rồi Reset máy, hoặc nếu cần thì Hard Reset.

meolibe

xin mời mọi người đóng góp thêm các ứng dụng cho em mini. thực sự em vẫn đang hơi "choáng" vì mới chuyển từ
Sym sang. có cái nào của anh em chia sẻ là hì hục cài ngay. 8 page rồi mà em thấy ứng dụng được anh em đưa lên
vẫn chưa được nhiều lắm.
chúc anh em 1 ngày làm việc vui vẻ.

xin mời mọi người đóng góp thêm các ứng dụng cho em mini. thực sự em vẫn đang hơi "choáng" vì mới chuyển từ
Sym sang. có cái nào của anh em chia sẻ là hì hục cài ngay. 8 page rồi mà em thấy ứng dụng được anh em đưa lên
vẫn chưa được nhiều lắm.
chúc anh em 1 ngày làm việc vui vẻ.
Các ứng dụng dành cho màn hình HVGA vẫn còn rất hiếm lên bạn phải chờ thôi... Mà HTC dường đã ngừng sản xuất các dòng máy WM có màn hình HVGA rồi nên sẽ khó có nhiều phần mềm cho chuẩn màn hình này...

meolibe

Các ứng dụng dành cho màn hình HVGA vẫn còn rất hiếm lên bạn phải chờ thôi... Mà HTC dường đã ngừng sản xuất các dòng máy WM có màn hình HVGA rồi nên sẽ khó có nhiều phần mềm cho chuẩn màn hình này...

đây sẽ là 1 đau thương mà phải chấp nhận rồi.

lanthaoidc

mọi người ơi, mấy file mọi người up lên, em download về rồi nhưng ko biết làm thế nào để ra file.cab cho vào máy nữa. Giúp em với.

trungkhiem86

tôi thấy phần mềm cho hd mini này cũng nhiều mà,nhưng tôi cũng không cài nhiều lắm chỉ cài vài cái quan trọng thôi