• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

bochethn

mình đang tìm hiểu, ko biết chú HTC HD mini có chạy được mobipocket reader ko các bạn nhỉ?

won

Em cần 1 phần mềm set nhạc chuông và tin nhắn cho HD Mini, anh em nào có cho em xin nhé, dùng Ringo nhưng nó ko chạy ( cài đặt ok ).

meomyh

Phần mềm Keyboard dùng để gõ tiếng Việt thì cũng khá nhiều, bạn thử dùng VNKeyboard nhé...

Ủa, VNKeyboard ra bản 3.3 rồi hả bạn? Bản này có cải tiến gì so với các bản trước không?
Link của bạn bị sao mà bấm vào chả thấy gì để down cả!

chaukhanhb275

Máy không đổ chuông, báo rung và kg hiển thị biểu tượng tin nhắn mới khi đang ở chế độ lock screen.
Mấy bạn xài HTC mini rồi thì cho mình hỏi cái nhé.
Sao máy của mình khi đang ở chế độ lock screen có tin nhắn nó chỉ kêu 1 tiềng "tèn" rất nhỏ và cũng kg rung. Khi bấm nguồn thì cũng kg thấy biểu tượng tin nhắn mới giống như biểu tượng có cuộc gọi nhở. nhưng khi mình unlock screen khoảng 3 giây sau nó mới báo có tin nhắn mới (lúc này mới đổ chuông và rung).
Minh đã vào Settings -Sound and Notifications để cài đặt, mình cũng đã vào Registry thay đổi thông số giống như mấy sư huynh chỉ bảo nhưng vẫn kg được.
Có bác nào bị tình trạng giống mình kg, và khắc phục nó như thế nào. Mình bị trễ trả lời tin nhắn hoài bùn quá.
Xin cảm ơn.

chaukhanhb275

Máy không đổ chuông, báo rung và kg hiển thị biểu tượng tin nhắn mới khi đang ở chế độ lock screen.
Mấy bạn xài HTC mini rồi thì cho mình hỏi cái nhé.
Sao máy của mình khi đang ở chế độ lock screen có tin nhắn nó chỉ kêu 1 tiềng "tèn" rất nhỏ và cũng kg rung. Khi bấm nguồn thì cũng kg thấy biểu tượng tin nhắn mới giống như biểu tượng có cuộc gọi nhở. nhưng khi mình unlock screen khoảng 3 giây sau nó mới báo có tin nhắn mới (lúc này mới đổ chuông và rung).
Minh đã vào Settings -Sound and Notifications để cài đặt, mình cũng đã vào Registry thay đổi thông số giống như mấy sư huynh chỉ bảo nhưng vẫn kg được.
Có bác nào bị tình trạng giống mình kg, và khắc phục nó như thế nào. Mình bị trễ trả lời tin nhắn hoài bùn quá.
Xin cảm ơn.

Huhu!!! Sao không ai giúp hết vậy!!!

AnhPheCT

Huhu!!! Sao không ai giúp hết vậy!!!

@: Trước tiên xin nhăc Bạn ko nên posr bài phông chữ màu đỏ. (Trừ ĐHV)

Bạn nên tạo một hoặc hai thư mục vơi tên sau: My Documents My Ringtones trong thẻ nhớ chép các độan nhạc *.MP3 vào đấy.
@: Bạn nên xem lại cách chọn nhạc chuông cho tin nhắn SMS nhé.
1. Vào Start/Settings/Sounds & Notifications, Check vào Ô Events (Warnings, System events) ở Tab Sounds.
2. Sang Tab Notificatons chọn New text message check vào ô Play sound Chọn bản nhạc trong Ô, Display message on screen, Flash light for.../OK
.
3.
Thay đổi Registry sau:

Cho tin nhắn SMS:
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Notifications\{A877 D65B-239C-47a7-9304-0D347F580408}]
"AvailableOptions"=dword: thay bằng: 15

4. Tải chương trình HD Setting Tool về cài vào máy, mở chương trình ứng dụng lên vào Menu/Text Messasing check vào Ô SMS Wake Up Event/OK.

babyblackcat

Bạn tải ở file đính kèm nhé.

Ủa bác ơi , bác có bộ gõ tiếng việt telex ko bác . muốn cái bộ gõ tiếng việt để còn sử dụng từ điển anh - việt - anh được nữa

Mà bác cho em hỏi thêm là chương trình từ điển anh - việt - anh nào xài ngon trên con hd mini này vậy ạ ( Ngoài lạc việt ) và cho em xin cái link ạ :D

Thanks bác trước

bothongvui

Các bác cho em hỏi làm cách nào để tắt auto đóan từ khi nhắn tin vậy ? Mỗi lần gõ một hai chữ là nó tự nhiên ra một đống chữ nghĩa tùm lum thật là phiền phức.
Mà tiếng anh vũng không phải tiếng anh mới tức chứ...

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi làm cách nào để tắt auto đóan từ khi nhắn tin vậy ? Mỗi lần gõ một hai chữ là nó tự nhiên ra một đống chữ nghĩa tùm lum thật là phiền phức.
Mà tiếng anh vũng không phải tiếng anh mới tức chứ...

Của Bạn đây! Bạn dùng IzInput thì Bật tắt ABC. Hoặc tắt luôn cài file sau:

b52hn

Chào các bác,
Các bác cho em hỏi là có phần mềm La bàn số (Digital Compass) cho HTC HD Mini không ạ? Nếu có thì cho em xin với nhé! Em đã tìm trên diễn đàn và cả Google nhưng không thấy cái nào cả. Mà sao em thấy các bài viết về HTC Mini đều nói là có La bàn số, nhưng sao của em ko có nhỉ? Em xem trên web và User Manual của HTC cũng ko thấy nói.
Em mới chuyển từ UIQ - P1 sang dùng WM, bỡ ngỡ quá không biết gì cả. Rất mong được các bác hướng dẫn.
Cám ơn các bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

hieuclass

mình timf tháy phần mề trên mạng, nó có để mã vạnh như thế này

có phần mèm nào giúp đọc đượ mã đó không để tải soft đó về . thanks trước nha, ^^

green_lion

Phần mềm chát chiết

Em mới mò mẫm ra được phần mềm chat miễn phí IM+LITE cho Window Mobile. (Nếu ai có đăng rùi thì thui)
Nó hổ trợ mấy tài khoản như nà ...Yahoo, google, facebook...

Còn cái quỷ beejive gì gì đó... xài có 30 ngày hà. Sau 30 ngày thì "cám treo heo nhịn đói"...

Đường link đây.
http://www.mediafire.com/?1wmn4ejnnxz

Down về xong, mở ra, chọn account muốn chat, bấm ID và pass xong là ...tám, không cần đăng kí đăng két gì hết.

Hình phụ họa

hanluongdp

Em mới mò mẫm ra được phần mềm chat miễn phí IM+LITE cho Window Mobile. (Nếu ai có đăng rùi thì thui)
Nó hổ trợ mấy tài khoản như nà ...Yahoo, google, facebook...

Còn cái quỷ beejive gì gì đó... xài có 30 ngày hà. Sau 30 ngày thì "cám treo heo nhịn đói"...

Đường link đây.
http://www.mediafire.com/?1wmn4ejnnxz

Down về xong, mở ra, chọn account muốn chat, bấm ID và pass xong là ...tám, không cần đăng kí đăng két gì hết.

Hình phụ họa

Sao cái này hổng cài cho HD mini được mà post ở đây zậy bạn!