• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

hanluongdp

bạn up rom mới là có % pin ngay mà.

Mình đã up Rom V09 của bác Quang, có % pin ok. Tuy nhiên cài game vô hổng "lắc" được, đành úp lại rom 1.36.707.3, mà rom này thì đâu có % pin. À, mà rom này cũng không có chế độ rung khi nhận tin nhắn luôn mới đau.

badman_87

Member
bản v07 & v08 cũng có hiện % mà bạn.bạn thử chưa?còn muốn rung thì vào setting cài là được mà.

Sao hổng được, cài xong reset mà nó hổng hiện lên bạn ui!
Thử cái này coi...

hanluongdp

bản v07 & v08 cũng có hiện % mà bạn.bạn thử chưa?còn muốn rung thì vào setting cài là được mà.

Vấn đề là mình muốn cài bản V09, và thấy nó bị lỗi như thế! Còn rung minh đã vào setting nhưng không được nên mới hỏi mấy bác đó! hi ...

badman_87

Member
có bác nào biết pm nào có thể làm trong suốt thanh taskbar không cho e biết với.e muốn cài hình nền mà cứ bị chắn cái vạch đen của taskbar nhìn gét quá.muốn hình nền full nhìn cho đẹp.

badman_87

Member
ơn bác nhiều nhưng e chẳng biết dùng pm nào nữa mà vốn kiến thức tiếng anh lại hơi kém nên ngại xem quá tận 94 bài nữa.bác xem júp e cho chót lun đi.

badman_87

Member
đã thử cả transparent taskbar nhưng đều không làm trong suốt được,chỉ trong suốt được đồng hồ,lịch.

meomyh

Có bác nào biết cách cài chuông báo thức cho HTC Mini bằng các bản nhạc khác ngoài các bản mặc định của máy không ạ? Chuông báo cuộc gọi và tin nhắn thì em chọn được bằng cách copy các file .mp3 sang thư mục My documents/My ringtones của máy, còn chuông báo thức thì không biết chép vào đâu.
Hoặc bác nào có phần mềm để set nhạc chuông báo thức không ạ? Chứ mấy bản mặc định của máy nghe chán òm!

AnhPheCT

Có bác nào biết cách cài chuông báo thức cho HTC Mini bằng các bản nhạc khác ngoài các bản mặc định của máy không ạ? Chuông báo cuộc gọi và tin nhắn thì em chọn được bằng cách copy các file .mp3 sang thư mục My documents/My ringtones của máy, còn chuông báo thức thì không biết chép vào đâu.
Hoặc bác nào có phần mềm để set nhạc chuông báo thức không ạ? Chứ mấy bản mặc định của máy nghe chán òm!

Tấc cả các file nhạc Mp3 chép vào thư mục My documents (Không có thư mục thì tạo mới) của thẻ nhớ! Vào Start/Settings/ Clock & Alarms set nhạc chuông mp3 cho Alarms là thấy hết.

green_lion

Mấy bác giúp em...

Em xóa sao mà xóa mất cái Youtube có sẵn trong (start), tìm hoài không ra (hình như em xóa nguyên cái file trong window luôn hay gì đóa)...
Giờ làm sao lấy lại được... Xin mấy bác giúp em...

hanluongdp

Mình sưu tầm được một soft máy tính rất "pờ-rồ", chia sẻ cho anh em nè.
Chức năng: Tiêu chuẩn, khoa học, chuyển đổi Cơ sở, Vẽ đồ thị, chuyển đổi Đơn vị, tiền tệ Thế giới, ngày & Giờ, hằng số, Tài chính, và Thống kê...

http://www.4shared.com/file/UzeqOTcy/PanoramicCalcProv281crkbyDasai.html

images

P/S: chân thành cảm ơn các đối tượng liên quan bài viết, he he...

Chỉnh sửa cuối:

tcpabc

Các bạn cho mình hỏi:
1.Tại sao các phần mềm việt hóa như: AutoFlight 6.5 B2; MagiCall.v2.2.4 khi cài đặt vào HTC HD mini, vào các menu tiếng Việt bị lỗi? Bạn nào biết chỉ dùm.
2. Sử dụng Duttys_Digital_ComPass (la bàn số) vào màn hình chính bị lỗi không hiện đầy đủ la bàn? không hoạt động được
Bác Quang và các bạn ai biết chỉ bảo dùm, cảm ơn nhiều.