• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

htcmini

Có gì khó hiểu đâu nhỉ??? Hướng dẫn chi tiết quá rồi mà bạn.

Thế này nhé, nếu bạn muốn úp Ship rom khác cho máy thì bạn extract file Ship rom .exe đó ra bằng WinRar (click chuột phải chọn Extract here...) lấy mỗi file RUU_signed.nbh cho vào chung cùng thư mục cùng với file MINI_SSPL.exe rồi bạn cắm cable kết nối với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), để kết nối thành công (quả cầu xanh hết xoay) thì bạn chạy file MINI_SSPL.exe, khi đó màn hình HD Mini sẽ chuyển về màn hình 3 màu có thông số SPL -1.07.SSPL, lúc đó Tool sẽ báo lỗi, bạn rút cable kết nối ra và thoát Tool, cắm cable kết nối lại khi nào trên màn hình 3 màu hiện chữ USB (không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé) thì bạn chạy lại Tool MINI_SSPL.exe để bắt đầu úp rom...

Với các bản rom cook thì không cần extract bạn chỉ lấy file RUU_signed.nbh rồi lại tiến hành như trên..

có bác nào tốt bụng , cho vài tấm ảnh hướng dẫn cho em thì tốt

có bác nào tốt bụng , cho vài tấm ảnh hướng dẫn cho em thì tốt
Chịu thôi. Hướng dẫn chi tiết đến từng "chân răng kẽ tóc" thế kia mà còn không hiểu nữa thì... Bạn tham khảo và tự mày mò làm đi không sợ chết máy đâu mà lo...

hanluongdp

Xin soft cài pass mỗi khi mở máy

Không biết WM có cái soft nào để mình cài pass cho máy không nhỉ?

hanluongdp

Không phù hợp với HVGA

PM để đặt pass khóa máy có đó bạn, ví dụ như S2U2, Throttle Lock (đặt pass bằng cách nối các điểm đã định sẵn trên màn hình),...

Mình có tìm hiểu 2 cái này rùi, nhưng Không phù hợp với màn hình HVGA. Bạn có bản nào xài tốt trên HD Mini không, share cho mình cũng như bro khác với. Thanks!

badman_87

Member
2 cái này dùng rất tốt trên hdmini mà bạn.phù hợp với hvga bạn nhé ,bạn set cái hình kích thước 320*480 cho s2u2 là được.còn mình vẫn đang dùng cái throttle lock nè dùng rất hay.

hanluongdp

Sao hay mà còn giấu nữa vậy he? Bạn cho mình xin link luôn đi nha! Chân thành cảm tạ luôn!

badman_87

Member
Sao hay mà còn giấu nữa vậy he? Bạn cho mình xin link luôn đi nha! Chân thành cảm tạ luôn!
Throttle Lock

Hướng dẫn: Bạn tải pm về cài vào máy. Xong mở ct lên (mặc định để mở khóa là dấu tròn thứ nhất ở trên cùng). Muốn đổi khóa khác các bạn ấn giữ vào hàng 'nhập khóa của bạn' và chọn 'Thay đổi kiểu khóa', xong các bạn nhập khóa hiện tại vào (dấu tròn thứ nhất ở trên cùng), sau đó nhập khóa mới và xác nhận khóa mới ->xong. Nó tự chạy khi bạn khởi động lại máy.

Khóa mới các bạn muốn chọn thế nào cũng được, kéo theo kiểu bạn thích.

muốn có tiếng việt bạn chép đè file text vào mục cài đặt nhé.

bạn vào đây download nhé.

http://www.throttlelauncher.com/portal/

mà bạn nói mình giấu mọi người ngại quá vì trên diễn đàn cũng có mà.:D

hanluongdp

Mình cài rùi, nhưng quên mật khẩu mất tiêu nên không vào máy được nữa! Sao đây ta? Chẳng lẽ hardset?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Ah, mình tìm được cách rùi! Vô chỗ cài xóa hết file nào mà xóa được. Sau đó khởi động lại máy, chương trình này sẽ không chạy được nữa. Sau đó muốn sử dụng thì cài lại nó. Nhưng nhớ là phải nhớ pass đó a!

Chỉnh sửa cuối:

htcmini

máy của em htc hd mini có opera , đc. cài sẵn trong máy bây giờ tự dưng lại hok vào đc. nữa mong bác nào giúp em với

Reset rồi , nhiều là đằng khác ý
HardReset mà bạn, đâu phải Reset... Để HardReset bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, ok. Khi HardReset thì bạn sẽ mất hết dữ liệu cài thêm, coi như úp lại rom đó...

htcmini

HardReset mà bạn, đâu phải Reset... Để HardReset bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, ok. Khi HardReset thì bạn sẽ mất hết dữ liệu cài thêm, coi như úp lại rom đó...

nhưng bạn ơi máy mình lại hok phải tiếng anh mà là tiếng đức mấy lần chuyển nhưng có đc đâu, mong ban nói chi tiết hơn đc. hok

nhưng bạn ơi máy mình lại hok phải tiếng anh mà là tiếng đức mấy lần chuyển nhưng có đc đâu, mong ban nói chi tiết hơn đc. hok
Bạn dùng SSPL để úp rom Tiếng Anh nhé...;;) Bạn tiến hành HardReset bằn tổ hợp phím cứng. bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ 2 phím Volume Up & Volume Down đồng thời nhấn Power bật nguồn, khi nào màn hình sáng thì nhả 2 phím Volume Up & Volume Down ra, nhấn Volume Up (phím tăng âm lượng) để bắt đầu HardReset, nhấn phím bất kỳ để thoát...

Chỉnh sửa cuối:
không ý mình nói là Start/Settings/System/ClearStorage là ở chỗ nào bạn chỉ giúp mình với
Tiếng Đức thì bạn khó lần lắm. bạn thực hiện bằng tổ hợp phím cứng như bài trên mình hướng dẫn nhé...

htcmini

Bạn dùng SSPL để úp rom Tiếng Anh nhé...;;) Bạn tiến hành HardReset bằn tổ hợp phím cứng. bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ 2 phím Volume Up & Volume Down đồng thời nhấn Power bật nguồn, khi nào màn hình sáng thì nhả 2 phím Volume Up & Volume Down ra, nhấn Volume Up (phím tăng âm lượng) để bắt đầu HardReset, nhấn phím bất kỳ để thoát...[/QUOT

mình làm như bạn hướng dẫn rùi bay giờ máy hiện lên dòng chữ xanh là trigger ramdump mode còn dòng chữ trắng là serial bây giờ làm thế nào nữa