• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ những hình ảnh chụp từ UIQ 3.x

dqt

Hôm trước nghịch máy, kết quả là vài hình ảnh chia sẽ anh em:

Chuồn chuồn

Trinh nguyên

Quy luật

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

Bác chụp cũng tạm được, hơn nhau cái tài khi chụp xa nhé. Chụp Macro gần thì chả bàn.

dengrumingzi

Khám phá vĩ đại nhờ uiq 3

Đang ngồi ăn cơm, lôi P990i ra nghịch camera, quay 1 vòng chụp, tối về mở máy xem. AAA....phát hiện 2 bức hình tuyệt đỉnh công fu chụp con...Ruồi đậu trên cái đũa. Nhưng chưa hết, nó đang đẻ trứng bằng...mồm kìa.

dengrumingzi

haha, di chuyển vào đây thật tuyệt, tiện so sánh tài nghệ chụp ruồi muỗi, sâu bọ luôn.:))

duchan2020

mình cũng có vài hình rất đẹp nhưng không biết cách up lên, nhờ mọi người chỉ mình cách up nhé!
Thanks

cmt_bk

Hôm trước nghịch máy, kết quả là vài hình ảnh chia sẽ anh em:

Chuồn chuồn

Trinh nguyên

Quy luật

ak ak, nét kinh, tay bác này chắc k bị run bao giờ. hic hic.
để hôm nào em cũng uip ảnh chụp bằng p1i cho bác xem, không khủng như thế này nhưng cũng khá đẹp!!!

Caohieu88

P9 chụp trong điều kiện thiếu sáng và không gian rộng, chụp hơi xấu, anh em thông cảm nhé!

dengrumingzi

Chụp tối thì khó thật, điện thoại nào cũng vậy. Bức của Hiếu tuyệt thật. Mình còn có 1 tấm chụp tòa nhà FPT hôm tối giông bão sấm chớp nhưng chưa tìm được ở đâu.

Chọn lọc 2 tấm gửi đến a e ngắm cho vui. 1 tối, 1 sáng. Tối ở đường Trần Đại Nghĩa, sáng ở gần Đại Học FPT.

mình cũng có vài hình rất đẹp nhưng không biết cách up lên, nhờ mọi người chỉ mình cách up nhé!

Khi chụp bạn chỉnh chế độ phân giải nhỏ thôi là up trực tiếp lên đây được nè, như mình ý, hí hí!

dengrumingzi

Chúng ta nên tự hào về camera của P990i, chụp cận cảnh có thể gọi là tuyệt vời. So sánh 1 chút với máy ảnh Kts nhé!
đây là hình chụp từ máy ảnh Kts Sony 6 M

Còn dưới đây là từ P990i.

P990i mình để độ phân giải nhỏ để up lên đây nên nếu phóng to ra thì sẽ hơi bị vỡ nét. Hình chụp bằng máy kts thì zoom vô tư. Bức chụp bằng P990i mình để độ sáng hơi nhiều nên trông sáng hơn bức trên.

Chỉnh sửa cuối:

titanlys

anh Hiếu ơi cho e hỏi anh chụp pic đó là nơi nào vậy???nhjn pic đó sang trọng và bắt mắt quá :D

titanlys

bon chen post ảnh

hehe thấy mấy anh show pic ghê quá nên em bon chen vài pic mấy anh cho ý kiến nha....:D.....mấy pic này em chụp trên P9 mở chế độ marco....
Những bông hoa quanh nhà

Lúc về quê đứa bạn ở miền Duyên Hải.....

Bãi cỏ mà em vẫn thường ra nằm lúc xế chiều....

hjc post nhju quá chắc up hjnh lâu....:-??...mấy anh đừng có chê nha....em chỉ chụp lúc buồn nên chẳng có hứng để chụp đẹp hehe....

Caohieu88

anh Hiếu ơi cho e hỏi anh chụp pic đó là nơi nào vậy???nhjn pic đó sang trọng và bắt mắt quá :D

Ah, chỗ đó là Trung tâm hội nghị quốc gia (NCC), anh em UIQ toàn quốc mà được offline ở đó thì thật tuyệt ^ ^ , mong ngày gặp mặt!!!

linhhon0007

mọi người ơi!chỉ em cách up hình lên với,em muốn chia sẽ cùng mọi người quá nhưng không biết cách úp hình,chỉ toàn là em dán link bên photobucket qua không à,hic,ai biết thì chỉ em vói nha .thanks cả gia đình!

Caohieu88

mọi người ơi!chỉ em cách up hình lên với,em muốn chia sẽ cùng mọi người quá nhưng không biết cách úp hình,chỉ toàn là em dán link bên photobucket qua không à,hic,ai biết thì chỉ em vói nha .thanks cả gia đình!

Bạn vào photobucket sau khi upoad ảnh xong, vào chỗ ảnh vừa up chọn thẻ IMG, copy nguyên cả link trong IMG ( link dán ảnh forum) rồi paste vào bài là được! Cực kỳ đơn giản ;)

titanlys

thấy các bác show hình thích quá:).ko bit p1i up lên dâydc ko :);;)
anh cứ show lên luôn đi tiện thể xem P1 với P9 camera nào chụp đẹp hơn và tài chụp của từng người luôn...
Ah, chỗ đó là Trung tâm hội nghị quốc gia (NCC), anh em UIQ toàn quốc mà được offline ở đó thì thật tuyệt ^ ^ , mong ngày gặp mặt!!!
chà....off chổ đó chắc phải ăn mặc cho giống "Tây" 1 tý mới được quá...hjhj mà sao anh vào được trong ý za???chắc là Thông Dịch Viên hả???;;)

Caohieu88

thấy các bác show hình thích quá:).ko bit p1i up lên dâydc ko :);;)

Bạn cứ post ảnh đi, mình cũng muốn đổi tên Thread tạo sân chơi chung cho anh em thích chụp ảnh ^ ^ ;)

anh cứ show lên luôn đi tiện thể xem P1 với P9 camera nào chụp đẹp hơn và tài chụp của từng người luôn...

chà....off chổ đó chắc phải ăn mặc cho giống "Tây" 1 tý mới được quá...hjhj mà sao anh vào được trong ý za???chắc là Thông Dịch Viên hả???;;)

Không đến mức phải mặc đồ Tây chỉ cần lịch sự chút là được, mình đang là sinh viên và vào đó trong một buổi họp công ty chứ ko phải thông dịch viên gì :( :D

titanlys

wow....ảnh của anh linhhon007 nhjn không thua chụp băng mas đâu nha....
@CaoHieu88: vậy mà em tưởng a có làm ji trong đó chứ :D