• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ những hình ảnh chụp từ UIQ 3.x

levuphong

tấm này trường mình

tam này đi học quân sự :)

chụp bằng p1i nha :):)

dengrumingzi

Mọi người chia xẻ ảnh, kết hợp với thảo luận nhé!
Mình thấy, khi chụp gần, với tay nghề vững có thể cho bức ảnh đẹp ngạc nhiên. Nhưng chụp xa thì sao? Mọi người có thấy là không được net lắm, nhất là màu hơi tối không? Chụp hơi ngược sáng 1 tẹo cũng thế. Chũp xa, chụp nắng mà hơi ngược sáng 1 tí mình đều để tăng ánh sáng lên và thấy good hơn. Thậm chí bật cả chức năng chụp đêm.

Mình nghĩ, dù sao camera của pda phone được như P990i đã là tốt lắm rồi.

shadow141206

Chà ... P9 chụp hình xuất sắc quá !!!!!!!!!! Không biết chụp ban đêm sẽ thế nào nhỉ ?! Chứ P1i chụp ban đêm sạn hơi nhiều :(:(:(

Son_Nguyen

Chà ... P9 chụp hình xuất sắc quá !!!!!!!!!! Không biết chụp ban đêm sẽ thế nào nhỉ ?! Chứ P1i chụp ban đêm sạn hơi nhiều :(:(:(

P9 & P1 đều sử dụng flash LED nên chụp đêm chắc chắn là hình sẽ ko đẹp rồi em, nhiều sạn lắm. Nếu mà có thêm cái flash XENON thì may ra..:D.

shadow141206

P9 & P1 đều sử dụng flash LED nên chụp đêm chắc chắn là hình sẽ ko đẹp rồi em, nhiều sạn lắm. Nếu mà có thêm cái flash XENON thì may ra..:D.

Vâng, tiếc là cái phụ kiện flash xenon rời không dùng đc cho P1i, nếu không thì hoàn hảo rồi :(:)(:)((

Sao mấy tấm ảnh không xem được thông tin chụp máy gì nhỉ ?:-?

anh down hình về, sau đó bấm chuột phải --> properties --> Details --> kéo xuống dưới sẽ thấy thôi :D

linhhon0007

em mạo mụi úp 2 tấm hình này mấy bác xem thử cho ý kiến giúp em,một tấm chụp vào buổi bình minh trên biển QuyNhon
và một tấm ở quê khi đi chơi
.2 tấm này trong 2 điều kiện hoàn toàn trái ngược nhau và được em chụp trên P990i đó.à không biết bác CAOHIEU88 có cách gì giúp tăng thời gian lưu ảnh không chỉ giúp em với chứ mỗi lần chụp là em phải giữ im tay một lúc mới dám đưa tay chỗ khác chứ không là hình bị nhòe ngay.nếu có cách gì hay bác chỉ em với nha thanks.:D

Caohieu88

Về khoản này thì mình cũng không rõ, nhưng với UIQ thì hầu hết là phải giữ cho máy căn chỉnh độ nét rồi mới chụp được, đúng là tốc độ có chậm hơn so với các máy khác, nhưng về chất lượng thì >:)

zerolenovo

em mạo mụi úp 2 tấm hình này mấy bác xem thử cho ý kiến giúp em,một tấm chụp vào buổi bình minh trên biển QuyNhon
và một tấm ở quê khi đi chơi
.2 tấm này trong 2 điều kiện hoàn toàn trái ngược nhau và được em chụp trên P990i đó.à không biết bác CAOHIEU88 có cách gì giúp tăng thời gian lưu ảnh không chỉ giúp em với chứ mỗi lần chụp là em phải giữ im tay một lúc mới dám đưa tay chỗ khác chứ không là hình bị nhòe ngay.nếu có cách gì hay bác chỉ em với nha thanks.:D
cái đó gọi là auto focus đó bạn nó giúp tự động lấy nét nên chụp hơi lâu một tý nhưng lại cho hình ảnh sắc nét hơn

Son_Nguyen

Vâng, tiếc là cái phụ kiện flash xenon rời không dùng đc cho P1i, nếu không thì hoàn hảo rồi :(:)(:)((
Anh cũng vẫn còn cái flash XENON rời hồi mua K750i dùng được khuyến mại đây nè, bây giờ để chả làm gì cả, nếu P1i mà xài được cái này thì khỏi nói, chụp ảnh lúc thiếu ánh sáng ko phải nghĩ luôn.:D. Cái flash rời đó ánh sáng mạnh tương đương với flash của K800, K810, K850 đóa.:).

dqt

Về cái khoảng Macro của P9 thì không phải bàn cãi, các bác nhỉ?

dengrumingzi

ảnh do bạn zerolenovo chụp quá đẹp. P9 chụp gần thì khỏi bàn nhưng chụp xa thì thường là khó, rất khó, đặc biệt là tấm chụp bình minh.=D>

Chung_tuhinh

Cũng đú cho bằng anh bằng em :D
Đây là em nó (ảnh chụp từ Canon A520 cùi pắp :D)

Đây là ảnh chụp ngoài trời ban ngày, các thông số mặc định, không Flash:

Ảnh chụp lúc chiều tối (gần 4h30), các thông số mặc định:
(Cầu Phú Mỹ, quận 7 - quận 2)

Còn đây là macro, không flash, không chỉnh thông số:

Ảnh chụp trong nhà, ánh sáng kém, flash bật:

Cái này thì chụp lúc đang xỉn quắc cần câu :D

linhhon0007

em thấy cái hình bác CHUNG_TU HINH chụp đang say là tiếc nhất vì nếu không say chắc sẽ rõ hơn nữa nhờ!hihi đùa bác tý,hình như cái nỳ bác chụp có flash nhỉ,em nhìn thấy trong mắt 2 bà chị kia có cái đốm ánh sáng trắng chắc là do ánh sáng của flash tạo nên,thanks pro rất nhiều,chắc là hàng xóm của em quá hiihi.à mà hình như cái nỳ bác chụp bằng P1 hé bác?

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Ảnh thứ 2 của anh CHUNG_TU HINH hình như đang ngồi với Mai Phương Thúy ấy nhỉ =D>

Chung_tuhinh

em thấy cái hình bác CHUNG_TU HINH chụp đang say là tiếc nhất vì nếu không say chắc sẽ rõ hơn nữa nhờ!hihi đùa bác tý,hình như cái nỳ bác chụp có flash nhỉ,em nhìn thấy trong mắt 2 bà chị kia có cái đốm ánh sáng trắng chắc là do ánh sáng của flash tạo nên,thanks pro rất nhiều,chắc là hàng xóm của em quá hiihi.à mà hình như cái nỳ bác chụp bằng P1 hé bác?
Chính là P1i :D
Cái này là chụp hôm đám cưới ông bầu của đội bóng bên anh :D, máy ĐT thì không để Flash nhưng mà có khá nhiều người chụp bằng máy ảnh có bật Flash nên là cũng bị dính tí ;))
Ảnh thứ 2 của anh CHUNG_TU HINH hình như đang ngồi với Mai Phương Thúy ấy nhỉ =D>
Chính hắn :p
Ảnh này chụp hồi tháng 9 năm ngoái, hồi đó anh dẫn đội đi đá giải ở bên Phú Nhuận thì gặp cô bé này đang đóng phim Âm Tính ở ngay nhà thi đấu Rạch Miễu.
Túm được hắn ở đó :x