• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

tanhebook

Các bạn ơi cho mình hỏi chút nha :
1. Mình xài con HTC touch Viva, vào Setting > About > TouchFlo 3.0 ( :-/ nghĩa là sao ?)
2. Mình có thể xài các skin và theme trên không ?
3. Những file update do anh Nhất Toại đưa ra mình có thể sử dụng không ?

QuangThang89

Well-Known Member
Các bạn ơi cho mình hỏi chút nha :
1. Mình xài con HTC touch Viva, vào Setting > About > TouchFlo 3.0 ( :-/ nghĩa là sao ?)
2. Mình có thể xài các skin và theme trên không ?
3. Những file update do anh Nhất Toại đưa ra mình có thể sử dụng không ?

Bạn có thể cài các giao diện theme có trong topic này nhưng việc bạn cài các bản update Manila thì hãy khoan đã, chưa chắc máy bạn đã chạy được đâu, cài vào rồi phải HR lại thì mệt lắm, khi nào trên trang chủ HTC có rom update thì chắc chắn trong rom update đó sẽ có bản update Manila mới nhật dành cho máy của bạn, thân :)

tanhebook

:-/ sao mình đã tắt cái TouchFlo rồi mới cài các Skin hoặc Theme dạng cab mà nó cứ hiện ra cái Tab Today hoài :( cài không được gì hết

tanhebook

Các bạn chỉ mình cách làm hình nền cho các Tab TuochFlo với :D
SR là cái gì vậy bạn ????? :|

QuangThang89

Well-Known Member
Các bạn chỉ mình cách làm hình nền cho các Tab TuochFlo với :D
SR là cái gì vậy bạn ????? :|

Chỉ có thể set hình nền cho tab home thui bạn àh, bạn kéo tới tab setting có mục change background để set.

SR = Soft Reset

Thân :)

Tình hình là file cab của theme TouchFlo 2.6 của bác qqonline33 cài vào con Viva chạy TouchFlo 1.2.1913.1530 không có tác dụng gì, khi vào bật lại TouchFlo thì toàn hiện dòng chữ Tap here... Nay em chuyển file cab của bác sang dạng .m2dct rồi dùng M2DC để set theme:

Tiện thể share luôn cho anh em theme của HTC Mega, cả 2 theme mình để dưới dạng .m2dct, cho vào forder Theme trong M2DC rồi chọn theme mình cần. Khi load theme xong có thể vẫn bị lỗi phần kim thì các bạn chạy M2DC, ở tab Home XML các bạn bỏ dấu tích ở Enable Analog Clock, Apply là okie...

Thanks bác qqonline33 nhé !

Download: http://www.mediafire.com/?zi1ggmtk3mn

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Xin lỗi vì đã hỏi 1 câu không liên quan đến chủ đề . Mình muốn hỏi muốn chuyển 1 file cab sang zip hoặc m2dct thì dùng chương trình gì ?
Xin cám ơn các bạn đã quan tâm

Xin lỗi vì đã hỏi 1 câu không liên quan đến chủ đề . Mình muốn hỏi muốn chuyển 1 file cab sang zip hoặc m2dct thì dùng chương trình gì ?
Xin cám ơn các bạn đã quan tâm
Đơn giản thôi mà bạn, bạn có thể dùng WinCE CabManager cũng được, ở đây mình dùng công cụ tạo OEM từ file cab chuyên dùng để cook rom, sau đó lựa chọn các thành phần như các icon và hình ảnh đuôi .png và file HTCHomeSettings.xml, còn lại xóa hết, sau đó bạn đổi tên forder thành tên của theme rồi nén lại dưới dạng .zip, nếu muốn chuyển sang .m2dct thì bạn làm hiện phần mở rộng của file và đổi đuôi .zip thành .m2dct...

thononday

Các bác giúp em với ! em tìm tòi mãi mà ko cài được TouchFlo 2D cho con exec của em.em down TouchFlo 2D VGA - Ver 0.1.3 về thì bên trong toàn file ảnh.Các pro chỉ giúp em cách cài với ạ. :(
Cám ơn các pro trước ạ!

Các bác giúp em với ! em tìm tòi mãi mà ko cài được TouchFlo 2D cho con exec của em.em down TouchFlo 2D VGA - Ver 0.1.3 về thì bên trong toàn file ảnh.Các pro chỉ giúp em cách cài với ạ. :(
Cám ơn các pro trước ạ!

Đầu tiên bạn cài bản ALL DEVICES (VERSION 19b) sau đó cop đè các file ảnh mà bạn down dc vào thư mục Windown là được, tuy nhiên chắc bạn sẽ phải gỡ ra ngay thôi vì Uni màn VGA nên chương trình chạy ngốn Ram lắm, free 2-3 Mb thôi.:D

tanhebook

:( Các bạn ơi sao mỗi lần mình dùng M2DC là bị treo máy thế, không tinh chỉnh được cái gì cả :(( Mình dùng M2DC v0.29. Các bạn có phần mềm nào để đổi hình nền ở các Tab TouchFlo không ???

QuangThang89

Well-Known Member
:( Các bạn ơi sao mỗi lần mình dùng M2DC là bị treo máy thế, không tinh chỉnh được cái gì cả :(( Mình dùng M2DC v0.29. Các bạn có phần mềm nào để đổi hình nền ở các Tab TouchFlo không ???

Khi bạn vào M2DC để tùy chỉnh thì bạn nên tắt M2D đi, còn chuyên set hình nền từng tab sao bạn ko chịu đọc bài này của mình nhỉ :-?

Bạn nên cài vào Device, như vậy sẽ không treo nữa. Còn muốn thay đổi hình nền thì bạn vào Setting-Today-Chọn hình nền cho mình ở tab home.
Các tab còn lại ở TouchFlo bạn dùng M2DC - Background - chọn hình nền các tab còn lại ( lưu ý hình nền phải định dạng là .png )

tanhebook

:( M2DC mình đã cài vào Device đấy chứ, trước khi chỉnh thì mình đã tắt cái TouchFlo rrồi mà vẫn treo như thường :p. Chắc mình gỡ bỏ cái M2DC này cho rồi X-(

AnhPheCT

:( M2DC mình đã cài vào Device đấy chứ, trước khi chỉnh thì mình đã tắt cái TouchFlo rrồi mà vẫn treo như thường :p. Chắc mình gỡ bỏ cái M2DC này cho rồi X-(
Cài bản M2DC 0.25 hay 0.28 đi bản 0.29 ko ổn định đâu.! Trước khi muốn chỉnh Manila TouchFlo Bạn nên Reset máy trước. Tắt luôn TouchFlo xong hả chỉnh bảo đảm có treo máy chết liền!!..............!

Có lẽ do Ram của bạn 64Mb nên máy nó không load nổi đó mà, máy mình 128Mb để nguyên như vậy setting trong M2DC xong thoát ra Manila khởi động vô tư. :D

tanhebook

X-( Ram mình 128, có lẽ theo minh nên cài phiên bản cũ theo lời AnhPhe thử xem coi còn bị không ?
Các bạn cho mình hỏi 2 câu ngoài lề nha :
các bạn nghe nhạc khoảng 10 phút thì bị Stop, muốn nghe lại thì phải bấm Play lại không ? Mình reset lại hoài ( đồng thời không cài bất kì phần mềm nào ) nhưng vẫn bị tình trạng trên :(

JongZiZi

X-( Ram mình 128, có lẽ theo minh nên cài phiên bản cũ theo lời AnhPhe thử xem coi còn bị không ?
Các bạn cho mình hỏi 2 câu ngoài lề nha :
các bạn nghe nhạc khoảng 10 phút thì bị Stop, muốn nghe lại thì phải bấm Play lại không ? Mình reset lại hoài ( đồng thời không cài bất kì phần mềm nào ) nhưng vẫn bị tình trạng trên :(

Bạn xài bản ROM nào. Còn ko thì wa topic này tham khảo thử.
Xem cái DisableGwesPowerOff 1 hay 0 thử xem.

Status
Không mở trả lời sau này.