• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

tanhebook

Rom version : 1.27.707.20 WWE
Rom date : 30-6-09
Operator version : V20 WM6.5 PDAVIET
Bản rom này là cũ hay mới vậy các bác ?

denynguyenphi

sao minh cài Manila TouchFlo 2D vào rồi khi tin nhắn đến lại không đổ chuông mà chỉ sáng màn hình lên mà thôi

AnhPheCT

Skin HTC Mega TouchFLO 2D v1.2.1913.1530! QVGA

Skin HTC Mega TouchFLO 2D v1.2.1913.1530! (QVGA)

Bản này đầy đủ đồng hồ Kim và Đồng hồ số Fix lỗi hiển thị một số ảnh TouchFlo 2D

Download:

HTC Mega TouchFLO v1.2.m2dct

tranngocletuan

Active Member
Tình hình là file cab của theme TouchFlo 2.6 của bác qqonline33 cài vào con Viva chạy TouchFlo 1.2.1913.1530 không có tác dụng gì, khi vào bật lại TouchFlo thì toàn hiện dòng chữ Tap here... Nay em chuyển file cab của bác sang dạng .m2dct rồi dùng M2DC để set theme:

Tiện thể share luôn cho anh em theme của HTC Mega, cả 2 theme mình để dưới dạng .m2dct, cho vào forder Theme trong M2DC rồi chọn theme mình cần. Khi load theme xong có thể vẫn bị lỗi phần kim thì các bạn chạy M2DC, ở tab Home XML các bạn bỏ dấu tích ở Enable Analog Clock, Apply là okie...

Thanks bác qqonline33 nhé !

Download: http://www.mediafire.com/?zi1ggmtk3mn

ko hiểu sao cứ cài theme này khi chọn vào phần tin nhắn là bị đơ máy " trên atom life" mà các Theme khác thì ko bị. bác chỉ giúp cách khắc phục nhé

denynguyenphi

sao ko có bác nào trã lời vấn đề của mình vậy mình cài Bản update dùng cho tất cả các loại máy(12/10/2008) cài vào xài oki nhưng chỉ có việc là khi có tin nhắn tới lại ko hề báo chuôn mà chỉ sáng màng hình lên mà thôi

tranngocletuan

Active Member
sao ko có bác nào trã lời vấn đề của mình vậy mình cài Bản update dùng cho tất cả các loại máy(12/10/2008) cài vào xài oki nhưng chỉ có việc là khi có tin nhắn tới lại ko hề báo chuôn mà chỉ sáng màng hình lên mà thôi
nếu bạn chưa tìm được nguyên nhân thì để các bạn khác text thử xem đã còn về vấn đề đó bạn IM cho chủ topic xem có cách giả quyết ko? hoặc bạn thử cài cái fix lỗi xem có hết ko ? phải kiên nhẫn đừng nóng vội

vettau

Skin HTC Mega TouchFLO 2D v1.2.1913.1530! (QVGA)

Bản này đầy đủ đồng hồ Kim và Đồng hồ số Fix lỗi hiển thị một số ảnh TouchFlo 2D

Download:

HTC Mega TouchFLO v1.2.m2dct
Anh Phế ơi! Máy của e sau khi dùng cái Skin của Bác nó bị cái Tap SMS hễ cứ dùng nó là Manila out ngay lại phải Tap here ....các Tap khác thì bình thường, Bác xem hộ em cái nhé, em dùng trên BA, Cảm ơn Bác!

denynguyenphi

nếu bạn chưa tìm được nguyên nhân thì để các bạn khác text thử xem đã còn về vấn đề đó bạn IM cho chủ topic xem có cách giả quyết ko? hoặc bạn thử cài cái fix lỗi xem có hết ko ? phải kiên nhẫn đừng nóng vội

mình đã thử cài bản mới mà cũng bị vậy khi có tin nhắn vẫn không đổ chuông mà chỉ sáng màn hình hay chương trình này ko tương thích với o2 neo

AnhPheCT

mình đã thử cài bản mới mà cũng bị vậy khi có tin nhắn vẫn không đổ chuông mà chỉ sáng màn hình hay chương trình này ko tương thích với o2 neo

Anh Phế ơi! Máy của e sau khi dùng cái Skin của Bác nó bị cái Tap SMS hễ cứ dùng nó là Manila out ngay lại phải Tap here ....các Tap khác thì bình thường, Bác xem hộ em cái nhé, em dùng trên BA, Cảm ơn Bác!

Chỉ hổ trợ TouchFLO 2D v1.2.1913.1530! (QVGA) thôi Bạn nên xem TouchFlo của Bạn có phù hợp với bản trên ko!! Mình dùng chẳn bị gì hết! Máy mình TyTN II nhé!!

AnhPheCT

HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien cho WM 6.5 (23/09/2009)

HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien cho WM 6.5 (QVGA) Hot!!
Cập nhật 23/09/2009. Thay đổi Icon Taskbar Manila và thêm Thời tiết ở Tab Today của Manila (it have now flipping clock and weather). Giao diện đang "hot" hiện nay trên PPC.

Khuyến Cáo: Bạn phải Cập nhật Manila 2D v2.0 trở lên mới sử dụng được Skin này.

[WM6.5] HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien.cab

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

[/CENTER]
Em chưa hiểu chỗ này lắm...:D
Có nghĩa là Manila 2D version 2.0 trở lêm mới dùng được Skin này đấy Bác!! Hiện Tại còn một số Rom build với Manila 2D version 1.0 hoặc 1.2 thôi!! Thế có gì đâu mà có khó hiểu?????!

Có nghĩa là Manila 2D version 2.0 trở lêm mới dùng được Skin này đấy Bác!! Hiện Tại còn một số Rom build với Manila 2D version 1.0 hoặc 1.2 thôi!! Thế có gì đâu mà có khó hiểu?????!
Cái đó thì em biết rồi nhưng bác ghi là M2DC mà...:D

vuitinh

Bác AnhPhe076

Bác có file patch cho non HTC device chưa? Bác share cho anh em sài với. Chứ dùng patch cũ nó chép overwrite file manila2d.exe version <2.0, nên không dùng được theme.

thuonghien04

xin chào cả nhà
Mình đang sài máy HTC 3G bộ Skin HTC TouchFLO 2D cùa máy kông sử dụng được phần duyệt web nếu cài bản up lên có sửa được không

Status
Không mở trả lời sau này.