• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Cái hình background khá đẹp. Anh có hình đó hoặc hình nào ko cho xin 1 vài tấm ạ. Thanks nhé. :D
Gải nén file m2dct hoặc zip ra là có cái hh_fw_background mà bạn cần vậy :)
Vài cái background với định dạng PNG để dùng...

Click phải vào hình và chọn Save as...

DuongTrunghuy

Bác bác cho em hỏi chút. Em dùng con ATomlife có cài cái này được không vậy ? Hôm trước em down về cài ra thì máy đơ luôn. không biết bản nào thì dùng cho con máy nào không. Nếu có các bác cho 1 đường Link nhé.
Thank.........!

NhatToai

Super V.I.P
Bác bác cho em hỏi chút. Em dùng con ATomlife có cài cái này được không vậy ? Hôm trước em down về cài ra thì máy đơ luôn. không biết bản nào thì dùng cho con máy nào không. Nếu có các bác cho 1 đường Link nhé.
Thank.........!

Bạn dùng bản update dùng cho tất cả các loại máy(12/10/2008) link trên bài 1 đấy.
Sao bạn không up ROM tích hợp sẵn M2D và giờ chỉ việc dùng Skin thôi.

tranngocletuan

Active Member
Thankạ........!

bạn cài vào máy bị đơ thì hãy kiểm tra xem bộ nhớ Ram của máy còn nhiều hay ít vì Ram của AL có 64MB thôi. nếu Ram còn ít bạn nên dùng PM FreeupRam là ok. còn Ram trống nhiều mà cài vào máy vẫn đơ thì bạn nên cài bản dùng được cho tất cả các máy (19b) cập nhật ngày 12-10-2008 là ok

Posted via Mobile Device

JongZiZi

Mấy bản của anh Phê vừa đăng toàn là bản Manila 2.0 ko à. ROM cũ, version cũ ko chạy đc.

AnhPheCT

Mấy bản của anh Phê vừa đăng toàn là bản Manila 2.0 ko à. ROM cũ, version cũ ko chạy đc.
Thời buổi bây giờ TouchFlo 2D đang sử dụng trong Rom là M2D lên v2.0 rồi còn đâu M2D v1.0 hay v1.2!!
Còn TouchFlo 3D là Manila 2.0, 2.1 hay 2.5 luôn rồi!!

vettau

HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien cho WM 6.5 (QVGA) Hot!!
Cập nhật 23/09/2009. Thay đổi Icon Taskbar Manila và thêm Thời tiết ở Tab Today của Manila (it have now flipping clock and weather). Giao diện đang "hot" hiện nay trên PPC

Anhphe àh:
Manila 2.0 trên BA
mình không update được thời tiết ở phần Today Clock mặc dù trong Tap Weather thì ngon lành, mình dùng O2S, chật vật mãi mới chạy được cái 2.0 này, đẹp thật nhưng tiếc cái ClockToday không có thời tiết, không biết có phải trên máy mình thì nó bị lỗi này không? BA già quá rồi mà:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Skin này có dùng được cho QVGA như Touch Cruise không anh ?
Không nhé bạn.Touch Cruise màn hình QVGA còn skin trên ghi rõ ràng là cho WQVGA mà...
Còn một vấn đề nữa là khi chọn skin bạn phải lưu ý tới Manila version mà bạn đang dùng cho phù hợp(ver 1.00 hoặc 2.00... )

quocthanhjs

Sau khi tôi cài đặt m2d 2.0, khi cài thêm manila weather thì ngoài màn hình today không hoạt động, nếu không cài vào thì bình thương, nếu tôi chọn vào phần update thời tiêt thì như hình đính kèm, không thể cập nhật thời tiết được. xin anh em giúp đỡ giùm, thanks

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.