• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

sao em giải nén ra có 2 file,phải cài 2 file luôn hả bác
kô biết đang dùng bản m2d 2.0 1917.....có cái đc cái này kô nữa
em cài mấy cái theme khác toàn mất cái đồng hồ:-/:-/:-/

Tắt TouchFlo xong cài file *.cab đấy vào là xong! Của mình đâu có mất đồng hồ số đâu. Đồng hồ kim M2D v2.0 ko Rom nào có đồng hồ Kim cả vã lại file Skin M2D v2.0 ko có file ảnh cho đồng hồ kim. Cố gắn cài lại nhé!! Đã làm file *.cab rồi cài dể hơn file *.m2dct phải dùng MDC để Set theme.

AnhPheCT

Merry christmas 2009 Blue (WQVGA)

Merry christmas 2009 Blue

Merry christmas 2009 Blue

Thay đổi một số biểu tượng add thời tiết full màn hình Today M2D v2.0

Merry christmas 2009 với weather full

Chỉnh sửa cuối:

won

@ AnhPhe076 :
Em gà mờ xin hỏi anh làm sao để có weather ở tab home ạ ?

Weather Today Manila chỉ có ở version 2.0 (TF 2D) hoặc cao hơn v2.1, v2.5 (TF 3D) mà thôi!!
.

Em cài version 2.0 này mà ko có. A cho em bản nào có Weather Today Manila nhé.
P/S : em đang dùng Rom Shifu v4.2 đang bt tự nhiên TF bị lỗi, em down bản trên về thì....A giúp em nhé

Rom Shifu v4.2 là cho con TyTN II màn hình QVGA mà!! Tìm Skin QVGA trong Topic này mà tải có nhiều!!!

Nhiều trang wa, em kiếm nãy h đờ lun. Anh cho có cho em xin nhé

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

@ AnhPhe076 :
Em gà mờ xin hỏi anh làm sao để có weather ở tab home ạ ?

Weather Today Manila chỉ có ở version 2.0 (TF 2D) hoặc cao hơn v2.1, v2.5 (TF 3D) mà thôi!!
.

Rom Shifu v4.2 là cho con TyTN II màn hình QVGA mà!! Tìm Skin QVGA trong Topic này mà tải có nhiều!!!

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
@ won:
Bạn có thấy tìm skin khó không khi có quá nhiều những bài post đòi hỏi,yêu cầu tận tay?
Biết bao nhiêu người design,sưu tầm post lên chi tiết,phần đông còn lại(rất đông!) chỉ việc tìm và tải mà cũng khó thế sao?
:-?:-?:-?

xiaohuang

Dùng MDC mà chọn nó ra ngoài. Tấc cả các Tab có trong MDC ấy. Do khi làm skin ko đưa Tab Album ra đấy.

Posted via Mobile Device
Ý mình ko phải là ko có Tab Album mà là khi bấm vào Tab Album nó báo lỗi vì chưa cài HTC Album. :|
Bạn cho mình xin link HTC Album với ;;)

NhatToai

Super V.I.P
Trong các bộ file cài Manila trên post 1 có cả HTC Album rồi mà bạn,tải về giải nén ra mà lấy thôi.

xiaohuang

Bạn này làm biếng xài Google nè. :D
Thôi xài đỡ cái này đi. File đính kèm có 2 bản HTC Album 2.5 và 3.0.
Hơ, bạn nói "xài đỡ" bản 3.0, tức là có bản mới hơn nữa à? :D
Mình đã test OK bản 3.0 của bạn, thank bạn nhiều nha ;;)

AnhPheCT

Hơ, bạn nói "xài đỡ" bản 3.0, tức là có bản mới hơn nữa à? :D
Mình đã test OK bản 3.0 của bạn, thank bạn nhiều nha ;;)

Chỉ có Album 3.0.xxx thôi Bạn ơi!!! Vậy là tốt rồi. Không phải do Skin TouchFlo của Tui ko có đâu, mà là Máy của Bạn chưa cài Phần mềm Album nhé!!!

xiaohuang

Không hiểu sao mà khi cài skin cho TF2D v2.0 đều mắc lỗi đồng hồ ko hiện số hoặc nếu có hiện thì cũng bị lệch :-??
Đành quay lại dùng bản TF2D v1.2 :(

Tested on Dopod 838 Pro WM 6.1

salemnb

Mình đang dùng Asus P750 màn hình VGA. Cài vào nó bị sai kích cỡ, nếu chạy theme VGA thì chỉ được cái menu các biểu tượng bên dưới là VGA thôi. lúc di sang tab tiếp như contact thì ở trên chỉ là QVGA. Bạn nào chỉ giúp với.

AnhPheCT

Manila M2D v2.0 muốn nhìn thấy đồng hồ Kim và Đồng hồ số, trước tiên Bạn nên tim 1 cái Skin đồng hồ số trong suốt, có post lên diễn đàn rồi đó. (Lý do à: Nếu cho hiện đồng hồ Kim lên thì ảnh nền đồng hồ số che mất 1 ít.) Xong chỉnh thông số như sau:
Dùng Registry chỉnh nhé!! Tìm khóa:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila2D\Home] là 1
Mặc định là
"ClockType"=dword:00000001
Bạn thay đổi giá trị 1 bằng 0
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila2D\Home là 0
Đây:
"ClockType"=dword:00000000
xong lưu lại thoát ra tắt TouchFlo và mở lại xem.

Nếu thấy xấu quá do mây che khuất mất thì đổi lại như củ OK. Chúc vui vẽ. để A_C_E hỏi hoài sao M2D v2.0 ko có đồng hồ Kim!!!!!!​

Analog Clock cho QVGA test thử nhé!!

Chỉnh sửa cuối:
Vì M2D v2.0 có chức năng update thời tiết ngay trên màn hình Today nếu mà để kim thì trông tréo nghoe lắm... Mặc định của nó là không có kim rồi mà, can thiệp làm chi cho mệt...

AnhPheCT

Vì M2D v2.0 có chức năng update thời tiết ngay trên màn hình Today nếu mà để kim thì trông tréo nghoe lắm... Mặc định của nó là không có kim rồi mà, can thiệp làm chi cho mệt...

Có cần thiết ko!! thuận theo tự nhiên đi. Theo yêu cầu mà. Đã nói rỏ trong bài rồi, có hướng dẫn luôn rồi!! Nên thảo luận 1 cách tích cực.....! Cảm ơn Bác!

Status
Không mở trả lời sau này.