• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

M2D v2.0 Leo Blue cho (QVGA/WQVGA)

M2D v2.0 Leo Blue cho (QVGA/WQVGA)

Đây là Skin M2Dv2.0 Leo Blue cho QVGA/WQVGA Tắt TouchFlo xong dùng MDC 0.29 thay Skin nhé!! Xong hưởng thụ thôi!

(Không phải tiếng ý đâu, Đã resize, chỉnh sửa xong rồi đó)

Skin M2Dv2.0 Leo Blue cho QVGA

Skin M2Dv2.0 Leo Blue cho WQVGA

Chỉnh sửa cuối:

tknguyen495

Chương trình này có thể dùng cho điện thoại I-mate 8502 không vậy bạn?
Sao mình cài đặt xong là không thấy nó ở đâu, màn hình thì trống trơn và hiện dòng chữ " Tap here to Touch Flo...".

Mong các bro giúp mình với.

Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Chương trình này có thể dùng cho điện thoại I-mate 8502 không vậy bạn?
Sao mình cài đặt xong là không thấy nó ở đâu, màn hình thì trống trơn và hiện dòng chữ " Tap here to Touch Flo...".

Mong các bro giúp mình với.

Thanks

Máy bạn phải dùng WM6.0 trở lên nhé.

tknguyen495

Máy bạn phải dùng WM6.0 trở lên nhé.

Máy mình là I-mate 8502 ROM gốc WM6.0 Professinal. CPU: Qualcomm 400Mhz, Ram 128, Màn hình QVGA 65K.

Nếu không chạy được Manila TF2D này thì có thể cài soft nào để dùng touch ( vuốt màn hình) không ?

Mình đã cài Resco Explore 2008 v7.5 thì vẫn vuốt chạy mượt lắm. Nhưng contact thì không vuốt được. Bro nào giúp mình vấn đề này với!

Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Máy mình là I-mate 8502 ROM gốc WM6.0 Professinal. CPU: Qualcomm 400Mhz, Ram 128, Màn hình QVGA 65K.

Nếu không chạy được Manila TF2D này thì có thể cài soft nào để dùng touch ( vuốt màn hình) không ?

Mình đã cài Resco Explore 2008 v7.5 thì vẫn vuốt chạy mượt lắm. Nhưng contact thì không vuốt được. Bro nào giúp mình vấn đề này với!

Thanks!
Mình chưa dùng qua I-Mate nên không rõ M2D trên máy bạn thiếu dk gì.
Vậy thì bạn dùng MS Mobile Shell có lẽ thích hợp hơn.

duytrum444

cho em hoi la sao em cai ban m2d 1.20 vao chay van good nhung em khong the hien duoc tark manager day may anh :-(, con o icon nghe nhac em nghe duoc nhung sau chuyen bai thi no khong chuyen tua bai hat ma van la tua cu nhung bai khac thoi vay :-(

NhatToai

Super V.I.P
cho em hoi la sao em cai ban m2d 1.20 vao chay van good nhung em khong the hien duoc tark manager day may anh :-(, con o icon nghe nhac em nghe duoc nhung sau chuyen bai thi no khong chuyen tua bai hat ma van la tua cu nhung bai khac thoi vay :-(

Cài lại Task Manager,sau đó vào Settings/System.TaskManager/Button=>đánh dấu vào ô Enable Quick Menu on Today Screen
Nhớ gõ tiếng Việt có dấu nhé,phạm quy đó và đọc chả hiểu được.

cacon

ơ bên xda có skin gloss màu xám cho qvga mình rất thích mà kg down đươc, bạn nào có thì share cho với

JongZiZi

Skin đấy mình biết nhưng chỉ có bản cho Omina. Bản QVGA bạn thấy ở đâu cho xin cái link để anh em tìm dùm cho.

AnhPheCT

Skin M2D v2.0 Leo Black (WQVGA) (Fix tab Internet & Photo and Videos)

Skin M2D v2.0 Leo Black WQVGA (Fix tab Internet & Photo and Videos)

Skin M2D v2.0 Leo new tương tự các Skin trước chỉ Fix hiển thị Tab Internet và Tab Photo and Videos thôi

M2D v2.0 Leo Black WQVGA

Bác AnhPhe076 sưu tầm rất lắm theme đẹp nhưng toàn màn hình WQVGA thôi, bác có thể resize về QVGA được không ạ ? Em cảm ơn trước...

AnhPheCT

Đang xài con SamSung i900 OMnia màn hình WQVGA thì post bài hổ trợ WQVGA chưa sao!! Tiển con TyNY II QVGA đi rồi lấy đâu mà test Skin!! Lỡ Post lên Anh Em dùng hỏng được kiện Tui khổ lắm!!! Thông cảm nhé!! Nếu có file *.ZIP hay *.RAR thì resize được còn đóng gói *.CAB lười bun ra!!!

Đang xài con SamSung i900 OMnia màn hình WQVGA thì post bài hổ trợ WQVGA chưa sao!! Tiển con TyNY II QVGA đi rồi lấy đâu mà test Skin!! Lỡ Post lên Anh Em dùng hỏng được kiện Tui khổ lắm!!! Thông cảm nhé!! Nếu có file *.ZIP hay *.RAR thì resize được còn đóng gói *.CAB lười bun ra!!!
À, resize thì có lẽ em làm được vì so sánh với skin cũ là ra ngay, chủ yếu là chỉnh HTCHomeSettings.xml và đóng gói lại thành file .cab thôi. Bác biết thì chỉ dùm em với ạ.

lieutraicondao

Các bạn vui lòng cho mình hỏi tí nha.
Chương trình Manila 2D Version 2.0 for Omnia i900 phải nâng cấp rom 6.5 mới sử dụng được phải không?
Mình đang dùng rom 6.1 giống bạn Liên Hương.
Mình cài Manila 2D Version 1.0 for Omnia i900 thì được,nhưng Version 2.0 thì một số lựa chọn ngoài màn hình Home không sử dụng được.
Hay mình cài bản dỏm,nếu vậy bạn cho mình xin bản ổn định nha,thank

Status
Không mở trả lời sau này.