• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bạn vui lòng cho mình hỏi tí nha.
Chương trình Manila 2D Version 2.0 for Omnia i900 phải nâng cấp rom 6.5 mới sử dụng được phải không?
Mình đang dùng rom 6.1 giống bạn Liên Hương.
Mình cài Manila 2D Version 1.0 for Omnia i900 thì được,nhưng Version 2.0 thì một số lựa chọn ngoài màn hình Home không sử dụng được.
Hay mình cài bản dỏm,nếu vậy bạn cho mình xin bản ổn định nha,thank
Manila v2.0 có bản cho 6.1 mà, có nhiều chức năng mà không sử dụng được là do bạn chưa cài đủ các "phụ kiện" đi kèm nó thôi...:p

eminent1410

Mình cài M2D v2.0 QVGA cho máy mình là WQVGA nó bị không full hết màn hình. Vậy khi mình cài theme dành cho wQVGA nó có full được không, mong các pro chỉ bảo.

NhatToai

Super V.I.P
Mình cài M2D v2.0 QVGA cho máy mình là WQVGA nó bị không full hết màn hình. Vậy khi mình cài theme dành cho wQVGA nó có full được không, mong các pro chỉ bảo.

Cài theme cho đúng loại màn hình của nó là ok

eminent1410

Các bác cho em hỏi sao em chưa cài bản Manila nào cho wm6.5 đc vậy ạ? Em cài bản HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien nó cũng báo Tap here... tap vào rùi cũng chả mở. Thế là bị sao vậy ạ? Em dùng bản rom 24009 của Atom do bác khoaha cook!!

CÓ 2 lý do hoặc là bạn cài bản chỉ dành cho HTC nên dùng app dành cho non-HTC hoặc all devices, thứ 2 là do bạn chưa cài đầy đủ các app cần thiết nên thường bị như vậy.

anhvanlaanh1987

có ai build giùm theme Tết giùm mình ko?gần Tết rồi muốn tao chút không khí tết trên ppc hihihi thanks trước

NhatToai

Super V.I.P
có ai build giùm theme Tết giùm mình ko?gần Tết rồi muốn tao chút không khí tết trên ppc hihihi thanks trước

Tết thì cũng chỉ có Mai với Đào,trong này có rồi và nếu thích bạn chịu khó mày mò tí là có share ngay mà ;;)

AnhPheCT

M2D v2.0 Leo Lấy từ build v23519 của Steff195 WQVGA

M2D v2.0 Leo Lấy từ build v23519 của Steff195 (WQVGA)

Chỉnh sửa thời tiết ở Tab home nhỏ hơn, đẹp hơn, Thêm Icon trong Tab Communications màu, và thêm 1 số khác, Xem đây là 1 Skin hoàn hảo nhất mà mình rất thích xin chia sẻ cùng ACE.

M2D v2.0 by Steff195 build v23519

eminent1410

Làm thế nào để có được thanh taskbar (cái thanh ở bottom ấy) như trên vậy hả bác.Em mới vọc ... nên chưa biết nhiều.hehe

MRWEST

em cài bản update19a ở page 1 mà ko biết tại sao ko add đc people với program ?
xin các bác giúp dùm
thanks

NhatToai

Super V.I.P
tab footprints với tab TV xài làm sao vậy các pác :D
Footprints tap chỉ dùng cho các máy có hỗ trợ GPS,tuy nhiên không hẳn cứ máy có GPS là dùng được vì còn phụ thuộc rất lớn vào ROM.
em cài bản update19a ở page 1 mà ko biết tại sao ko add đc people với program ?
xin các bác giúp dùm
thanks
Bạn cần mô tả cụ thể về loại máy bạn/ROM version đang dùng.
Hãy thử với bản 19b(All Device) nhé.

MRWEST

Bạn cần mô tả cụ thể về loại máy bạn/ROM version đang dùng.
Hãy thử với bản 19b(All Device) nhé.
em đang xài Touch dual
rom version : Niki pro
khi em cài hết bộ 19a thì audio manager với window media player ko chạy đc

NhatToai

Super V.I.P
em đang xài Touch dual
rom version : Niki pro
khi em cài hết bộ 19a thì audio manager với window media player ko chạy đc

Dòng này khá ít ROM để vọc,nếu không cứ up ROM đã tích hợp M2D là hay nhất.
Bạn thử HardReset rồi cài lại bản 19b nhé(M2D không Remove được mà phải HR)

hungviet_8x

Anh ơi cho E hỏi có bản nào cho MH WVGA 800*480 không Anh?
E đang sài SS OMNIA Pro B7610. hiện vẫn dùng Rom gốc của SS từ khi mới mua
Em cảm ơn Anh nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.