• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

thononday

các bác ơi! cho em hỏi con exec của em có sử dụng được không ạ? Nếu được thì dùng bản nào ạ.em cám ơn các bác trước ạ. :p

các bác ơi! cho em hỏi con exec của em có sử dụng được không ạ? Nếu được thì dùng bản nào ạ.em cám ơn các bác trước ạ. :p

Exec dùng bản cho màn hình VGA ấy nhưng mình khuyến cáo là chỉ còn free được 2-3Mb Ram thôi, cài vào rồi lại gỡ ra thôi.:D

AnhPheCT

Today wallpaper: Current weather from manila2D (QVGA)

Theme Manila2D với thời tiết ở Tab today! (QVGA)

Thông tin khuyến cáo PPC của Bạn phải là
* MORTSCRIPT 4.2
* MANILA Update 23 (MEGA)
* MANILA GFX CAB

Cài các file sau:

M2DC Red Mega

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

TouchFLO 2.6 Skin for Manila 2D

Cách cài đặt:

1. Download .cab ở đây và copy vào máy.
2. Vào Start > Settings > Today > Items (tab) và bỏ chọn TouchFLO
3. Cài đặt file .cab vừa cop
4. Vào Start > Settings > Today > Items (tab) và chọn TouchFLO
5. Thưởng thức!

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Cách cài đặt:

5. Thưởng thức!​

link trên die rùi > cập nhật lai nè http://www.mediafire.com/?tqmglgzznzz

Cái này Mình Cài vào con TyTNii bản Rom U-X v.8 và U-X v.9 không được nhé!!

Last edited by a moderator:

xuanthoai

5. Thưởng thức!
Cái này cài vào thẻ được không bạn hay phải cài vào main?

hiepaut

Help me, em cài Manila 2D nay vô tất cả đều ok, nhưng sao vô WMedia play video nó lại báo This file can not play b'cos no soure file down load...Là sao vậy các bác

takaru

Cài vào main thì nó chạy ổn định hơn bạn àh, thân :)
mình đã cài thử trên con atom dùng rom của a Sơnblack , tuy nhiên máy hay bị dơ , có thể do máy atom cấu hình đã quá kém và bản touchflo thời ký a Sơn build rom tich hợp vào hơi thấp
Mình cũng chưa bao giờ thấy cái skin nào mà size lại lớn thế này mặc dù rất thích. tầm 2 , 3 mb thì ngon .

tranngocletuan

Active Member
Help me, em cài Manila 2D nay vô tất cả đều ok, nhưng sao vô WMedia play video nó lại báo This file can not play b'cos no soure file down load...Là sao vậy các bác

bạn phải cài HTC AudioManager là ok thôi hình như trong File ở diễn đàn đã có sẵn rồi

tranngocletuan

Active Member
mình đã cài bản mới xda 2DManila 2[1].0.19171723.00 trên Atom life nhưng ko được ai biết chỉ cho mình mới,bây giờ dùng bản cũ chán quá

QuangThang89

mình đã cài bản mới xda 2DManila 2[1].0.19171723.00 trên Atom life nhưng ko được ai biết chỉ cho mình mới,bây giờ dùng bản cũ chán quá

AL thì chỉ có thể xài bản 19b hoặc bản mới hơn thì bạn đọc bài này của Man PhamQuang http://pdaviet.net/showpost.php?p=715310&postcount=4

Nhưng theo mình thấy bản 19b là ổn định nhất rồi, bản của bác Quang vẫn phải chỉnh sửa 1 chút để có thể chạy tốt

Thân :)

tranngocletuan

Active Member
cũng ko được con Al vẫn bị lỗi ko thể nào vào chọn được vùng để dự báo thời tiết. Bác nào có cách khắc phục ko hay là phả hạ WM xuống 6.1 ?

QuangThang89

cũng ko được con Al vẫn bị lỗi ko thể nào vào chọn được vùng để dự báo thời tiết. Bác nào có cách khắc phục ko hay là phả hạ WM xuống 6.1 ?

Vậy thì bạn xài bản cũ đi, bản mới cũng ko khác gì so với bản cũ, lại còn ngốn ram hơn bản cũ nữa :D

tranngocletuan

Active Member
Vậy thì bạn xài bản cũ đi, bản mới cũng ko khác gì so với bản cũ, lại còn ngốn ram hơn bản cũ nữa :D

mình đang sài bản cũ đó . nhưng hôm nọ thử phần mềm mới quên ko backup đành phải handset lại máy và bây giờ thì cài đi cài lại vẫn bị lỗi đó mà chưa biết cách khắc phục

Status
Không mở trả lời sau này.